ผู้เขียน หัวข้อ: ++ รถเก๋งเล็กบ้านเราจะได้ใช้เครื่องมีัระบบอัดอากาศเมื่อไหร่ครับ ++  (อ่าน 4554 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
  ตัวอย่างเช่นNissan Micra (March) มีเครื่อง Hr12ddr 3สูบ  ตัวเดียวกับมาร์ช-อัลเมร่า แต่มีซุปเปอร์ชาร์จ
  หรือFeista มีเครื่องEco boost 1.0ลิตรเทอร์โบ

ทั้งแรงทั้งประหยัด  เดินเบาด้วย1.0ลิตร แต่แรงเท่า1.5-1.6ลิตร

ดีเซลเขามีตั้งแต่รุ่นถูกสุดเป็นมาตฐานมานานแล้ว
  เบนซินน่าจะมาได้แล้วนะ............
;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2012, 16:22:13 โดย Thor.1 »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ปีหน้าคงจะได้เห็นกันนะคับ น่าจะลากไปปลายยปีเลย

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
รอดูปีหน้าล่ะครับ หวังว่าจะมา
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ IncarRus

บ้านเรา,,, ก็มีให้เห็นบ้างแล้วนะคับ กับคันนี้

Fabia  ;D

ออฟไลน์ hutzero

เอาให้ดีจับดีเซลเทอร์โบมาใส่มาร์ชเลยดีกว่า   รอบต่ำๆบล๊อคเล็กๆ  BMW เค้าทำให้ดูเป็นตัวอย่างแล้ว

แต่ต้นทุนนั่นแหละปัญหาหลัก

ออฟไลน์ MaiSki

เลิกซื้อรถกันซักพักเดี๋ยวก็ได้เอง ขนาดไม่มีอะไรเลยยังขายดีขนาดนี้จะไปเพิ่มต้นทุนให้ตัวเองทำไม

ออฟไลน์ Headman

ถ้าเป็น เครื่อง 660 CC ล่ะก็ มีอยู่เยอะเลยนะครับ ^^
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Action

ถ้าเป็น เครื่อง 660 CC ล่ะก็ มีอยู่เยอะเลยนะครับ ^^

นึกถึง mira เลยทีเดียว

ผมกลับอยากเห็นรถเก๋งดีเซลเทอร์โบบ้านเรามากกว่า แล้วขออย่าให้ราคาแพงเวอร์ด้วยละ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Headman

ผมกลับอยากเห็นรถเก๋งดีเซลเทอร์โบบ้านเรามากกว่า แล้วขออย่าให้ราคาแพงเวอร์ด้วยละ ;D

แหม....ถ้าพี่เปลี่ยนเป็น ดีเซลกระบะนี่มีเลยนะครับ อิอิ เร็วๆ นี้ผมเห็นมี TATA รุ่นนึง ใช้เครื่อง 1.4 turbo อ่ะครับ เห็นรถส่งน้ำแข็งแถวบ้านซื้อหามาใช้กันแล้ว เคยไปลองถามๆ ดู เจ้าของบอกว่าอาจจะไม่มันส์เท่า D max ที่เคยขับอยู่ แต่ถ้า ความคุ้มเค้าบอกว่าคุ้มแน่นอนเลยทีเดียว ^^

ปลลอจุด นอกเรื่องแหละ ฮ๋าฮ๋า
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

แสดงถึงอายุนะครับ ไดฮัทสุ พี่ผมเคยขับ เมื่อเกือบ 20ปีที่แล้ว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Action

แสดงถึงอายุนะครับ ไดฮัทสุ พี่ผมเคยขับ เมื่อเกือบ 20ปีที่แล้ว  ;D ;D ;D

มันแค่ตัวเลขครับ อย่าไปคิดมาก ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ 2k

เมื่อค่ายรองอยากจะสู้แย่งยอดขายด้วยการเอาอะไรใหม่ๆมาครับ โฟกัสกับครูซดีเซลที่เราได้ใช้ก็เพราะเหตุผลนี้แหละ  ตราบใดที่ยอดขายยังขับเคี่ยวผลัดกันขึ้นนำกันอยู่แบบนี้เราก็มีหวังที่จะได้ใช้อะไรแบบประเทศที่เจริญแล้วมากขึ้น เดาว่าน่าจะเจอได้ในฟอร์ดก่อนเพราะค่ายนี้ตั้งแต่โฟกัสดีเซลมาก็มีของแปลกใหม่มามิได้ขาดเลยดีเซลในเก๋งบ้านๆเอย esp ในรถเล็กเอย เครื่อง ecoboost 1000ccเองก็เพิ่งได้รับรางวัลเครื่องยนต์แห่งปีมา เครื่องนี้น่าจะเป็นตัวชูโรงในหลายๆประเทศเลย  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Fuel98

• Jr. Member
  • **
ปลายปีหน้าจะมีมาอย่างน้อย 1 รุ่นแระ ;D