ผู้เขียน หัวข้อ: สเปรย์ อุดยางรั่ว แบบไหนดี  (อ่าน 4199 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mango

• Newbie
  • *
สเปรย์ อุดยางรั่ว แบบไหนดี
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 21:31:27 »
สเปรย์ อุดยางรั่ว อยากรู้ว่าแบบไหน ยี่ห้อไหนที่เป็นที่นิยมครับ แล้วซื้อที่ไหน
เคยได้ยินมาว่าบางแบบใช้แล้วต้องทิ้งยางไปเลยเพราะมันฟูเต็มยางข้างในเอาไม่ออก

ออฟไลน์ ASSKLOSTAT32

• Newbie
  • *
Re: สเปรย์ อุดยางรั่ว แบบไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 18:02:25 »
อาทิตย์ที่แล้วขับรถไปต่างจังหวัดก็โดนครับเต็มๆแต่พอดีในรถผมมีชุดปะยางอยู่ซื้อมาจากห้างเซ็นทรัลครับ
ยี่ห้อ MYANDCARR ซื้อไว้แล้วไม่ได้ใช้เลยเอามาใช้ซักเลยโชคดีไป ใช้ได้ง่ายมากเลยครับแค่ต่อตัวปั๊มลมเข้า
กับน้ำยาปะยางและต่อเข้ากับล้ออีกที แล้วก็เปิดเครื่องปั๊ม ลมก็จะดันน้ำยาเข้าไปในวงล้อเพื่อไปอุดรอยรั่ว
สามารถทำให้รถวิ่งต่อไปได้ครับ แล้วก็ไปหาร้านปะยางต่อ มีรูปให้ดูครับ

• Newbie
  • *
Re: สเปรย์ อุดยางรั่ว แบบไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 18:11:51 »
ต้องดึงตะปูออกก่อนนะครับและสูบเข้าไปเพราะผมกลัวว่าถ้าไม่ดึงออกตะปูจะเข้าไปลึกกว่าเดิม
หลังจากผมสูบแล้วก็วิ่งได้ตั้งประมาณ 200 กิโล เหยียบประมาณ 80 นะ ก็ไกลอยู่เหมือนกัน
เอารูปมาโชว์รูเบ้อเริ่มเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 18:18:04 »
ภายในยางหลังถอดออกน้ำยาเต็มเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 18:19:41 »
แต่มันล้างออกได้ด้วย เออเจ๊งดีนะเนี่ย สุดยอด

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 18:22:04 »
เรียบร้อยแล้วครับหลังจากที่ปะ วิ่งฉิวต่อได้เลย