ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ารถโดนชนด้านข้างที่ล้อ ซ่อมแล้วเหมือนเดิมมั้ยครับ  (อ่าน 10370 ครั้ง)

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
วันนี้โดนรถเลี้ยวในลานจอดโดยไม่ดู ชนโดนล้อขวาเบี้ยวเลยครับ
คือตั้งพวงมาลัยตรง ล้อซ้ายตรง แต่ล้อขวายุบตามรอยชนไปกับตัวถัง(ชนล้อกับประตูหน้า)

1.ล้อเบี้ยวนี่ ซ่อมหรือแก้ให้ขับเหมือนเดิมนานมั้ยครับ
2.ซ่อมแล้วจะขับ0รถจะตรงเหมือนเดิมมั้ย มีผลต่อการขับขี่มั้ยครับ

ชนมาหลายทีโดนแต่เฉี่ยวๆตัวถังเพิ่งโดนระบบควบคุมครั้งแรกนี่แหละครับ

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ผมถ้าซ่อม อาจจะไม่เหมือนเดิม  แต่ถ้า เปลี่ยน ใหม่ น่าจะเหมือนเดิม นะครับ

ออฟไลน์ Thor.1

สำคัญที่จุดยึดตัวถัง/ยึดแพช่วงล่างด้วยครับ. ถ้ายังเบี้ยวอยู่เปลี่ยนอะไหล่ช่วงล่างจนหมดก็ยังเป๋แน่นอน

แต่ถ้าอู่ที่ทำดึงตัวถังดี เหลือแค่เบี้ยวนิดๆหน่อยๆไม่มีปัญหาครับ ตั้งศูนย์ช่วยก็วิ่งได้ดีแทบจะเป็นปกติแล้วครับ...... :)

ออฟไลน์ vuthtichai

เช็คละเอียดเลยครับอันตรายมากชนเข้าจุดที่ไม่มีอะไรป้องกัน เหมือนท่านบนว่าจุดยึดทั้งหมด และถ้าชนจนรถเด้งเอียงต้องดูคัทซีด้วยถ้าบิดนี่เหมือนเดิมยาก

ออฟไลน์ Thailand01

• Full Member
เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะครับ
^^~

ชนไม่แรงมากครับตามรูป
แต่ที่เซ็งคือ วันนี้ไปเข้าอู่ กันชนหน้าขาดตรงที่ยึดครับ ขาดตอนยกรถแน่ๆครับ ยกรถกันได้ชุ่ยมากๆ
กันชนแต่งด้วยครับตามเรื่องกันยาวเลยทีนี้

ออฟไลน์ AMG GT

รถรุ่นไหนอ่ะ ครับ

Lancer ex คันในรูปครับ โดนm2 ชน

ออฟไลน์ Sammy_

เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ซ่อมแล้วไม่เกิดปัญหานะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ