ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาโพสข้อความใน HLM แล้วมันจะกลับไปที่หน้า General Discussion ตลอดเลยเหรอครับ  (อ่าน 6083 ครั้ง)

ออฟไลน์ poeping

• Jr. Member
  • **
ถือว่าเป็นปรกติเพราะออกแบบเวปให้เป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ แบบว่าปรกติพอมาถึงหน้า General Discussion จะมีรายชื่อหัวข้อให้เลือก กดเลือกก็จะปรากฎหน้าต่างใหม่ขึ้นมาสำหรับหัวข้อนั้นๆ แต่พอโพสข้อความ submit ในหน้าต่างของหัวข้อนั้นๆ แล้ว หน้านั้นก็จะเปลี่ยนมาที่ General Discussion หน้าแรกเหมือนกัน ก็เลยมีหน้านี้ 2 หน้าเลย ก็ต้องมากดปิดหน้าต่างที่หน้าซ้ำกันไป จริงๆ แล้วตอน submit แล้ว มันควรจะแสดงหน้าของหัวข้อเดิมและมีข้อความใหม่ของเรา update เข้าไปแล้วหรือเปล่าครับ เพราะบางทีอาจจะเปิดหน้าต่างหัวข้อนั้นทิ้งไว้เลยเผื่อจะ refresh ดูโพสใหม่ๆ ในหัวข้อนั้นได้น่ะครับ ถามดูเพราะสงสัยน่ะครับว่าตั้งใจให้เป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
set ได้นะครับ

พอจะโพสต์ข้อความตอบระทู้เมื่อไหร่ ลองดู ช่องให้ติ๊กด้านล่าง ช่องโพสต์ข้อความใหญ่ๆ จะมี ให้ติ๊ก ที่ แถวซ้าย ตรงกลาง
ว่า Return to this Topic ครับ

อย่าลืมติ๊กที่ตรงนั้น ก่อนตอบกระทู้เสมอ ครับ

ออฟไลน์ poeping

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากครับ ผมปล่อยไก่ซะเองครับ อิอิ  :-[ :-[ :-[

ไม่เป็นไรครับ จับเอาเข้าไปคืนให้ในเล้า แล้วครับ

;)

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
อิอิ จิงๆ คิดเหมือน จขกท. เลยครับ แต่ไม่กล้าถาม เพราะผมเองก็เพิ่งรู้จากพี่มมี่มะกี้ว่ามีให้ เซท ด้วย แฮ่ๆๆ

ไก่ผมเลยยังอยู่ในเล้าครบทุกตัว ^^

ออฟไลน์ MonkypantS

• Newbie
  • *
น่าจะเซตจากระบบเลยก็ดีนะครับพี่ จะได้ไม่ต้องมานั่งกดกันครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
set ได้นะครับ

พอจะโพสต์ข้อความตอบระทู้เมื่อไหร่ ลองดู ช่องให้ติ๊กด้านล่าง ช่องโพสต์ข้อความใหญ่ๆ จะมี ให้ติ๊ก ที่ แถวซ้าย ตรงกลาง
ว่า Return to this Topic ครับ

อย่าลืมติ๊กที่ตรงนั้น ก่อนตอบกระทู้เสมอ ครับ

อุ๊....

มีจริงๆด้วยแฮะ ขอบคุณที่บอกครับ

คุณลิง ครับ

เว็บบอร์ด SMF นี้มีข้อดีคือ ผู้ใช้บริการ สามารถ เลือก ปรับเปลี่ยนแก้ไข Config ต่างๆ ตามแต่ละคนจะพอใจหนะครับ

ออฟไลน์ pony

ขอบคุณครับเพิ่งรู้เหมือนกัน....^^ ;D

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เพิ่งรู้เหมือนกัน งั้นทดสอบเลย อิอิ  ;D ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Wondering

• Newbie
  • *
น่าจะเซตจากระบบเลยก็ดีนะครับพี่ จะได้ไม่ต้องมานั่งกดกันครับ

คุณลิง ครับ

เว็บบอร์ด SMF นี้มีข้อดีคือ ผู้ใช้บริการ สามารถ เลือก ปรับเปลี่ยนแก้ไข Config ต่างๆ ตามแต่ละคนจะพอใจหนะครับ

ผมว่าคนไม่รู้ย่อมไม่ผิดมั้งครับ เชื่อว่ามีหลายคนก็คงไม่รู้เช่นกัน ฉะนั้นถ้าคนที่รู้ก็บอกวิธีกันหน่อย น่าจะดีกว่าจริงมั๊ยครับ บางทีผมเห็นคุยกันไปยืดยาวแล้ว สุดท้ายคนถามก็ไม่ได้คำตอบซักที ก็มัวแต่อมภูมิกันอยู่นั่นแหละ ไม่รู้จะหวงวิชากันไปไหน ฮ่าๆๆๆ

คุณลิงครับ... ผมลองไปเซ็ตค่าที่ Profile ดู มีจุดนี้ให้ตั้งค่าตามรูปที่ผมแนบนะครับ คิดว่าคงพอเป็นคำตอบได้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
โอ้...ขอบคุณคุณ Wondering มากเลย

บอกตรงๆ ว่า รำคาญเหมือนกันแหละ ที่ต้องมาเปิดหัวข้อเก่า เพื่อ recheck คห.ตัวเองอีกที

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
ตอนแรกก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

คลิกไปคลิกมาเลยเห็น  พอมั่วกันไปได้ครับ

;D
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................

คุณลิง ครับ

ผมว่าคนไม่รู้ย่อมไม่ผิดมั้งครับ เชื่อว่ามีหลายคนก็คงไม่รู้เช่นกัน ฉะนั้นถ้าคนที่รู้ก็บอกวิธีกันหน่อย น่าจะดีกว่าจริงมั๊ยครับ บางทีผมเห็นคุยกันไปยืดยาวแล้ว สุดท้ายคนถามก็ไม่ได้คำตอบซักที ก็มัวแต่อมภูมิกันอยู่นั่นแหละ ไม่รู้จะหวงวิชากันไปไหน ฮ่าๆๆๆ

คุณลิงครับ... ผมลองไปเซ็ตค่าที่ Profile ดู มีจุดนี้ให้ตั้งค่าตามรูปที่ผมแนบนะครับ คิดว่าคงพอเป็นคำตอบได้ครับ ขอบคุณครับ

;D ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

คุณ Wondering

ที่ผมไม่บอก หนะ ไม่ใช่อมภูมิ

แต่ ก็เพราะว่า ผมหนะ บางทีก็ไม่รู้ด้วยซ้ำละครับ ว่าเว็บของตัวเองเนี่ย มันใช้งานยังไง

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

อันที่จริงหนะ แค่ คลิ๊ก Reply กระทู้นี้ มันก็จะมีช่องให้ติ๊กว่า Return to this topic แล้วครับ
แต่ถ้าจะเข้าไปแก้อย่างที่คุณ Wondering ทำ ก็ เชิญตามอัธยาศัย ครับ

ออฟไลน์ penalty

• Full Member
  • Ingenieur
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ MonkypantS

• Newbie
  • *

คุณลิง ครับ

อันนี้ขอบคุณครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งกด ขอบคุณก๊าบ