ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูล Vios มาแล้วครับ  (อ่าน 22563 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
Re: ข้อมูล Vios มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 19:08:42 »
ไฟหน้าprojectorน่าจะให้ไฟหน้าhidมานะ ผมว่าใส่หลอดธรรมดามันจะไม่ค่อยสว่าง
ส่วนoptionอย่างอื่นไม่ค่อยเท่าไร แต่vscน่ามีมาให้นะ

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 20:26:26 »
เครื่องเดิม เกียร์เดิม ยังโอเคอยู่ครับ เพราะถึงเกียร์แค่ 4 จังหวะแต่เซ็ทมาให้ยืดหยุ่นในการขับขี่มากจนลืมเกียร์ 5 จังหวะกับ CVT ไปเลย

แต่ทื่เจ็บใจคือ รุ่น J ตัด ABS/EBD/BA ออก ซึ่งโฉมปัจจุบันติดมาเป็นมาตรฐาน

จะลดต้นทุนเกินไปหรือเปล่าเนี้ย พี่โต

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:38:22 »
เย้ ! เอาไฟตัดหมอกหลังออก คราวนี้ โลกเราก็กลับมาสงบสุขอีกครั้ง !!! :D :D
+1 like

ออฟไลน์ takzakub

• Full Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 12:37:11 »
เครื่องเดิม เกียร์เดิม ยังโอเคอยู่ครับ เพราะถึงเกียร์แค่ 4 จังหวะแต่เซ็ทมาให้ยืดหยุ่นในการขับขี่มากจนลืมเกียร์ 5 จังหวะกับ CVT ไปเลย

แต่ทื่เจ็บใจคือ รุ่น J ตัด ABS/EBD/BA ออก ซึ่งโฉมปัจจุบันติดมาเป็นมาตรฐาน

จะลดต้นทุนเกินไปหรือเปล่าเนี้ย พี่โต

ตามแผน  คง  ขายความใหม่ก่อนครับ

แล้วปรับรุ่นทีหลัง  อัพราคาแบบเนียนๆ  อีกที 

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 16:56:20 »
ตั้งแต่อ่านรายละเอียด เรื่องของ Option ต่างๆของ Viosตัวใหม่นี้  บอกตรงๆ  พอผมอ่านคำว่า   ไฟตัดหมอกหลัง  ตัดออกไป

ผมดีใจมาก....  บางครั้ง ขับติดๆ ในเมือง  เจอ Vios เปิดไฟตัดหมอกหลัง  ไม่รู้จะหันหน้าไปไหนเลย