ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่า โปรตอน พรี-เว่ (Preve') ตัวท็อป จะตั้งราคามาเท่าไหร่ครับ ?  (อ่าน 6975 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ได้ยินมาแว่วๆว่าออปชั่น โอเครเลยครับ ออปชั่นยังกับเชฟ ครูซ ก็มีดังนี้ (อันนี้ออปชั่นตัวท็อปนะครับ) ส่วนรองท็อปออปชั่นห่างกันมาก (สงสัยกะจะขายแต่รุ่นท็อป)

ที่ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ
ไฟหน้าเปิดปิดอัตโนมัติ
แอร์ออโต้
ปุ่มสตาร์ท-ดับเครื่องยนต์
Navigator
กระจกมองข้างปรับ-พับไฟฟ้า
ระบบไฟส่องนำทาง
ระบบควบคุมการทรงตัว ESC
Cruise control
Paddle Shift
เปิดฝากระโปรงท้ายด้วยรีโมท
ระบบป้องกันการลื่นไถล Traction Control

*รองท็อป มีโคมเหมือนตัวท็อป แต่ไม่มีระบบเปิดปิดอัตโนมัติ มีระบบเปิดฝากระโปรงด้วยรีโมท ได้ล้อแม็กเหมือนตัวท็อป นอกนั้นไม่มีออปชั่นเหมือนตัวท็อป

*ทุกรุ่นเบาะผ้า (ไม่รู้ศูนย์จะแถมเบาะหนังให้มั้ยนะครับ)

*เครื่องเทอร์โบเฉพาะรุ่นท็อป (แนวเดียวกับเอ็กโซร่า) ส่วนรุ่นรองลงไปที่เหลือ ได้เครื่อง 1.6 ไม่มีเทอร์โบ

*ตั้งแต่รุ่นท็อปยันรุ่นล่างสุด เป็นดิสเบรค หน้า+หลัง ระบบ ABS-EBD

ราคาในมาเลเซียนั้น สำหรับตัว TOP เครื่อง 1.6 turbo นั้น อยุ่ที่ 729,000 บาท

แล้วถ้ามาไทย คิดว่าราคาตัวท็อปจะเปิดมาเท่าไหร่ครับ ? เดาราคากันครับ

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
ผมว่าประมาณ 831000 บาท ตัวเลขลอยมาเอง  ;D

ออฟไลน์ PacMan

• Full Member
ขอเดา 760000 ดูจากตัวก่อนๆ ไม่น่าจะห่างกับที่มาเลย์มาก

แต่Specแรงมาก ถ้าจะซื้อยังไงก็ต้องตัวTop Turbo จัดเต็มสุดๆ

ออฟไลน์ HornbilL

จะมาไทยประมาณเดือนไหนครับเนี่ย

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ถ้ามาไวไม่โดนตัดอ๊อฟชั่น ผมว่าราคาก็โดด อาจะแตะ9แสน แต่ถ้ามาช้า ก็8แสน แต่ถ้าโดนตัดๆๆ ไม่น่าถึง8แสนแน่ๆเลย

ออฟไลน์ denSM

• Jr. Member
  • **
    • webgamethailand
ไม่น่าแพงตามสไตล์โปรตอน คาดว่าราวๆ 8 แสน

หวังว่าคันนี้ ecu จะพัฒนาดีกว่ารถรุ่นที่ผ่านๆมานะ เพราะอย่างอื่นถือว่าพัฒนาดีขึ้นแล้ว

ออฟไลน์ mewzabahl

790 k ละกัน ถ้าแพงไป คงขายยาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอสักแปดแสน ไม่ถึงเก้าแล้วกันครับ รุ่นอื่นไม่มีเทอร์โบคงไม่เน้นขายจริงๆ

ออฟไลน์ viewill

• Newbie
  • *
Brand นี้น่าเล่นไหมครับ สนใจนิดๆไอตรงมันมี Turbo + ราคาไม่แรงนี่แหละครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ดูภาพนี้ เหมือนเอา ตัวถังฟอร์ดโฟกัสตัวเก่า มาใส่กระจังหน้าฮอนด้าซิตี้เลยอ่ะ  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่าจะ 8กลางๆถึง ปลายๆ

ออฟไลน์ PacMan

ไปเจอมาที่ bangkokpost : http://www.bangkokpost.com/auto/autoreview/323082/proton-preve-to-be-launched-this-week

The Preve is most likely to cost in the region of 650,000 baht in its basic form, and 750,000 baht or so for the range-topping variant.

เป็นแค่การคาดการณ์ รอราคาจริงๆอีกที

promt

• บุคคลทั่วไป
ราคาไม่น่าจะไปทับกับ Proton Exora รุ่นพี่

พรีเว ขอเดา 729,000 ก็พอครับ

ออฟไลน์ saraph

• Newbie
  • *
มาไทยแล้วครับ ผมเจอมาเมื่อวันเสาร์ที่ 0 ซอยราชครูครับ

option เต็มมาก แบบน่าตกใจครับ

เซลแจ้งว่า 7 แสนกว่าครับ กว่าเท่าไหร่ยังไม่ทราบ นะครับ

ออฟไลน์ KIM NNC

ถ้าเปลี่ยนโลโก้เป็นโตโยต้ากับoptionขนาดนี้ ผมว่าราคาคงซัก เก้าแสนได้ละมั้งครับ
ตัวนี้เทียบกับอัลติส1.6ถ้าไม่ติดแบรนคงทิ้งห่างเลยครับผม

ออฟไลน์ psLongHorn

• Newbie
  • *
ทำไมราคาถึงทำได้ถูกจัง
พอมาดูราคารถตลาด  :-X