ผู้เขียน หัวข้อ: เสาอากาศแบบครีบฉลาม(ของแท้) มันรับสัญญาณดีกว่าแบบทั่วไปหรือเปล่าครับ  (อ่าน 28133 ครั้ง)

Junior22

• บุคคลทั่วไป
พวกรถรุ่นใหม่ๆ จะใช้แบบนี้แล้วครับเช่น cr-v dmax bmw คือถ้าผมเป็นตัวรับสัญญาณบนกระจกหลังแล้วจะเปลี่ยนมาเป็นครีบฉลามโดยเบิกอะไหล่ของ cr-v มาติดบนหลังคาได้เปล่าครับ ไม่ใช่อยากจะเท่ห์แบบพวกติดหลอกนะครับ คือcivic ผมมันรับสัญญาณวิทยุได้ห่วยมาก แบบขับเข้าในเมืองจากรังสิตรับไม่ชัด พอขับออกจากเมืองดันชัดซะงั้น แล้วอะไหล่พอมีใครทราบไหมครับว่าแพงมากไหมครับถ้าหลักหมื่นผมก็ทนฟังแบบไม่ชัดดีกว่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2012, 15:24:32 โดย Junior22 »

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
ผมว่าไม่ดีอ่ะครับ bmw  e60 รับคลื่นวิทยุยังไม่ชัดเท่า ไทรตัน กะบะตอนเดียวเลย จอดข้างกัน เปลี่ยนคลื่นให้เห็นกันจะๆเลย  :o

Junior22

ผมว่าไม่ดีอ่ะครับ bmw  e60 รับคลื่นวิทยุยังไม่ชัดเท่า ไทรตัน กะบะตอนเดียวเลย จอดข้างกัน เปลี่ยนคลื่นให้เห็นกันจะๆเลย  :o

เค้าอาจจะเปลี่ยนคลื่นเป็นคลื่นอื่นป่าวครับ ผมก็ชอบทำ พอเพลงที่ชอบจบก็เปลี่ยนคลื่นทันที 5555

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
ที่แน่ๆ แบบเสาเกลียวๆ น่าเกลียดมาก
เหมือนไม้ชุบกาวดักแมลงวัน

Junior22

ที่แน่ๆ แบบเสาเกลียวๆ น่าเกลียดมาก
เหมือนไม้ชุบกาวดักแมลงวัน

นึกภาพออกเลยครับ เสาพรีอูส ทำไมมันต้องมีเส้นๆพันรอบเสาอีก5555

ออฟไลน์ hutzero

ตอนนี้ในไทยกำลังมีการทดสอบ TV ระบบดิจิตอลกันแล้ว   อีกซักพักถ้าเปลี่ยนไปใช้ระบบนั้น  คงหมดปัญหาเรื่องสัญญาณไม่ชัด
และไม่ต้องติดจานดาวเทียมกันอีกต่อไป    แต่ถ้ายังใช้ FM อยู่    ก็พึ่งเสาอากาศน่ะชัดสุดแล้วครับ   

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **
ใช้เสาอากาศ  อะชัดสุดๆ

ระหว่าง ฟังวิทยุใน civic กับ vigo  ผมว่า vigo ชัดกว่าอีก

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
รุ่นอื่นไม่รู้ แต่รถผมถ้าใส่ออฟชันดูทีวีจึงจะเป็นครีบแบบนี้ วิทยุก็ผังในกระจกปกติ

ออฟไลน์ Pisces

• **
E60 ห่วยสุดๆครับ รับสัญญาณแทบไม่ชัดเลยซักกะช่อง

ออฟไลน์ kimmeng21

E60 ห่วยสุดๆครับ รับสัญญาณแทบไม่ชัดเลยซักกะช่อง

มันมองได้ 2 อย่างคับ

1.สัญญาณบ้านเรามันห่วยกว่าต่างประเทศมันเลยรับสัญญาณไม่ค่อยได้ ต่างประเทศสัญญาณอาจจะแรงกว่า

2.เสาอากาศมันห่วยจริงๆ ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

Junior22

1.สัญญาณบ้านเรามันห่วยกว่าต่างประเทศมันเลยรับสัญญาณไม่ค่อยได้ ต่างประเทศสัญญาณอาจจะแรงกว่า

สัญญาณเมืองไทยห่วยจริงครับ ต่างประเทศเค้าเป็นดิจิตอลหมดละ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

อืมผมเห็นด้วยนะข้อ 1 อะ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Pisces

• **

อืมผมเห็นด้วยนะข้อ 1 อะ

;D ;D ;D

อ้าว สรุปรถผมโอเค ห่วยที่สัญาณวิทยุบ้านเราใช่มั้ยเนี่ย เย้  ;D ;D ;D
ที่แน่ๆเบื่อวิทยุชุมชนมากๆ เสาแบบไหนก็โดนแทรกเละเทะหมด

ออฟไลน์ bs

• Full Member
Honda new jazz city ที่บ้านรับสัญญานวิทยุได้ไม่ค่อยชัด ไม่เหมือน vios 03 คันเก่าชัดแจ๋ว
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ Action

ต้องเอาหนวดกุ้งช่วยครับ รับรองชัดแจ๋ว ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ limpbiz

• Newbie
  • *
ลองขับเปรียบเทียบเสาวิทยุของ Swift eco 1.2 ของแฟน กับ Accord G8 ของผม

วิ่งเส้นเดียวกัน ฟังวิทยุคลื่นเดียวกัน และทดลองจูนรับสัญญาณ

Swift รับสัญญาณดีกว่าเยอะเลยครับ

:'(  :'(

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
คงต้องใช้สโลแกน "ฟังไม่ชัด แต่เท่"