ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุเคราะห์รูปยางแท่นเครื่อง B14 มุมนี้หน่อยครับ  (อ่าน 3104 ครั้ง)

ออฟไลน์ WCN

• Newbie
  • *
ผมเชื่อว่าจะต้องมีสมาชิกใน headlightmag สักคนที่มี Sunny B14 อยู่กับตัว  ;D

หลังจากเอารถเข้าอู่รถมันสั่นไม่เหมือนก่อนเข้าครับ รอบเครื่องปกติ สวิงตามแอร์ตัด-พาวเวอร์-ไฟ เท่านั้น
ก็เลยสงสัยยางแท่นเครื่อง  ??? ช่างอาจจะใส่มาไม่เรียบร้อย

ผมอยากได้รูปยางแท่นเครื่องตัวบนของรถคันอื่นเอาไว้เปรียบเทียบ (หารถรุ่นเดียวกันคันเป็นๆ ที่รู้จักกันตอนนี้ยังไม่ได้)
เลยจะขออนุเคราะห์จากใครก็ได้  ;D ช่วยถ่ายรูปยางแท่นเครื่อง B14 เครื่อง GA16 ให้ผมหน่อยนะครับ ^^

(รูปที่ 2 ผมยกถังพักน้ำหม้อน้ำออกไปก่อนถ่ายรูปครับ)

ขอบคุณมากครับ ^^

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
Re: ขออนุเคราะห์รูปยางแท่นเครื่อง B14 มุมนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:08:03 »
ไม่รู้จะช่วยยังไงไม่มีความรู้แต่เห็นไม่มีใครตอบ ผมเลยเข้ามาให้กำลังใจแล้วกัน เผื่อมีคนต่อไปเห็นมีคนมาตอบแล้ว1คน อาจเข้ามาช่วยกันตอบ

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
Re: ขออนุเคราะห์รูปยางแท่นเครื่อง B14 มุมนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 10:00:19 »
ยางตัวนี้เอาไปอัดมาใหม่รึเปล่าครับ ปกติมันจะมีช่องด้านในนี่นา รอยแตกก็ไม่เห็นน่าจะยังไม่เสีย
 เครื่องสั่นอาจจะไม่ได้เป็นที่ยางอันนี้มั้งครับ(ผมใช้nvเครื่องGAเหมือนกัน)

ออฟไลน์ WCN

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 19:13:16 »
คือผมสงสัยว่าชิ้นส่วนบางอย่างมันหายไปครับ อย่างรูปน๊อตบางรูเหมือนมีรอยใช้งานก่อนที่จะถอดออกครับ