ผู้เขียน หัวข้อ: คิดไม่ตกครับ มีงบ1.6ล้าน อาจจะจับคู่แปลกหน่อยนะครับ teana vs crv vs lexus is250มือ2  (อ่าน 8509 ครั้ง)

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
ครอบครัวผม4คนตัวใหญ่ทุกคน ตัวเลือกมีดังนี้ครับ มีงบล้านหก
1.teanaปัจจุบัน ดูสวย ภูมิฐานแต่ติดตรงที่ไม่เกินปีตัวใหม่มาแล้ว
2.crvใหม่สวยงามมาก บ้านผมยังไม่มีรถไสตล์นี้ แต่ครอบครัวผมน่าจะชอบรถเก๋งมากกว่า
3.lexus is250 มือ2 ราคาอยู่ล้านหก อันนี้ก็ชอบมานานมาก หล่อเท่

โจทย์คือรถที่นั่งสบายกว้างขวาง ประหยัดน้ำมันไม่ได้สนใจเท่าไหร่ ชอบภาพลักษณ์ดูดีหรูหรา
เราตัดแคมรี่ออกเพราะเห็นตรงกันว่ามันไม่สวยเลยครับ แอคคอดก็เก่ามากแล้วจะออกใหม่แล้ว
ไม่เคยคิดเลยว่าจะต้องมาตั้งกระทู้ถาม ปกติตอบให้คนอื่นตอบง่าย พอตัวเอง คิดซะนานเลย 555

ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
4 คนตัวใหญ่ ต้องการรถนั่งสบาย
ตัด IS 250 ไปอันดับแรกเลยครับ 555 แคบมาก

ส่วนอีก 2 คัน Teana นั่งสบายกว่า CR-V ครับ

Junior22

• บุคคลทั่วไป
เหมือน จขกท อยากได้ IS250 แต่คนนั่งตัวใหญ่ แต่อยากเท่ห์ผมว่าจัดเลยครับ เอาที่เราอยากได้ ขับแล้วไม่โหล ไปไหนก็มีคนมอง ถึงแม้จะแคบ(มาก) แต่ถ้าขับแล้วมีความสุขผมว่ามันก็ไม่สำคัญแล้วครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

เพิ่มอีกนิดเป็น S60 b มั๊ยครับ

ออฟไลน์ Newhang

is  ตัดทิ้งเลยครับ   ขนาดคนตัวเล็กแบบผม แค่พอดีตัวเอง

ชอบหรูๆต้องเทียน่าครับ  ถ้าไม่คิดอะไรมากดูมือสองสภาพดีๆก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Action

Teana ดูจะเข้าท่าสุดแล้วครับ แต่ผมอยากให้มองตัว S80 มือสองอีกหน่อย แบบว่า D5 มันโดนใจมว๊าก
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
รอเทียน่าตัวใหม่ไหวป่าวครับถ้าไหว น่าจะรอดูนะครับ

มือสองนี่ถ้าไม่รู้จักจริงๆมันก็ลำบากในการซื้อนะครับ

ออฟไลน์ Parinceo

ชอบหรู ลอง s80 มือสองดูครับ

ถ้าจะเอา teana นี่ต้องดูครับว่ารีบไหม ถ้าไม่ รอตัวใหม่ก็ได้แล้วเผืี่อมี mazda6ด้วย (จะเข้ามามั้ยเนี่ย)

ออฟไลน์ SCH

• Jr. Member
  • **
ใช้อยู่ และเคยใช้ทั้งหมด ตอบง่ายมากเลย ถ้าอยากนั่งสบาย
ตัด crv ออก เพราะ แข็ง นั่งแล้วกระแทก ขนาดถนนเรียบบางทียังกระด้างเลย
ตัด IS250 ออก เพราะ นั่งหลังไม่สบายเลย แลดูอึดอัด ถ้าเทียบกับ CRV
เหลือตัวเลือกเดียวครับผม
ปปง

ออฟไลน์ Emission-Tester

TEANA ทำตลาดมานานแล้ว รอดูตัวใหม่ก็ได้
CRV รุ่นใหม่ เพิ่งออกปีนี้

ส่วนตัวชอบ IS250 เหมือนกันครับ
แอบมองทุกครั้งที่เห็นบนถนน

ถ้าส่วนใหญ่ใช้งานคนเดียว
ลองนั่งและลองทดสอบดูบ้างแล้ว
เรื่องซ่อมไม่ใช่ปัญหาใหญ่
ก็ทำตามฝันเลยครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2012, 12:06:59 โดย Emission-Tester »
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ cloud

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ตอนนี้คงจะเหลือแค่เทียน่ากับis250แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ครอบครัวผม4คนตัวใหญ่ทุกคน ตัวเลือกมีดังนี้ครับ มีงบล้านหก
1.teanaปัจจุบัน ดูสวย ภูมิฐานแต่ติดตรงที่ไม่เกินปีตัวใหม่มาแล้ว
2.crvใหม่สวยงามมาก บ้านผมยังไม่มีรถไสตล์นี้ แต่ครอบครัวผมน่าจะชอบรถเก๋งมากกว่า
3.lexus is250 มือ2 ราคาอยู่ล้านหก อันนี้ก็ชอบมานานมาก หล่อเท่

โจทย์คือรถที่นั่งสบายกว้างขวาง ประหยัดน้ำมันไม่ได้สนใจเท่าไหร่ ชอบภาพลักษณ์ดูดีหรูหรา
เราตัดแคมรี่ออกเพราะเห็นตรงกันว่ามันไม่สวยเลยครับ แอคคอดก็เก่ามากแล้วจะออกใหม่แล้ว
ไม่เคยคิดเลยว่าจะต้องมาตั้งกระทู้ถาม ปกติตอบให้คนอื่นตอบง่าย พอตัวเอง คิดซะนานเลย 555

ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้าครับ

1.สบายกว้างขวาง Teana
2.ประหยัดน้ำมันไม่สนใจ Teana
3.ภาพลักษณ์ IS

ปล.ถ้าชอบภาพลักษ์ดูเท่ หรูหรา ไม่โหลบนถนน เอา IS
ถ้าชอบแรง นั่งสบาย หรูแต่พองาม ดูดีแต่พอตัว Teana
แต่ถ้าจะไปทาง Teana อยากให้รอ G9 กับ J33

ออฟไลน์ Ruksadindan

IS ซิ่ง หรูหรา ของจริง แต่แคบนะครับ อย่าเอาเลย อย่างน้องต้อง D-Segment แต่ถ้าเทียน่าจะเก่าแล้ว ก็ให้เอา S80 ดีกว่า

ออฟไลน์ BlackSpeed

เป็นผมเลือก IS นะ แคบหน่อย แต่เด่นบนถนน  ;D
ที่เหลือก็มาคิดเพิ่มนิดนึง ไปพร้อมกัน 4 คนบ่อยแค่ไหน วิ่งไกลแค่ไหน
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
รอเทียน่าใหม่ดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

ผมขับ teana 2.5 ก่อน mc อยู่ครับ
หุ่นพอๆกับเจ้าของกระทู้เลยครับ
ยอมรับว่านั่งสบายมาก
เบาะหลังนี่แบบ fin เลยคับ
แต่ส่วนใหญ่เบาะหน้าซะมากกว่าเปนคนขับ
หุ่นไซส์ใหญ่สบายคับ 4 ท่านชิวๆ 5 ยังไหวเลย
แต่แนะนำรอ model change เลยดีกว่าคับปลายตลาดจริงๆแล้ว
ถ้ารีบใช้รถก็จัดไปเลยคับ ออฟชั่นช่วงนี้จัดเต็มแล้ว คงไม่มีมากกว่านี้แล้วคับ

หรือรอดู teana j33 กับ all new accord ก็ได้คับ
ส่วนตัว camry ตัว all new ไฟท้ายไม่โดน โดนแค่เครื่องแรงม้าเกิน 200 ใน hybrid นี่แหละคับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ AkE

ถ้าไม่รีบ รอ Accord ใหม่ก้ดีนะคับอีก 4-5 เดือนเอง น่าใช้นะคับแต่ถ้ารีบและจากโจทย์คงต้องเปนเทียน่าคับ แต่ตัองทำใจนะคับ ไม่นานมากตกรุ่นแต่ถ้าไม่สนตกรุ่นก้เอาเลยคับ IS250 สวยแต่เก่าแล้วคับและเล็กไปคับ ส่วน CRV ก้แค่โอเคอะคับ เครื่องนี่รุ่นเก่ามากคับ

ออฟไลน์ WATBTG01

• **
ถ้าชอบภาพลักษณ์ต้อง is250, นั้งสบายมาก teana, ขับง่าย crv มองได้ไกลกว่า แต่เบาะเเข็ง ครับ :)

ออฟไลน์ MystogaN

ถ้าเป็นผม ณ ตอนนี้ Camry HV ตัวต่ำครับ

ถ้ารอปีหน้าก็จะมี Accord กับ Teana รุ่นใหม่ Modelchange ทั้งคู่เป็นตัวเลือก

CR-V เหมือนจะโอเคแต่ไม่โอเคนะสำหรับผม :P

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้าเป็นผม ณ ตอนนี้ Camry HV ตัวต่ำครับ

ถ้ารอปีหน้าก็จะมี Accord กับ Teana รุ่นใหม่ Modelchange ทั้งคู่เป็นตัวเลือก

CR-V เหมือนจะโอเคแต่ไม่โอเคนะสำหรับผม :P

ผมเชียร์ใ้ห้รอ Accord ใหม่ เพิ่มเป็นตัวเลือกด้วย

ว่าแต่เจ้า accord hybrid จะมีมามั๊ยครับ เพื่อนๆ ท่านใด พอมีข้อมูลบ้างครับ

ออฟไลน์ MingZaa

• **
มาถึงช่วงนี้แล้วรอรถใหม่อีกนิดดีกว่าครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ mewzabahl

แนะนำ รอ teana ตัวใหม่เลยครับ. แต่ถ้ารีบใช้และไม่แคร์ตกรุ่นก็จัดเลยครับ

ออฟไลน์ HYDE--

Teana ดีทุกอย่าง นั่งสบายสุดๆ ยกเว้นกำลังจะตกรุ่นครับ ตกรุ่นแล้วในบางประเทศด้วย
IS250 ก็ดีทุกอย่าง ยกเว้นแคบเหมือนกัน -0-

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ถ้าขับคนเดียวหรือนั่งแค่สองคน is250 ครับ ได้ภาพลักษณ์ด้วย แต่เบาะหลังนี่ไม่ไหวจริงๆครับ หัวผมยังติดเลย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ PeckPeck

• **
Teana กว้าง+นั่งสบายมาครับ
แต่รอตัวใหม่จะดีกว่า
ส่วน is ผมว่าแคบหน่อยนะ

ออฟไลน์ AkE

ผมเชียร์ใ้ห้รอ Accord ใหม่ เพิ่มเป็นตัวเลือกด้วย

ว่าแต่เจ้า accord hybrid จะมีมามั๊ยครับ เพื่อนๆ ท่านใด พอมีข้อมูลบ้างครับ
เท่าที่สังเกตุและพอรู้จาก supplier มาบ้าง Accord hybrid มาคับแต่หลังจากตัวเบนซินธรรมดาแน่นอนคับ

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
ผมเชียร์เทียน่าตัว mc ถึงจะใกล้ตกรุ่น แต่ออฟชั่น ราคา+โปรโมชั่นคุ้มสุดและ เทียน่าตัวใหม่มาก็คงไม่มีโปรดี+โดนตัดออฟชั่นออกตามสะไตล์รถออกใหม่

ออฟไลน์ YenChar

ลองขับ CRV ดูหรือยังครับ
ถ้าไม่มีรถสไตล์นี้ ลองขับดูก่อน อาจจะติดใจ
ผมเชียร์ CRV ครับ

IS ถ้าตัวใหญ่ ตัดทิ้งเลยครับ
แผงประตูหนา เบาะหนา+ใหญ่ คอนโซลบีบอัด

ออฟไลน์ 2k

เล็กซัสน่าสน เอาอะไรหลายๆอย่างในโตดยต้ามาใช้ได้แต่มีเรื่องที่ต้องระวังคือรถต้องไม่ผ่านการใช้งานหนักมาแล้ว ถ้ารถไม่โทรมเปลี่ยนถ่ายน้ำมันต่างๆตามระยะก็น่าสนใจมากๆ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ MC Stradale

teana ครับ นั่งสบายๆ ช่วงล่างนุ่มๆครับ