ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องปลายท่อไอเสียครับ  (อ่าน 3174 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ขอถามเรื่องปลายท่อไอเสียครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 17:27:08 »
เห็นเดี๋ยวนี้รุ่นใหม่หลายคันซ่อนท่อ มองจากข้างหลังแล้วไม่เห็น มันมีผลดีผลเสียอะไรกว่าท่อปกติที่ยื่นออกมามั้ยครับ หรือว่าท่อที่ยื่นออกมาดีกว่า อากาศไหลดีกว่า ถ้าไม่มีผลไรจะได้ไม่ต้องต่อท่อออกมา

ขอบคุณครับ

Junior22

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอถามเรื่องปลายท่อไอเสียครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 17:31:21 »
Civic ก็ซ่อนท่อนะครับ คิดว่าน่าจะทำมาเผื่อไปติดปลอกครอบท่อไอเสียครับมันก็จะยื่นออกมาให้เห็น

ออฟไลน์ madboy

Re: ขอถามเรื่องปลายท่อไอเสียครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 17:37:53 »
ไม่ควรจะมีผลอะไรครับ

แต่ดีเซลควรให้มันชี้ลงพื้น ถ้าตั้งๆ บางทีตั้งไม่ดี ไอเสียมันย้อนมาเกาะบั้นท้าย ตรูดดำแล้วขัดยากกกกก ครับ  ;D

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 20:55:25 »
ไม่ควรจะมีผลอะไรครับ

แต่ดีเซลควรให้มันชี้ลงพื้น ถ้าตั้งๆ บางทีตั้งไม่ดี ไอเสียมันย้อนมาเกาะบั้นท้าย ตรูดดำแล้วขัดยากกกกก ครับ  ;D

จริงครับเคยเห็น F10 สีขาวแต่ท้ายมีคราบเขม่า สีเหมือนโดนรมควันจากเตาถ่าน หมดราคาเลยครับ เสียดายรถมากๆ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 12:22:08 »
อย่างวีออสโฉมปัจจุบันก็ซ่อนปลายท่อไอเสียนะครับ

แต่ผมไม่ชอบ เลยจัดที่ครอบปลายท่อแบบโครเมี่ยมใส่ซะเลย ก็สวยไปอีกแบบครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 14:21:49 »
ดูให้ดีๆนะครับเคยเห็นคนบอกว่าไปใส่ท่อใหม่มาแล้วปลายท่อมันไม่เมหาะสม พอเค้าแล่นที่ความเร็วสูงสุดได้แป๊บหนึ่งปลายท่อมันร้อนมากๆจนพลาสติกกันชนตรงที่อยู่ใกล้นั้นละลายกันเลยทีเดียว  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com