ผู้เขียน หัวข้อ: นี่ขนาดขับเลนซ้ายสุดนะ หักหลบรถปาดหน้าพังยับ  (อ่าน 9520 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รถบริษัทผมเองครับ เหตุการณ์คือ เขากำลังขับไปส่งงานต่างจังหวัดอยู่เลนซ้ายสุดก็มีรถเข้ามาปาดหน้า ไม่แน่ใจว่าเจตนาปาดหรือแซงไม่พ้น แต่คู่กรณีหมุนไป3รอบพอตั้งหลักได้ก็เข้าเกียร์แมวหนีไป ส่วนรถบริษัทผมคนขับหักหลบจนมีสภาพเป็นอย่างที่เห็น ภาพนี้ผมไปถ่ายมาจากหน้าอู่ประกันครับและถ่ายมาเพียงข้างเดียวเพราะอีกข้างยังปกติอยู่ คาดว่าซ่อมข้ามปีแน่ๆ

คู่กรณีหายจ้อย ประกันรับเละ ส่วนคนขับและเด็กติดรถฟกช้ำดำเขียว แต่มาทำงานได้แล้วครับ

ถือเป็นอุทาหรณ์ให้ขับรถกันอย่างระมัดระวังนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2012, 20:55:00 โดย keanetona การ photoshop »

Junior22

Re: นี่ขนาดขับเลนซ้ายสุดนะ หักหลบรถปาดหน้าพังยับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 20:57:30 »
พวกชนแล้วหนี แต่กรรมมันตามไปทันนะครับ ไม่ได้ตายดีหรอกพวกนี้

keanetona

Re: นี่ขนาดขับเลนซ้ายสุดนะ หักหลบรถปาดหน้าพังยับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 21:00:53 »
พวกชนแล้วหนี แต่กรรมมันตามไปทันนะครับ ไม่ได้ตายดีหรอกพวกนี้

ปาดครับ แต่ยังไม่โดน หักหลบก่อน

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 21:12:29 »
รถส่งของนี้แหละครับสมควรซื้อกล้องถ่ายหน้ารถติดไว้ ซื้อแบบดีๆหน่อยก็ 4-5พันเองครับ

เผื่อในกรณีแบบนี้นะแหละ และในสถานการณ์ปกติยังสามารถใช้ดูย้อนหลังเช็คได้ว่าอู้ไปไหนหรือเปล่าอีกตั้งหาก
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

keanetona

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 21:23:29 »
รถส่งของนี้แหละครับสมควรซื้อกล้องถ่ายหน้ารถติดไว้ ซื้อแบบดีๆหน่อยก็ 4-5พันเองครับ

เผื่อในกรณีแบบนี้นะแหละ และในสถานการณ์ปกติยังสามารถใช้ดูย้อนหลังเช็คได้ว่าอู้ไปไหนหรือเปล่าอีกตั้งหาก

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมใช้ระบบ gps กับรถบรรทุกอยู่ครับ เดี๋ยวจะลองเสนอดูครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 08:00:11 »

มีแหล่งซื้อที่น่าไว้ใจได้ และมีบริการซ่อมได้มั้ยครับ
อยากซื้อไว้ติดรถเหมือนกัน

ออฟไลน์ coconut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 09:04:22 »
ขอให้่ รถกับคน หายไวๆนะครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 11:02:19 »
ถ้าโดนปาดหน้าเต็มที่คือเบรคแรงๆครับอย่าหักหลบ ฝ่ายที่มาปาดหน้าจะกลายเป็นทำ pit ใส่ตัวเองแล้วจะหมุนลงข้างทางไป ชนคือชนอย่าหลบเพราะส่วนใหญ๋รถที่หลบมักจะเสียหลักเสมอส่วนไอ้ตัวการมันก็หนีไปแล้วไม่มาช่วยหรอก
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 11:09:30 »
ถ้าโดนปาดหน้าเต็มที่คือเบรคแรงๆครับอย่าหักหลบ ฝ่ายที่มาปาดหน้าจะกลายเป็นทำ pit ใส่ตัวเองแล้วจะหมุนลงข้างทางไป ชนคือชนอย่าหลบเพราะส่วนใหญ๋รถที่หลบมักจะเสียหลักเสมอส่วนไอ้ตัวการมันก็หนีไปแล้วไม่มาช่วยหรอก

เห็นด้วยครับ แต่ผมใช้กับรถที่เล็กกว่าหรือพอๆกันครับ เคยโดนมอเตอร์ไซด์แว๊นปาดหน้ามาทำให้ได้แค่เบรคอย่าหวังว่าผมจะหักหลบสุยไปแค่ปลายเส้นผม ชนเป็นชนอย่าหวังว่าตัวต้นเหตุจะปลอดภัยฝ่ายเดียว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 12:13:18 »
โดนแถวไหนครับ เมื่อวาน เห็นลักษณะ อย่างเนี่ย แถวๆ ไปรษณีย์กลางไหม

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 12:37:40 »
พูดก็พูดเถอะนะครับ..

ปรกติผมมักจะกลัว "รถส่งของ" เอามากๆ วิ่งบนทางด่วน ส่วนมากมักจะขับค่อนข้างเร็วนะครับ

แซงซ้าย แซงขวา ขับจี้ ผมว่าบ้าพลังพอๆ กับ พี่ฟอร์จูนเนอร์ เลย ทั้งๆที่กระบะค่อนข้างสูง และค่อนข้างหนัก

เห็นขับมาข้างหลังทีไร ต้องรีบหลบๆให้ ทางโล่งนี่มันเขาเลย

keanetona

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 13:01:31 »
โดนแถวไหนครับ เมื่อวาน เห็นลักษณะ อย่างเนี่ย แถวๆ ไปรษณีย์กลางไหม

น่าจะเป็นที่อ่างทองครับเพราะกำลังเอางานไปส่งที่นครสวรรค์ ส่วนอู่ที่ถ่ายมาอยู่แถวพระราม2ครับเป็นอู่ประกัน

ปรกติผมมักจะกลัว "รถส่งของ" เอามากๆ วิ่งบนทางด่วน ส่วนมากมักจะขับค่อนข้างเร็วนะครับ

แซงซ้าย แซงขวา ขับจี้ ผมว่าบ้าพลังพอๆ กับ พี่ฟอร์จูนเนอร์ เลย ทั้งๆที่กระบะค่อนข้างสูง และค่อนข้างหนัก

เห็นขับมาข้างหลังทีไร ต้องรีบหลบๆให้ ทางโล่งนี่มันเขาเลย

เมื่อ2เดือนก่อนผมเจอกระบะส่งของอยู่คัน ซิ่งไวมาก ซิ่งจนแผ่นเหล็กตกลงมาบนทางด่วน โชคดีที่ไม่โดนใคร

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 14:44:19 »
ทุกคนปลอดภัยก็ดีแล้วครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 17:17:26 »
หักหลบให้ตัวเองเจ็บทำไม ไอ้คนปาดก็รอดเลยครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 20:05:44 »

เรื่องจริงครับ  รถอะไรที่ไม่ใช่รถตัวเองมักจะขับแย่จริงๆ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 08:10:16 »

มีแหล่งซื้อที่น่าไว้ใจได้ และมีบริการซ่อมได้มั้ยครับ
อยากซื้อไว้ติดรถเหมือนกัน

ผมซื้อของไต้หวันนะ กลางวันกับกลางคืนถ่ายได้ชัดเหมือนกัน แต่ราคาก็ตามคุณภาพครับ 4-5พัน

แต่ผมซื้อที่ไต้หวันเลยนะ พอดีมีไปทำธุระที่นั้น ก็เลยถามคนรถที่นั้นดูว่าใช้ของอะไรกัน อันไหนดี เค้าแนะนำมาก็ใช้ได้ครับ

ให้คนรถใช้มา 2ปีกว่าแล้ว ไม่เคยเสียครับ แถมกลับโรงงานเร็วกว่าเดิมอีก

เพราะผมหลอกเค้าไปว่ามันเป็น GPS ด้วยตรวจดูได้เลยว่ากำลังอยู่ตรงไหน ;D ;D ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016