ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกไหมว่า Civic FD FB มันเหมือน Honda Accord ตาเพชร หรือไฟท้ายก่อนเดียวสมัยก่อนมากๆ  (อ่าน 3048 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมได้มีโอกาสนั่ง Honda Civic รุ่นนี้จากเพื่อนๆ หลายๆ คนมากครับ(รถยอดนิยม)

พอมาเทียบกับสมัยที่บ้านเคยมีรถ Honda Accord ตาเพชร กะก้อนเดียว

ผมรู้สึกจังเลยว่า

มันคล้ายๆ กับพวกนี้มากกว่า Civic EF EG ซะอีก

รู้สึกว่าเตี้ยๆ รูปร่างก็คล้ายๆ กัน แต่ที่วางขาสบายกว่า

อาจเป็นเพราะรถยนต์มีพัฒนาการมากขึ้นนะครับ

คิดแบบนี้บ้างไหมครับ

Junior22

• บุคคลทั่วไป
ที่มันขายดีเพราะมันเพรียวลู่ลม เพราะมันสูงแค่ 1,434 มิลลิเมตร พอๆกับรถจากัว xj เลย

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
ผมก็รู้สึกว่ามันให้ไฟท้ายแนว วินเทจ  ในแบบสมัยตาเพชรนะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
ได้ชื่อเล่นใหม่แล้วสิ FB

VINTAGE