ผู้เขียน หัวข้อ: คนไทย กับ ป้ายจราจร มันยากนักหรอที่จะทำตาม  (อ่าน 7880 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
Re: คนไทย กับ ป้ายจราจร มันยากนักหรอที่จะทำตาม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 09:35:01 »
ทำใจครับ ขอพูดแค่สามคำ

ออฟไลน์ fameta

• Jr. Member
  • **
Re: คนไทย กับ ป้ายจราจร มันยากนักหรอที่จะทำตาม
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 13:50:18 »
นี่แหละสังคมไทย

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 21:14:19 »
ผมเจอ ผมก็หงุดหงิด โมโห และหดหู่ที่ประเทศไทยเป็นแบบนี้เหมือนกันครับ

แต่นั่นก็ไม่ได้ทำให้ผมเลือกทำผิดกฎจราจร ผมจะทำถูกของผมต่อไป และจะบีบแตรด่าพวกที่ทำผิดต่อไป
เรื่องนึงในกระทู้นี้ที่ผมคิดว่าไม่ถูกก็คือ การที่ทุกคนคิดว่าสังคมเปลี่ยนไม่ได้ หรือประเทศไทยมันก็อย่างนี้
สังคมมันเป็นสังคมได้ ก็เกิดจากพฤติกรรมของพวกเราทุกคนรวมกันนะครับ ถ้าคนดียอมแพ้ อีกหน่อยสังคมจะเหลืออะไร...