ผู้เขียน หัวข้อ: promotionช่วงงานmotor expo/show ในงานกับนอกงานต่างกันหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2980 ครั้ง)

เมื่อวานผมไปงาน motor expo มาแล้วก็เข้าไปนั่งเล่นนู้น เล่นนี่ในรถยนต์ยี่ห้อนึง

ก็มีเซลล์มาคุยด้วย คุยไปคุยมาเซลล์ได้บอกประมาณว่าในงานจะมีpromotionให้ได้ประมาณ 10,000 บาท

แต่ถ้านอกงาน(ในโชว์รูม)จะให้ได้ประมาณ 30,000-40,000 บาท

ผมเลยเกิดความสงสัยว่าจองรถนอกงานกับในงานนี่promotionที่ได้มันไม่เหมือนกันเหรอครับ (หรือเซลล์เค้าหลอกผมหว่าาาา :-\)

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
อยู่ที่เซลส์ครับ ผมว่างานพวกนี้สำหรับคนที่ยังไม่แน่ใจจะเอารถรุ่นไหนดี ไปทีเดียวได้ลองนั่ง ลองจับ ลองดูทุกมุม
แต่หากเรามั่นใจแล้ว จะเอารุ่นไหนแน่ๆ เป็นผมไปโชว์รูม แล้วก็ถามเซลส์ตรงๆ

อย่างล่าสุด ผมจะจองรถ ผมก็ถามเซลส์ เซลส์บอกจองในงานได้มากกว่า
ผมก็ถามง่ายๆ จะจองที่โชว์รูมแต่เอาโปรงาน ได้ไหม
เซลส์บอกว่า ได้ค่ะ เดี๋ยวทำจองที่โชว์รูม แล้วเขาจะวิ่งไปเข้าจองในงานให้
ก็จบครับ

ผมว่า อยู่ที่เซลส์หละ จะวิ่งให้ไหม + เขาจะทำยอดไหม แต่ละยี่ห้อ ก็ต่างกันหนะครับ ถามเลยตรงๆ เอาเราสะดวก ไม่ได้ ก็หาเจ้าอื่น
โอย ตอนนี้เยอะแยะครับ อย่าไปยึดติด
S3 - F30
X1 - E84

Junior22

• บุคคลทั่วไป
มันแล้วแต่เซลด้วย ลดเยอะแต่รอรถนานนนนน แต่ลดน้อยก็ได้เร็วแถมเยอะหน่อย เลือกเอา

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ไปรอบสื่อดูcrv ถามเซลไม่มีโปรครับ ประกันไม่แถม ได้รถมีนาปีหน้า จะเอาg4 ดันเสนอg3มีส่วนลดเงินสด ประกันให้ ของแถมจิปาถะ เลยเปลี่ยนแผนปีหน้าค่อยว่ากันให้ตลาดรถกลับเข้าสุ่ภาวะปกติก่อน

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
ไปวันสุดท้ายครับเซลส์ทำยอดได้ถูกกว่าแน่นอน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้ารถตลาดผมว่าไม่ต่างกันเลยครับ

ถ้าเป็นรถที่ยอดขายหด นี่ผมว่าจัดเต็มเลย

ปล.อย่างที่พี่ๆบอกแหละครับ ไปวันสุดท้ายดีกว่า

ออฟไลน์ tae23

• Jr. Member
  • **
ไปงาน มาเลยบอกได้เลยครับว่า แล้วแต่ บูทเขาจะงัดอะไรมาเสนอ ผมไปจ้องพวก Eco car มา
สรุปได้แบบนี้ (เทียบกับศูนย์แถวชลบุรีนะครับ)
     บูทแรก นิสสันอเมรา เท่าที่ฟังของเพื่่อนเพาะไปจองมา เซล์เสนอ ให้มากกว่าด้านนอก นิดหน่อย  สรุป เพื่อนได้จองไป 1 คัน รับรถประมาณเมษา ได้มากกว่านิดหน่อย(คุ้มที่เสียเวลาไป)

บูทที่สอง ฮอนด้า (ไม่มีเซล์มาคุยด้วยเลยY_Y) ดวงไม่ถูกกับค่ายนี้จริงๆ สนใจอเมส สรุป ไม่รู้ว่าให้อะไรไปมั้ง

บูทที่สาม สวิฟ(บูทโล่งมากเอาบอลไปเตะในบูทยังได้อุอุ) ผิดหวังอย่างแรกไม่มีโปรอะไรดึงดูดเลย (เซล์ได้ใจมาก น่ารักสุดๆอิอิ) สรุป ผิดหวังครับ

บูทที่สี่ มิราจ (เซล์เยอะมาก) ได้คุยกับเซล์ ให้ของเยอะมาก คุ้มมากมาย น้องที่มาด้วยกันเลยจองไป 1 คัน รับรถวันที่ 20 ธันวานี้ สรุป ออกในงานได้เยอะจริงครับมากกว่าศูนย์ในชลบุรีจมเลย

ส่วนตัวผม สรุป ได้กลับมาจองที่ ชลบุรีดีกว่า ได้ของเหมือนกัน รอรถนาน เหมือนกัน เลือกเอาใกล้บ้านดีกว่า

ออฟไลน์ 6162002

ไม่เกี่ยวครับว่าในงานได้เยอะกว่า  เพราะศูนย์ก็ให้โปรเดียวกับมอเตอร์เอกโปได้ตอนนี้

เอาง่ายๆ Ford Focus 1.6 ไปถามในงาน (ได้ประกัน ฟิล์ม เหมือนกันหมด)
เซล์คนแรก ผู้หญิง
- เบาะหนัง ให้ไม่ได้จริงๆค่ะ อย่างอื่นพอได้

เซลล์คนที่สอง ผู้ชาย
- เบาะหนังเพิ่มเงินประมาณนึงครับ ถ้าตัดสินใจคุยกันได้

เซลล์อีกคน อันนี้ผมหาจากในเนต
- เบาะหนัง + ส่วนลด 10000 บาท

อยู่ที่ว่าเซลล์คนนั้นมาจากศูนย์ไหนครับ  แต่ไม่เกี่ยวว่าต้องอยู่ในงานครับ เพราะแต่ละศูนย์ให้ส่วนลดได้ไม่เท่ากันอยู่แล้ว

หรืออย่างมาสด้า
ไซม์ดาบี้  มาสด้าซิตี้ อะไรพวกนี้ ก็ให้ส่วนลดไม่เท่ากันอยู่แล้วครับ แต่ถ้าคุณไปถามมาสด้าซิตี้ จะในงาน นอกงานก็เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ nirvanapoint

• Sr. Member
ผมว่าเหมือนกันนะครับ ไม่ว่านอกงาน หรือในงาน
อย่างเซล์ที่ผมคุย ขนาดวันที่ผมเข้าไปคุย ก่อนงาน Expo ครั้งนี้
เค้ายังให้ Pro เดียวกับในงานเลยครับ เพราะเค้าบอกว่ารู้ Pro ในงานแล้ว
จัดให้เหมือนในงานเลย + แถมเพิ่มอีกนิดหน่อย

ถ้าจะต่างผมว่าต่างกันที่เซล์แต่ละโชว์รูมมากกว่าครับ  ;D