ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือไม่ครับที่ต้นปีจะปรับภาษีรถนำเข้าขึ้นอีก  (อ่าน 4883 ครั้ง)

ออฟไลน์ Serbiko

• Jr. Member
  • **
ถ้าจริงราคารถต้องขยับขึ้นไปอีกพอสมควรเลย
What's next...?

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
ถ้าจริงนะ  ผมอยากถามว่า 300% ยังไม่พอกินอีกหรือครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าจริงนะ  ผมอยากถามว่า 300% ยังไม่พอกินอีกหรือครับ

ตามนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ลดภาษีรถเล็กให้แล้ว ก็ต้องหาทางเอาคืนครับ
ไม่มีอะไรที่ประชาชนจะได้มาฟรีๆ  :P
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Psychopath

• **
เท่าที่ผมพอทราบ

Lexus RX 270 ต้นปีหน้า ปรับราคาขึ้น 50,000 ครับ

ชอบมากครับ รถดี ประกอบเยี่ยม นั่งสบาย ไม่จุกจิก ภาพลักษณ์โอเค.......แต่ไม่ทราบ จะแพงไปไหนครับ

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
แน่จริงปรับนำเข้าขึ้นแล้วปรับลดภาษีสรรพสามิตในประเทศมั่งดิ   ;D   เอาทั้งขึ้นทั้งร่อง  ในประเทศก็แพง  นำเข้าก็แพง  ให้ตายเหอะ

ออฟไลน์ prai

ผมยังไม่เห็นข่าวนะครับ ขอแหล่งข่าวด้วยครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

แล้วพวกที่นำเข้าจากประเทศในกลุ่มอาเซียนละครับ

ออฟไลน์ หนุ่มSoSo

• Newbie
  • *
เพื่อสนับสนุนรถในประเทศ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
กินเงินแทนข้าวเลย บ้านเราอะ

ออฟไลน์ prai

แล้วพวกที่นำเข้าจากประเทศในกลุ่มอาเซียนละครับ
ถ้าประกอบและผลิตและใช้ชิ้นส่วนในอาเซียน ก็ 0% ครับ

ออฟไลน์ focus man

• Full Member
เดาล้วนๆว่า

จากนโยบายคืนภาษีสรรพสามิต ในปีรุ่งขึ้นเป็นต้นไป ภาษีทุกชนิดจะเพิ่มขึ้นอย่างเนียนๆ ;D

ออฟไลน์ nirvanapoint

ตามนั้นเลยครับ

ตามนั้นอีกคนครับ
โหดมาก

ออฟไลน์ jubjeab

• **
จ่าย 3 ล้าน  เพื่อได้ใช้รถราคา 1 ล้าน

ท่านผู้ออก กม.หลายคนยังไม่ยอมทำตาม กม.ที่ตัวเองออกเลย

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
แล้วจะให้ทำยังไงล่ะครับ ในเมื่อรายได้ ไม่พอกับ ราย จ่าย ทุกวันนี้ก็กู้มาใช้

ภาษีสินค้าฟุ่มเฟือย กับ ภาษีบาป ก็เป็นแหล่งรายได้หลักของรัฐบาล

ภาษีด้านอื่นขึ้นไม่ได้นี่ ทั้ง มรดก ที่ดิน มูลค่าเพิ่ม มีคนค้านตลอด

ออฟไลน์ 6162002

ปีหน้า ภาษีเงินได้ก็ลดแล้วนี่ครับ
และมีแนวโน้มจะลดไปเรื่อยๆ

ประเทศไทยเศรษฐกิจดีนะครับ อย่าเข้าใจผิด 
ถ้าเงินไม่มีเมื่อไหร่  มาขึ้นภาษีเงินได้ของบุคคล  ทีนี้จะหนาวครับ

แค่ภาษีรถ ของใช้ฟุ่มเฟือย ขึ้นไปเหอะครับ