ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังมองหา รถยนต์ราคา 2-3 ล้าน คันไหนที่คิดว่าน่าดึงดูดสายตา,ขับดี,ขับเล่นๆแนวๆ  (อ่าน 16165 ครั้ง)

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
อาจจะเกินงบไปหน่อย แต่สะดุดตาจริงๆ เจอทีไรไม่เคยละสายตาได้เลยกับเจ้า Range Rover Evoque    ;D ;D
มันเท่ห์สุดๆ จริงครับ

ออฟไลน์ YenChar

S60 1.6 Turbo ครับ
รถซีดานแนวๆ ไม่โหล ขับง่าย ปลอดภัย นั่งสบาย
ครบๆ

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
mini กับ beetle ครับชิคแน่นอน อย่างอื่นไม่เห็นจะชิคเลยครับ

ออฟไลน์ MN

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ซีร็อคโค่ อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
ถ้าใช้คำว่า chic ผมนึกถึง DS3 คันเดียวเลยครับ เห็นทีไร ก็ชิกกกก  ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!

ออฟไลน์ H3T

RCZ 2.95 M
  + ตรงงบประมาณ ( ถ้าเพิ่มได้อีก 5 แสน SLK สำหรับท่านโอเคที่สุด )
  + Chic สุดๆ เหมาะสมกับวัย เปรี้ยวโดนใจ ( ต่างกับ Bettle ที่เป็น Look แบบสาวน้อยมากกว่า )
  + ช่วงล่างไม่แข็งมาก ไปลองต้องชอบ
  + ความยากง่ายในการดูแลรักษา เทียบกับตัวเลือกอื่นๆถือว่าซ่อมไม่ยาก แต่ราคาจะค่อนข้างสูงกว่าคู่แข่ง

ผมส่งเจ้า RCZ เข้าประกวดกับ ซ้อของเพื่อนๆสำเร็จไปหลายคันแล้ว

ปล. ให้คุณน้องพาคุณแม่ไปที่โชว์รูมเลย ตัวจริงเด่นกว่าในรูป ลองขับ ( โทรนัดหมายให้ดีก่อน )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 10:58:29 โดย LC HZJ70V »

ออฟไลน์ 5ume7h

เชียร์ DS3
เรื่องดึงดูดสายตาไม่ต้องห่วง

ออฟไลน์ @Route@

• Jr. Member
  • **
Sciroccoครับ ราคาเบาๆ รถแนวๆ สมรรถนะดีที่สุดใน เครื่อง 2000 ครับ

ออฟไลน์ TorTy

SLK 200 เติมบนิดครับ
c coupe 180
beetle
Citroen นะสวยครับแต่ผมเข็ดแล้วถ้ายังไม่มาขายเองไม่กลับไปซื้อแน่นอนรถดีๆทำสะเสียหมด
ซ่อมก็ไม่ตรงจุดเบิกอะไหล่ใส่อย่างเดียว

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เข้ามาเชียร์ New Beetle
มันโดดเด่น และไม่ติ๋มเหมือนตัวเก่าแล้ว
ไฟหน้าไฟท้าย ก็เท่ห์มากกกกกกกกกกก

เหมาะกับพวกวัยรุ่นหน้าใส หล่อ ขาว จีบสาวด้วยมาดนุ่มๆ แต่แฝงเสน่ห์ไปในตัว  ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ ^Yimm@^

เต่าน้อย beetleเท่าน้านครับ ผมว่าน่ารักเห็นทีไรต้องมองเข้าไปดูหน้าคนขับทุกทีว่าน่ารักใหม
รถหรือคนน่ารักกว่ากัน

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
Slk ไม่งั้นก็ new beettle ครับ

ออฟไลน์ simcity

Benz A250 or C180 Coupe น่าจะเหมาะครับ (แต่ A250 มี 5 ประตูหนะสิ)

Scirocco หรือ Mini cooper S coupe ผมว่า น่าจะดูเด็ก ดูวัยรุ่นเกินไป คุณแม่น่าจะไม่ชอบครับ

แถมคงนั่งไม่สบายเท่า Benz แน่ๆ

แต่ถ้าเบื่อ Benz แล้ว (เห็นที่บ้านมี E-class อยู่)

ลองดู Country Man ก็น่าสนใจครับ ขับได้แบบ Chic Chic

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
Scirocco ก็ดูขับเล่นๆแนวๆดีนะบนท้องถนน
ไม่ก็ Benz C-Coupe ดูสวยดีเหมือนกัน เหมาะกับผู้หญิงดี ;D

ออฟไลน์ Bond007

อยาก แนว หรู สปอร์ต จัด RCZ เลยครับ สวยเด่นเลย
อยาก แนว น่ารัก แอบซิ่ง Scirocco

ส่วนตัวคิดว่าถ้าอยาก Mini ก็จัดในกลุ่มแต่ A class , C coupe ไม่ใช่รถแนวนะครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

ออฟไลน์ mongolias

ผมว่า C-coupe น่าจะเหมาะนะครับ เน้นขับชิลด์ๆเป็นหลัก ไม่ได้เอาไปซิ่งอะไรมากมาย
แต่ถ้าเป็นน้อง คงเชียร์เจ้าซีรอคโค่ไปแล้ว

ออฟไลน์ Tomoyo

• Newbie
  • *
ผมว่า Mini ลงตัวเลยครับ จะตัว coupe s หรือ cooper s ก็น่าสนครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
LOTUS ครับ ทะลุ 3 ไปหน่อย รับรองสะกดทุกสายตา เอาตัวเครื่อง N/A ก็พอๆ
พอคุณแม่เบื่อๆ คุณลูกยังยึดมาซิ่งได้ต่อครับ

ปล.ต้องหัดคุณแม่ขับเกียร์ธรรมดาเพิ่มอีกนิดนะครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นเลยนะครับ  ผมเข้ามาตกใจกับ Reply เหมือนกันครับเยอะมากๆ ^^"

คุณแม่สนใจ C-coupe กับ Scirocco ครับเพราะคิดว่าสวยดีถูกชะตา ประมาณนั้น

เดียวจะลองไป Motor Expo อีกรอบเพื่อพาคุณแม่ดูรอบงานอีกที 

เพราะวันก่อนผมแอบไปลอง Scirocco มาแล้วละครับ หลงรักหมดใจเลยอะครับ ^0^   (ขอบคุณสำหรับความเห็นของพี่บอมด้วยนะครับ )