ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังมองหา รถยนต์ราคา 2-3 ล้าน คันไหนที่คิดว่าน่าดึงดูดสายตา,ขับดี,ขับเล่นๆแนวๆ  (อ่าน 16160 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
พอดีคุณแม่ผมเค้าเกิดอารมณ์อยากหารถขับเล่นในช่วงเสาร์-อาทิตย์  เพราะปกติคุณแม่จะใช้คนขับรถขับให้ตลอดครับ

โดยขับไม่ไกลจากกรุงเทพฯ มาก  อย่างมากก็พัทยา 

1.คุณแม่อยากได้รถที่รูปทรงสวย ขนาดไม่ใหญ่มาก  คล่องแคล่ว
2.ต้องเป็นรถยุโรป 2 ประตูเท่านั้น
3.นั่ง 2 คนส่วนใหญ่
4.ขับอวดแบบ Chic Chic ได้ในเมือง = =" (อันนี้ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ555+)
5.รถใหม่เท่านั้นครับ

ตอนนี้ผมเองคิดออกแค่
1.VW Scirocco    (Golf คุณแม่ว่าไม่ค่อยสวย = =")
2.C-coupe คงได้แค่ C180 มั้งครับ
3.Citroen DS3
4...... 

ที่เหลือคิดไม่ออกแล้วครับ     
ชาว HLM คิดว่าคันไหนน่าสนใจบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MystogaN

Mini Coupe S ครับ คันนี้ตรงตามคอนเซปเป๊ะ
VW Beetle 2012 ครับ

ออฟไลน์ holahola66

ถ้าคุณแม่ออกแนววัยรุ่นหน่อยก้อเอา Scirocco สิครับ
แต่ถ้าแนวๆ Hiso เอา C-Coupe ก้อแจ๋วไปเลยครับ
แต่ใจเชียScirocco ครับ ผมว่าเป็นรถที่คนทุกวัยขับแล้ว เท่ ครับ  :o
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ HumanBeing90s

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

คุณแม่ประมาณว่าชอบเปรี่ยวๆเล็กน้อยอะครับ  ติดหรูพอประมาณ แต่ใจยังแอบวัยรุ่นอยู่ครับ ^^

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
VW Scirocco ครับ หรือจะเอาใหญ่ขึ้นมาอีกนิด ดูภูิมิฐานก็ MB E250 CP เกินงบมาพอประมาณครับ ไม่มากเท่าไหร่  ;D

ออฟไลน์ Buffy

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
เน้นโดดเด่น ยุโรป 2 ประตู ผญ.ขับเปรี้ยวๆ
ผมว่า New Beetle ตัวใหม่ ใครเห็นใครก็มองครับ

ออฟไลน์ INDY

• Jr. Member
  • **
เพิ่มเงินอีกหน่อยครับ slk 3.49 :)

ออฟไลน์ MaiSki

Scirocco ไม่ต้องคิดมากเลยครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

อาจจะเกินงบไปหน่อย แต่สะดุดตาจริงๆ เจอทีไรไม่เคยละสายตาได้เลยกับเจ้า Range Rover Evoque    ;D ;D
Test ..

ออฟไลน์ HumanBeing90s

• Newbie
  • *
งั้นผมว่า audi a1

ปล. ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับ audi นะครับ แค่ชอบเฉยๆ แหะๆ

ออฟไลน์ IS2000

อีกตัวเลือกถ้ารอได้ครับ MINI Paceman
ตัว Coupe หรือ Cooper ช่วงล่างอาจจะแข็งไปสำหรับผู้ใหญ่ครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Fly to dream

C180 coupe ครับ ตัวอื่นเชื่อว่าผู้ใหญ่คงไม่ชอบรถเเข็งๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Monn

เห็นด้วยกับ SLK 3.49m  ลดราคามาได้ใจมากๆ รับรองเท่ห์ ยังไม่โหล ใครก็มอง

ไม่ก็อีกนิด กับ bmw z4 เท่ห์พอกัน ใครก็มองครับ

ดีกว่า c coupe โหลแล้ว  scirocco ผมว่าไม่หรูพอนะ  ส่วน mini อายุมาก (หรือป่าว) อาจจะไม่เหมาะ มันกระเด้งนะครับ

S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ vachirawish

• Jr. Member
  • **
คันนี้ครับ  ป้ายแดงไม่เกิน 2M  ประหยัดงบไปอีกพอควรครับ

;D  Beetle 2012

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
ASTON CYGNET!! คนมองคอเคล็ดแน่ๆครับ!

DS4 ก็สวยนะ Chic ชัวร์

ไม่งั้นต้องไป SLK หรือ Z4 เลยผมว่า นอกนั้นยังไม่ จี๊ดพอ

ออฟไลน์ Action

2-3 ล้าน เอิ่มมมม เอาเจ้า c-coupe เถอะครับ ผมว่าน่าจะตอบโจทย์คุณแม่ของท่าน จขกท. นะ

แต่ถ้าอยากแซปเวอร์ จัดเจ้า Scirocco เลย จะได้จัดแข่ง racing กันเลยทีเดียว ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ noomanimemaster

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Arado_kung

- พี่ว่า c-coupe น่าจะเหมาะเพราะบ้านเราเป็นครอบครัวตราดาวอยู่แล้ว ปัญหาคือคุณแม่เราจะบ่นว่าเลี่ยนรึเปล่าน่ะซิ Benz มีเต็มบ้านล่ะ

- mini ก็ช่วงล่างแข็งได้โล่ คนเริ่มอายุเยอะจะบ่นล่ะ

- DS4 สวย chic ได้อย่างที่ต้องการ ผู้ใหญ่ขึ้นลงไม่ลำบาก แต่เรื่องบริการอาจจะต้องทำใจหน่อย

- เพิ่ม peageot RCZ ให้อีกคัน สวย chic ใช้ได้เหมือนกัน ส่วนเรื่องอื่นๆเหมือนคันข้างบน

ออฟไลน์ prai

ถ้าเป็นผมเลือกคันนี้เท่านั้นครับ เจอทีไรผมมองเหลียวหลังทุกที รับรองว่าขับอวดเพื่อนชิลชิลได้แน่นอนครับ
ถึง Volvo TH จะไม่ทำตลาดแล้ว แต่ผมคิดว่า Volvo รับ By Order แน่นอนครับ

http://www.autoblog.com/photos/frankfurt-2009-2010-volvo-c30/full/#photo-2290679

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
c-180 coupe ครับ ถึงจะไม่ดีที่สุดแต่ก็ผมเหตุสมผลที่สุด

ปล.ถ้าหาตัวเครื่อง1.8ตัวเก่าได้ ผมว่าดีกว่า1.6ครับ

ออฟไลน์ PAN

S60 polestar ครับ(ถึงแม้ไม่ใช่2ประตู) ผมว่ามันสวยมากๆเลย โดยเฉพาะแบบคันสีฟ้าที่โชว์อยู่ใน motor expo ขับไปไหนคนมองจนคอหลุดแน่ๆอะครับ ^^

แต่ถ้าตามที่ต้องการผมว่าลองดูเจ้า Scirocco R ดูไหมครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 00:30:43 โดย Scheil3e Gaga »

KumaZ

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ขนาดแม่พี่อายุ 60 กว่าแล้ว ยังขับ Scirocco สีแดงแปร้ดดดดดชิคๆไปซื้อกับข้าวได้ พี่เชื่อว่าคุณแม่น้องโบ้ทก็สามารถชิคใน Scirocco ได้นะ 555+

ในระดับราคาเท่านี้แล้ว condition ประมาณนี้พี่นึกออกอยู่ 2 รุ่นคือ Scirocco กับ C180 Coupe เนี่ยแหละ วัยไหนเพศไหนไปอยู่ใน 2 คันนี้ก็เปรี้ยวได้ทั้งนั้นแหละนะ

Scirocco น่าจะได้เรื่องอัตราเร่งที่พี่คิดว่าดีกว่า C180 คล่องตัว ขับง่าย (ถ้าชินแป้นเบรคแล้ว) ดึงดูดสายแน่ๆ เลือกสีแปลกๆละกัน 55+ ถ้าอยากได้แนวๆ จำนวนบนถนนไม่ถึงกับเยอะมาก อัตราเร่งจี้ดจ้าด มาคันนี้เลย

แต่ถ้าติดหรู เบนซ์ก็จะได้ภาพลักษณ์ที่ดูหรูกว่าด้วยตราดาวดวงเบ้อเริ่มข้างหน้า ขับเล่นได้ ไปช้อปปิ้งห้างก็ดูดี เข้าอู่ที่คุ้นเคยได้เลย

ออฟไลน์ Moddum

• Newbie
  • *
ช่วยตอบคำถามจขกทไม่ได้

แต่อยากถามว่าสรุปว่าที่ตอนนั้นจะออก RR นี่ที่บ้านได้ออกไปรึยังครับ?

ไม่สะดวกตอบไม่เป็นไรนะครับ อยากรู้เฉยๆ ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ muzaa

ตามโจทย์ที่ตั้งมามาสนับสนุน peageot RCZ  อีกเสียงครับ
ปล.ถ้ารับรถญี่ปุ่นให้เป็นตัวเลือกด้วยเพิ่ม toyota 86 อีก choice ครับ

ออฟไลน์ beebird

หารถขับเล่นในช่วงเสาร์-อาทิตย์
ขับไม่ไกลจากกรุงเทพฯ มาก  อย่างมากก็พัทยา 
รูปทรงสวย ขนาดไม่ใหญ่มาก  คล่องแคล่ว
ต้องเป็นรถยุโรป 2 ประตูเท่านั้น
นั่ง 2 คนส่วนใหญ่
ขับอวดแบบ Chic Chic ได้ในเมือง

ทั้งหลายทั้งปวง คำตอบมาอยู่ใน Scirocco ลองไป Test Drive ดูแล้วจะไม่ผิดหวังครับ  อาจจะไม่หรูหราเข้าตากรรมการเท่าไหร่นักด้วยยี่ห้อ นอกนั้นใช่หมดครับ