ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดพอจะฟันธงเรื่องVIOSโฉมใหม่ที่จะมาว่าทันนโยบายรถคันแรกไหมครับ  (อ่าน 4716 ครั้ง)

ออฟไลน์ gorufu2530

• Newbie
  • *
จอง SONIC ไป 4 เดือนแล้ว ตอนนี้ยังไม่มีอนาคตว่าจะได้รถเมื่อไหร เห็นข่าว VIOS ใหม่กำลังจะมา เลยอยากถามว่าท่านใดพอจะทราบข่าวเรื่องนี้บ้างครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
ไม่ทันครับ ถ้าจะเล่นชกใต้เข็มขัดให้ทันอาจจะได้ไม่คุ้มเสีย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Wayfarer-R

อยากบอกว่าไม่ทัน แต่ไม่ค่อยไว้ใจพี่โต เล่นด้วยยาก  ;D ;D

ออฟไลน์ kris-lack

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ ขอถามต่อหน่อยนะคะ
การขอคืนภาษีรถคันแรก ยึดตามวันจองหรือวันรับรถค่ะ
คือที่ถามเพราะว่า ตอนนี้มีโครงการจะออกรถ eco (ถ้าขายกะบะคันเก่าไม่ได้)
ก็เลยคิดกับแฟนว่าเราไปจอง swift ก่อนเพราะจะได้สิทธิ์รถคันแรก
เลยไปถามเขาบอกว่าถ้าจองวันนี้จะได้รถประมาณกรกฏาคมปีหน้า

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
ยึดวันจองเป็นหลักครับ จองเสร็จส่งเอกสารให้ทันภายในวันที่ 31 ธันวาคม ครับผม

ออฟไลน์ mooindy

• Full Member
คุยกับเซลล์แล้ว ไม่ทันแน่นอนครับ โฉมใหม่มามอเตอร์โชว์ 2013 อย่างเร็วครับ

ออฟไลน์ mongolias

อธิบดีออกมาชี้แจงแล้วไม่ใช่เหรอครับ ว่าวีออส 2013 ไม่เข้าข่ายคืนภาษีรถคันแรก

ออฟไลน์ BENZIL

• Jr. Member
  • **
ตามความเห็นผม (คนเดียวน่ะ)

ถ้าเอารูปแบบมาตรฐาน ต้องไม่ทันแน่ๆ

แต่สำหรับโตโยต้า ผมว่าทันแบบเฉียดๆ
ประมาณว่ากลางเดือนเริ่มประโคมข่าวว่าได้ภาษีรถคันแรก
เพื่อให้มีเวลารับจอง และเวลาสำหรับลูกค้าไปยื่นเรื่อง

ตอนนี้โตโยต้า คงรู้แล้วว่าคู่แข่งคงไม่ยอมแน่ๆ หากเค้าทัน
ก็เลยต้องกลับไปหาข้อมูล และวิธีการใดๆก็ได้ ให้ซิกแซกได้

ปล. ผมเดาล้วนๆน่ะครับ

ออฟไลน์ jani

• Full Member
ยึดวันจองเป็นหลักครับ จองเสร็จส่งเอกสารให้ทันภายในวันที่ 31 ธันวาคม ครับผม
เพิ่มเติมนิดนึง รถที่ซื้อมาผู้ขายต้องจ่ายภาษีสรรพสามิตให้ทันวันที่ 31 ด้วยครับ

ออฟไลน์ golf8023

จากข้อมูลที่ผมได้มาแบบไม่ชัวร์นะครับ
รุ่นน้องคนนึงไปจองในงานExpo2012 วิออสตัวใหม่
เซลล์บอกว่าทัน แต่เป็นบางรุ่น บางสี เท่านั้น
ส่วนจะอะไร ยังไง มิอาจทราบได้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ทันหรอกครับ

ตัวรถยังไม่มีให้เห็นเลย

ออฟไลน์ polarman

• **
ไม่ได้ครับ รถไม่ได้ผลิตขายในปี 2012 ยี่ห้ออื่นไม่มีทางยอมแน่นอน

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
เพื่อนผมจองรุ่นปัจจุบันไปแล้ว พอผมรู้ข้อมูลจากเพื่อนๆในนี้ว่าตัวใหม่จะมา และทันรถคันแรก
เพื่อนผมเลยสนใจ แล้วไปถามเซลล์ขอเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ แต่สรุปแล้วคือรุ่นใหม่ ไม่ทันสิทธิรถคันแรกครับ

ออฟไลน์ xex

• **
ถ้าทัน  จะเกิดอะไรขึ้น  น่าคิดยิ่งกว่า  
1.ค่ายอื่น  ฟ้องร้องทั้งเอกชนและราชการ
2.Sale โดนลูกค้าฟ้องร้อง
3.ส่งผลภาพลักษณ์แย่ กลายเป็นคนเถื่อนไปโตต้า คนคุณหนูไปอยู่ฮอนด้า

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมขอให้วีออสใหม่ไม่ได้ เอาเปรียบยี่ห้ออื่นเกินไป
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 6162002

เอกสารต้องส่งภายในวันที่ 28 ครับ

แต่ถ้าวันที่ 29 30 31 ต้องไปลงออนไลน์ไว้ก่อน แล้วค่อยมายื่นเอกสารอีกที หลังปีใหม่ครับ