ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ขอราคาอะไหล่ PRIUS ด้วยครับ หลังโดนชน ติดตั้งเพิ่มครับ  (อ่าน 7793 ครั้ง)

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
ราคาจากทางโตโยต้า

หลังโดนพวกเมาแล้วขับ ชน เข้ามุมล้อด้านขวา เต็ม ๆ ใบ ซ่อม ไปหลักแสน ดีที่ ประกันจัดเต็ม เหลือแต่ยางที่ ต้องให้คู่กรณีเสีย เพิ่ม อนุโมทนากับพวก

เมาหนัก แล้ว ขับรถ โดนไป 3 คันรวด

และผมได้เพิ่ม อุปกรณ์ให้ศูนย์ติดตั้งเพิ่ม  ซึ่งผมเช็คราคาแล้ว อะไหล่ บางตัวไม่เท่ากัน แต่ค่าแรงมันนั่งเทียน นึก เอารึเปล่าครับ สังเกตุ จาก  ติดบังฝน

บังแดด ด้านข้าง ซึ่งแค่แปะ คิด 300 ............

เพลทพักเท้า คิด 500 โอ้ก็อด...... แป๊ะเจี๊ยะ เอาไปแบ่งกันเอง หรือ ค่า คอม อะไรของมัน มันน่าจะมีเรทราคากลาง เหมือนอะไหล่นะผม

ว่า ไม่ใช่ดูราคาสินค้าหรือราคารถ แล้ว มา กำหนดราคา เพราะ มันแพงชิบหาย ครับ

โดยมีราคา ประมาณนี้ครับ

1.ราคา เซ็นเซอร์ 4 จุด  เฉพาะ ตัวสินค้า จากศูนย์โตโยต้า 5,334 บาท  + ค่าแรง 1,500 บาท ของตัว MC ราคา 3,990 บาท ค่าแรง เท่าเดิม

2.ชุดปัดน้ำฝนหลัง (เคยติดของ ไม่แท้ 960 บาท )  ของแท้ ยาง + ก้าน ราคาแยก รวมแล้วประมาณ  1,200 บาท ค่าแรง 500 บาท

3.ปลดล็อค DVD  ศูนย์คิด 1,500 บาท โหด ชิปหาย ไม่ทำเพราะไปร้านข้างนอก 250 บาท

4.ถามค่าแรง ติดตั้ง กล่อง สำหรับ ดับหรือสตาร์ทเครื่องแล้วกระจกข้าง เปิด พับ เอง ค่าแรง 2,000 บาท

5.ป้าย TRD SPORTIVO 3 ชิ้น ข้าง 2 หลัง 1 รวม  2000 บาท ค่าแรง 500 บาท

มันโหด ไปไหมครับ ค่าแรง เนี๊ยะ

อยากทราบว่าราคา ค่าแรง มันนั่งนึกเอา หรือ มีมาตรฐาน หรือ ไม่ เพราะตารางราคา หรือ ในเว็ป มีเฉพาะ ราคาสินค้า บวก หรือ ไม่ บวก VAT เท่านั้น

และศูนย์แต่ละแห่งก็ไม่เท่ากัน คือแตกต่างกันมาก บางแห่ง ถามกันเอง แล้วกรอก ตัวเลขใส่ เวรกรรม  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 19:17:34 โดย bleem »

Junior22

• บุคคลทั่วไป
ศูนย์บริการมันรวยเพราะค่าแรงนี่แหละครับ ของผมใช้ฮอนด้าถ้าหมดระยะ 20,000 โล ฟรีค่าแรง คงบายยยยย ไม่เข้าไปอีกเลย

ออฟไลน์ golf8023

• Hero Member
ไม่ได้นั่งเทียนครับ ค่าแรงแพงจริงๆครับ ผมก็เคยเจอแบบนี้
รถผมหมดประกัน0แล้ว ยังเช็คระยะกับ0อยู่ แต่ถ้ามีรายการเปลี่ยนอะไหล่ผมเปลี่ยนนอก0หมด ประหยัดไปเยอะมากครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ค่าแรงทำไมโหดจัง โดยเฉพาะไอค่าแรง 1,500 กับ 2,000 เนี่ย สุดๆ

ผมมีข้อสงสัยครับ

ล่าสุดเอาฟอจูนเนอร์ไปเช็ค 20,000 โล

โดนไป เกือบ 3000(แต่ฟรีค่าแรง)

ผมเองก็ไม่ได้สนใจอะไรเท่าไหร่ เพราะคุณพ่อจัดการเรื่องค่าใช้จ่าย

และไม่อยากจะคิดถ้ามีค่าแรงเข้ามา มันจะกี่บาท - -*

ออฟไลน์ menglovekai

• Jr. Member
  • **
เอ้า ค่าส่งพนักงานไปเทรน ค่าเครื่องมือ ค่าเครื่องแบบ ค่าแรง ค่าน้ำชากาแฟ ค่าแอร์ห้องรับรอง ค่าเดินไปเบิกอะไหล่ ค่าทีวีตอนรอรถ
ค่ารถขนส่งอะไหล่จากคลังมาที่ศูนย์  ค่าป้าย"ศูนย์บริการมาตรฐาน"  ค่ายามโบกรถ ค่าเข้าห้องน้ำ ค่าก่อสร้างศูนย์บริการ ค่าล้างรถ

แต่บางอย่างมันก็แพงไปขัดความรู้สึกจริงๆ  ถ้าไม่ฟรีค่าแรงผมเข้าอู่นอกสถานเดียว
แต่อู่ไหนล่ะ ซ่อม พริอุส  :P

ออฟไลน์ Nookkiez

ส่วนตัวผมว่ารถไฮบริดเป็นรถที่ทำกำไรให้โตโยต้าได้เยอะกว่ารถทั่วๆไป ไฮบริดโดนชนทีไรส่วนใหญ่ค่าซ่อมสูงกว่าหนึ่งแสนเกือบทั้งนั้น  ถ้าเทียบกับอัลติสที่โดนชนมาเสียหายเท่ากัน อาจจะไม่ถึงหนึ่งแสนบาทก็ได้  ซึ่งเข้าใจว่าอะไหล่บางตัวมันราคาสูง แต่ถ้าจะต้องซ่อมดูแลรักษามันสัก10ปีไม่โดนกันเกือบล้านเลยหรอ ไม่แฟร์สำหรับคนที่อยากใช้รถรักษ์โลกเลย เพราะมันแทบจะไม่รักษ์งบในกระเป๋าเท่าไหร่เลย  :-\
Test ..

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ราคาค่าแรงปกติหนิครับ วีออสก็ราคานี้   

อ่อ ค่าแรงคิดเป็นชั่วโมงนะ ชั่วโมงนึงแพงอยู่ครับ

ออฟไลน์ OhnMk

• Full Member
ค่าแรง เหมือนจะ ชม.ละ 440.- แล้วเค้าก็มีมีบอกไว้แล้วว่า เปลี่ยนไอ้นี่ ชม. ถ้าไม่เกินครึ่งชั่วโมง ก็ ค่าแรงครึ่งเดียวครับ (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ) 

แต่ค่าแรงของ จขกท. เหมือนมั่วๆ ไงไม่รู้