ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ปี2013-14 จะมีรถใด ติดตั้งcngมาขายจากโรงงานเพิ่มเติมไหมครับ  (อ่าน 8666 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
1.สอบถาม ปี2013-14 จะมีรถใด ติดตั้งcngมาขายจากโรงงานเพิ่มเติมไหมครับ  รถทุกประเภทเลย จะมีเจ้าไหน เสริมทัพด้วยcngเพิ่มมาจากที่มีขายอยุ่ไหมครับ คาดการมาได้เลยครับ
2. อัลติลโฉมหน้า 2014(รึเปล่า) โฉมหน้าจะมีตัวcng มาขายตั้งแต่เปิดตัวไหมครับ หรือต้องรอไปก่อนตามโตต้าstyle
3. civic fb cng มีโอกาศเข้าไทยรึเปล่าครับ
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ elite

• Full Member
civic cngไม่น่าจะมี แต่ถ้าเป็น civic hybrid น่าจะมีสำหรับเมืองไทย

ออฟไลน์ 6162002

1.สอบถาม ปี2013-14 จะมีรถใด ติดตั้งcngมาขายจากโรงงานเพิ่มเติมไหมครับ  รถทุกประเภทเลย จะมีเจ้าไหน เสริมทัพด้วยcngเพิ่มมาจากที่มีขายอยุ่ไหมครับ คาดการมาได้เลยครับ
2. อัลติลโฉมหน้า 2014(รึเปล่า) โฉมหน้าจะมีตัวcng มาขายตั้งแต่เปิดตัวไหมครับ หรือต้องรอไปก่อนตามโตต้าstyle
3. civic fb cng มีโอกาศเข้าไทยรึเปล่าครับ
ขอบคุณทุกคำตอบครับ
1.ผมว่าไม่น่าจะมีเท่าไรนะครับ เพราะตลาดไม่ค่อยมี
2.ผมว่า น่าจะขายตัวเก่า CNG ไปก่อนมั้งครับ ค่อยเปลี่ยนตามหลัง  แต่ตัว 2014 ตอนนั้นเราต้องดูแนวโน้มนโยบายพลังงานกันอีกทีครับ บริษัทรถเขาก็ไม่ได้วางแผนไว้เป๊ะๆ ล่วงหน้าเหมือนกันครับ
3. Civic ผมว่าไม่มีแน่นอนครับ เพราะมี E85 มาแล้ว และจะไปแย่งตลาดกับตัวซิตี้ CNG เสียเปล่าๆ

ออฟไลน์ Aommommamx

• Newbie
  • *
อยากให้ซีวิคมีค่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าไม่น่ามีแล้วครับ มีแค่เจ้าติสเนี่ยแหละ

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
ดูจากแนวทางแล้ว อัลติสตัวใหม่ก็น่าจะมีแหละครับเพราะพี่แท็กซี่เยอะยังไงก็ขายได้ แต่คงหลังตัวปกติเปิดไปสักพัก

ออฟไลน์ Funkymaster

• Jr. Member
  • **
เหมือนจะเคยได้ข่าวว่า Vios-CNG นะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

รถที่มี CNG ในปัจจุบันก็ยังมีต่อไป

แต่ปีหน้าอาจจะมี Nissan Sylphy CNG ครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

รถที่มี CNG ในปัจจุบันก็ยังมีต่อไป

แต่ปีหน้าอาจจะมี Nissan Sylphy CNG ครับ
ซิลฟี่นี่ โอกาศเยอะไหมครับ และน่าจะเป็น 1.6รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Ekaluck1978

• Newbie
  • *
All New D-max CNG ครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
All New D-max CNG ครับ
Wow! เจ๋งไปเลยครับ ฮ่า

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member

;D ;D