ผู้เขียน หัวข้อ: ต่ำแหน่งเครื่อง civic fd ยัน fb หันแปลกๆ ?  (อ่าน 3085 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
ต่ำแหน่งเครื่อง civic fd ยัน fb หันแปลกๆ ?
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:28:11 »
เห็นมานานแต่ไม่ได้เอะใจอะไรจนไปเดินดูเครื่องในมอเตอร์เอกซ์โป จะเห็นว่าต่ำแหน่งเครื่องของcivic ตั้งแต่fd(เก่ากว่านี้ด้วยไหมไม่แน่ใจ) หันหน้าสลับกับรถรุ่นอื่นแม้แต่ในค่ายเดียวกัน รวมทั้งตัวล็อกฝากระโปงก็กดไปทางขวา ในขณะรุ่นอื่นกดไปทางซ้าย

เหตุผลอะไรที่ทำให้ซีวิคอินดี้ได้ขนาดนี้ มีเหตุผลทางิทคนิคอะไรหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
Re: ต่ำแหน่งเครื่อง civic fd ยัน fb หันแปลกๆ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 10:41:01 »
  มิตซูก็มีครับ หันซ้ายกับหันขวา.... ;D

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
Re: ต่ำแหน่งเครื่อง civic fd ยัน fb หันแปลกๆ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 17:58:30 »
พี่หมายถึง ท่อฝั่งไอดี มาอยู่ฝั่งหน้ารถรึเปล่าครับ
ที่ปลดล๊อคฝากระโปรงที่คานหน้า ผมไม่เคยสังเกตุแฮะ แต่จะอยู่ฝั่งไหน
ผมว่าไม่มีปัญหาในการใช้งานนะ แต่บางคนอาจจะถนัดไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 21:27:52 »
กระเดื่องยกฝากระโปรง อย่าไปใส่ใจครับ เปิดได้เป็นพอ

แต่เท่าที่ทราบ มีแต่ Jazz กะ Freed กระดกไปทางเดียวกัน

นอกนั้น ไปอีกทางครับ

เครื่อง รหัส R หันเอาไปเสียออกด้านหน้าครับ ไอดีอยู่หลัง