ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งศูนย์นิสสัน  (อ่าน 4035 ครั้ง)

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
เซ็งศูนย์นิสสัน
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 14:23:13 »
วันนี้พาแม่ไปดูรถนิสสันอัลเมร่าครับ แถวพระรามสองมีอยู่สามที่ไปดูมาทุกที่ไม่มีรถให้ลองขับ มีอยู่ศูนย์ให้ลองขับเป็นวงกลมในศูนย์ครับคือวิ่งหน้าโชว์รูมอ้อมไปข้างหลังแล้วก็กลับมาหน้าโชว์รูมครับ เลยไม่ซื้อกับทั้งสามที่เลย เพราะไม่รู้ว่าการเก็บเสียงจะดีไหม เสียงช่วงล่างจะดังตึงตัง และเบรคตื้นลึกยังไง เสียงเครื่องยนต์ดังไหมเวลาเร่งแซง ตัวรถหน่ะชอบแล้ว แต่ไม่ได้ลองนี่ตัดสินใจยากเลย เวลารถเขาขายดีเขาไม่เทคแคร์ลูกค้าเลย แต่เวลาขายไม่ได้อย่ามาง้อนะรถยี่ห้อนี้ คงไม่ได้มาจอดในที่จอดรถในบ้านแน่

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
Re: เซ็งศูนย์นิสสัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 14:32:43 »
ลองดูหลายๆศูนย์ครับ บางที่ รถ test drive ไม่ได้ใส่ป้ายจริง ออกไกลไม่ได้ (หรือไม่ก็เซลล์ขี้เกียจ)

เท่าที่เคยลองขับ การเก็บเสียงทำได้พอใช้ที่ความเร็วกลางๆ ช่วงล่างแข็งนิดหน่อย พวงมาลัยเบามาก การเร่งแซงก็ต้องกดแล้วลุ้นนิดนึง

ออฟไลน์ tae23

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 14:34:18 »
ใจร้อน มากไปก็ไม่ดีนะครับ  ยังไง ดู ที่อื่นมั้งก็ได้นา ไหนๆก็โอเค กับนิสสันแล้ว

ออฟไลน์ ken_p

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 15:13:58 »
พอดีวันนี้วันหยุดถึงว่างไปดูได้ครับ และถ้าใจเย็นกว่านี้เดี๋ยวไม่ทันยื่นลดภาษีแสนหนึ่งนะครับ อิอิ พอจะชี้เป้าได้ไหมครับว่าศูนย์ไหนมีรถให้ลองขับจะได้พุ่งไปดูเลย เพราะวันนี้วิ่งไปสามศูนย์ไม่ได้จอง เสียเวลามากมายครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 18:24:41 »
ผมว่า เข้าเว็บนิสสันดีมั้ย แล้วเอาเบอร์ศูนย์ที่เราสะดวกจะไป  ไล่โทรเช็คทีละศูนย์เลยว่าศูนย์ไหนมีรถบ้าง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 19:58:25 »
ผมว่า เข้าเว็บนิสสันดีมั้ย แล้วเอาเบอร์ศูนย์ที่เราสะดวกจะไป  ไล่โทรเช็คทีละศูนย์เลยว่าศูนย์ไหนมีรถบ้าง

+1 ตามนี้ครับ

ปล.ทำไมเทสไดร์ให้ลองแค่ใน 0 ?? งงมากๆ

ออฟไลน์ ohmx

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 20:51:14 »
ผมไปลองที่ศูนย์เพชรบุรีมา ก็ได้ขับออกถนนนะครับ แม้จะสั้น ๆ ก็ตาม

ออฟไลน์ MaiSki

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 21:27:04 »
ผมไปเทสเทียน่าเซลให้ขับออกถนนหน้าศูนย์ถึงที่กลับรถแล้ววนกลับ

เสร็จแล้วไปเทสเคมรี่ต่อศูนย์อยู่ตรงข้ามกันเลยถามเซลให้วิ่งได้ถึงไหนเซลบอกพี่อยากวิ่งถึงไหนล่ะ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 22:23:05 »
ผมไปลองที่ศูนย์เพชรบุรีมา ก็ได้ขับออกถนนนะครับ แม้จะสั้น ๆ ก็ตาม

หมายถึงศูนย์ที่จังหวัดเพชรบุรี หรือว่าศูนย์แถวเพชรบุรีตัดใหม่ครับ ?

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 00:12:54 »
ผมลองขับของแฟน ไม่ชอบอยู่เรื่องหนึ่ง คือ แตร... กดยาก และไม่ถนัดมือเลยครับ (ความเห็นส่วนตัว เล็กๆ น้อยๆ)  :P

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:11:17 »
ศูนย์ไหนเราไม่พอใจก็อย่าซื้อครับ ดีครับจะำด้ตัดศูนย์ไม่ดีๆออกไปเลย ดีกว่าซื้อแล้วต้องมาเจอครับ
นิสสันก็แบบนี้แหละ แค่ไม่ค่อยมีคนเอามาบ่น

ออฟไลน์ nirvanapoint

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 14:38:47 »
ผมว่าแล้วแต่ศูนย์นะครับ เรื่องการบริการนี่
ลองไปหลายๆศูนย์ครับ ถ้าชอบจริง ก็น่าจะมีสักศูนย์ครับที่ถูกใจ จขกท.
ค่อยๆเลือกครับ :D