ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ใครไปงาน Motor expo แล้วเห็นวีโก้....  (อ่าน 14064 ครั้ง)

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
Re: วันนี้ใครไปงาน Motor expo แล้วเห็นวีโก้....
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 15:12:02 »
ถ้าไม่อึดอัดใจคงไม่เอามาแฉกันถึงงาน ......หรือมีงาน ? :o

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
Re: วันนี้ใครไปงาน Motor expo แล้วเห็นวีโก้....
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 18:21:15 »
อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันแต่อาจเป็นไปได้รึเปล่าครับที่คนขับไม่ได้ขาดเข็มขัดนิรภัยตอนชน เพราะ airbag รุ่นใหม่ๆมันจะไม่ทำงานถ้าคนขับหรือคนนั่งข้างไม่คาดเข็มขัด
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 19:03:25 »
ไม่ทำงาน แต่อยู่รอดปลอดภัยก็โอเคแล้วนะครับ
อย่างว่า...ความพอใจคนเราไม่เหมือนกัน :-\

ออฟไลน์ santacoz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 21:15:34 »
มีสติก่อนสต๊าตครับ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 21:28:51 »
ทำไมระยะหลังมีแต่Fordที่พอรถมีปัญหาก็มีแต่คนเอามาประจาน เอามาแฉ
เฟียสต้าที่มีปัญหาไม่รู้เคลียร์กันไปรึยัง

ออฟไลน์ pommm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 22:23:36 »
เซ็นเซอร์มันซ่อนอยู่หลงัคานเล็ก ๆที่อยู่หน้าหม้อน้ำ 
แบบนี้แสดงว่าไม่ได้อัดข้างหน้าเต็ม ๆ

น่าแปลกที่เจ้าของไม่มองว่าห้องโดยสารไม่ยุบซักนิด  เค้าน่าจะดีใจนะที่มันแข็งไม่ยุบลงไปหนีบ

เรื่องคาดเข็มขัดหรือไม่คาดนั้นผมไม่มีความเห็น  แต่เคยมีเคส WT สีขาวไม่คาดเข็มขัด  ถุงลมก็ไม่กางมาแล้ว

ออฟไลน์ PumpNISMO

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 00:11:41 »
เรนเจอร์จริงด้วยแฮะ แต่เท่าที่ดูชนแค่นั้นจะให้กางหรอ  ;D ;D ;D ยังไม่ถึงหม้อน้ำเลยนะนั่น  แต่ก็ช่างเค้าเถอะวันนี้เดินไปบูทฟอร์ดคนยังเยอะพอๆกับค่ายอื่น  ;D ;D ;D

เทียบดู นี่เค้าก็ชนมาเหมือนกัน แต่เบากว่า แต่ดูช่องว่างแล้วมันไม่ระเบิดน่ะถูกแล้ว  ปล่อยให้ประจานต่อไป 5555

น่าจะคนละคันกันนะครับ ดูง่ายๆเลยก็ที่ล้อ ถ้าดูกระจังหน้าก็จะเห็นว่ายุบต่างกันเยอะนะครับ  ผมเกรงว่าจะทำให้คนอื่นเข้าใจผิดนะครับ

ออฟไลน์ PumpNISMO

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 00:21:54 »
ถ้าระบบไม่ผิดพลาดดูแล้วก็น่าจะไม่คาดเข็มขัดนิรภัยแหละครับ แต่ถ้าคาคก็ต้องออกมารับผิดชอบ คิดดูว่าประเทศอื่นเค้าคุ้มครองผู้บริโภคขนาดไหน นี่ประเทศไทยต้องออกมาเรียกร้องเอง เค้าออกมาก็ควรจะรับผิดชอบนะครับ

ออฟไลน์ dumerrx8

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 10:02:24 »
เรนเจอร์จริงด้วยแฮะ แต่เท่าที่ดูชนแค่นั้นจะให้กางหรอ  ;D ;D ;D ยังไม่ถึงหม้อน้ำเลยนะนั่น  แต่ก็ช่างเค้าเถอะวันนี้เดินไปบูทฟอร์ดคนยังเยอะพอๆกับค่ายอื่น  ;D ;D ;D

เทียบดู นี่เค้าก็ชนมาเหมือนกัน แต่เบากว่า แต่ดูช่องว่างแล้วมันไม่ระเบิดน่ะถูกแล้ว  ปล่อยให้ประจานต่อไป 5555

น่าจะคนละคันกันนะครับ ดูง่ายๆเลยก็ที่ล้อ ถ้าดูกระจังหน้าก็จะเห็นว่ายุบต่างกันเยอะนะครับ  ผมเกรงว่าจะทำให้คนอื่นเข้าใจผิดนะครับ

ท่านช่วยอ่านละเอียดอีกรอบนะครับ คนโพสรูปบอกแล้วว่าเป็นคนละคันกัน แค่นำมาเปรียบเทียบเฉยๆ
คือคนเข้าใจผิดก้อเพราะอ่านไม่ละเอียดนะครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 01:09:54 »
ฟอร์ดอีกแล้ว  :( :( :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium