ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกโดนหินเป็นรอยซ่อมได้ไหมครับ  (อ่าน 5740 ครั้ง)

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
กระจกโดนหินเป็นรอยซ่อมได้ไหมครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 09:11:25 »

พอดี Almera ผมไปวิ่งตามรถสิบล้อมาเลยโดนหินดีดเต็มรถเลย

พอถึงบ้านมาดูก็เลยเจอ แผลที่กระจก 2 รอย เป็นรอยบิ่น กว้างxลึก รอยละ1-2มม.

รอยไม่ใหญ่มากแต่เห็นแล้วไม่สบายใจครับ เลยอยากรู้ว่ารอยพวกนี้ซ่อมได้ไหม

ถ้าซ่อมได้แล้ว ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ;D
2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: กระจกโดนหินเป็นรอยซ่อมได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 09:34:18 »
ซ่อมได้ครับ  แผลนึงไม่กี่ร้อย   พวกบีควิ๊กก็รับซ่อมนะ

ออฟไลน์ Newhang

Re: กระจกโดนหินเป็นรอยซ่อมได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:13:34 »
ซ่อมได้ครับ แต่ไม่100%
ถ้ามันเยอะมากและไม่เสียดายฟิล์ม เปลี่ยนกระจกดีกว่าครับ

แต่ถ้าคิดว่าให้ดีกว่าเดิมก็พอก็ซ่อมครับ ประหยัดเงินด้วย

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:16:45 »
ผมสิโดนหินที่กระโปรงหน้า สีกระเทาะเลย เป็นรอยประมาณ 0.5 cm ได้ T T
ต้องทำไงดีครับ เสียใจ T T

ปล.รถสีขาวด้วย เป็นรอยเห็นชัดเลย

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:55:33 »
ผมเข็ดละ,,, กับการเปลี่ยนกระจกใหม่ทั้งบาน  :'(
....ถ้าไม่มากมาย,,, พอซ่อมได้, ก็ซ่อมไปก่อนเถอะคับ
....ค่าซ่อม,,, ก็หลักร้อย ตามที่ท่าน hutzero บอกนั่นแหละคับ
....ถ้าจำไม่ผิด,,, น่าจะ 500

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:21:56 »
ถ้ารอยไม่เลวร้ายมาก ซ่อมได้แน่นอนครับ ผมซ่อมมาแล้ว ก็ดีขึ้น แต่จะเห็นเป็นจุดเล็กๆ
จะให้ใสเคลียร์แบบเดิมคงไม่ได้ อย่าทิ้งไว้นานนะครับ เพราะมันอาจจะแตกร้าวเพิ่มได้
อันนี้ที่ร้านบอกมา อ้อ ผมทำแถวรามอินทรา ร้านอยู่แถวเซ็นทรัลรามอินทรา ลองหาดู
ราคาก็หลักร้อย ขึ้นอยู่กับขนาดแผลด้วย
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 13:10:34 »
ถ้าอยาก DIY ลองดูตามนี้ละกันครับ
เห็นเพื่อนในคลับน้องปาเค้าทำอยู่
ใช้น้ำยาซ่อมกระจกของ 3M

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=8832.15
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 16:01:37 »
เคยซ่อมที่บีควิกมา แผลละ 750 บาท แต่ก็ยังเห็นรอยอยู่บ้าง
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ desmor11

• Newbie
  • *
    • หินเทียม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 15:06:17 »
ปัญหาเดียวกับผมเลยครับ