ผู้เขียน หัวข้อ: Volvo ระดับเดียวกับ เบนซ์ bmw ป่าวครับ ? เป็นรถที่มีระบบความปลอดภัยเยอะที่สุด ?  (อ่าน 24376 ครั้ง)

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
กระทู้นี้ทำให้ผมคิดถึง Saab จัง  :'(
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
ผมดูแล้วงงมาก ผมเห็นว่า volvo มีความปลอดภัย และได้คะแนนทดสอบเรื่องการชนที่ดีกว่านะครับ

หรือผมเข้าใจปิดหว่าเพราะเห็ฯบางท่านบอก bmw ได้คะแนนดีกว่า เล่นเอามึนนะครับ

ออฟไลน์ adminope

• Jr. Member
  • **
ต้องขอโทษด้วยคับที่ให้รายละเอีอดไม่ครบ คือ v 40มันดีจริง อันนี้ยอมรับ
ราคาก็อีกเรื่องนึง  แต่ประเด้นสำคัญที่ผมจะสื่อคือ series3 5 มันดีกว่า s80 s60มากๆ แค่นั้นเอง
ส่วนใครอยากได้รถเล็กก็รองเทียบดู  ละกัน

ผิดที่ผมเองละคับ ที่ลืมบอกว่า v40มันเทพมาก

ออฟไลน์ KKOOB

• Full Member
ต้องขอโทษด้วยคับที่ให้รายละเอีอดไม่ครบ คือ v 40มันดีจริง อันนี้ยอมรับ
ราคาก็อีกเรื่องนึง  แต่ประเด้นสำคัญที่ผมจะสื่อคือ series3 5 มันดีกว่า s80 s60มากๆ แค่นั้นเอง
ส่วนใครอยากได้รถเล็กก็รองเทียบดู  ละกัน

ผิดที่ผมเองละคับ ที่ลืมบอกว่า v40มันเทพมาก

ขำอะครับ ลองดูอันนี้นะครับ เป็น small overlap crash test ซึ่งโหดที่สุดในปัจจุบัน
http://www.iihs.org/news/rss/pr081412.html

สรุปตามนี้
"The Acura TL and Volvo S60 earn good ratings, while the Infiniti G earns acceptable. The Acura TSX, BMW 3 series, Lincoln MKZ and Volkswagen CC earn marginal ratings. The Mercedes-Benz C-Class, Lexus IS 250/350, Audi A4 and Lexus ES 350 earn poor. All of these cars are 2012 models"

ออฟไลน์ UNDISPUTED

• Jr. Member
  • **
หลงประเด็นกับไปใหญ่แล้วละ

ผมสรุปสั้นๆง่ายๆให้เลยแล้วกัน

รถไม่ว่าจะยี่ห้อไหนรุ่นไหน มันแล้วแต่ความชอบความพึงพอใจของแต่ละบุคคล ให้ถกเถียงว่าใครดีสุด ก็ไม่มีวันจบ