ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์ม V-Kool เบอร์ไหนดีครับ เพื่อนๆช่วยแนะนำทีครับ  (อ่าน 50338 ครั้ง)

บานหน้า เล็งไว้ 2ตัวคือ

VK55 กับ VK40   ตัว40จะขับลำบากไหมครับเวลาขับกลางคืน

บานข้างที่เล็งไว้คือ VK30 กับ X15(ตัว15นี่เขาไม่มีรหัสVKแล้วเรอะครับ เห็นมีแต่รหัสX)

ถ้าจับคู่กันที่คิดไว้ก็เป็น  VK55บานหน้า + X15รอบคัน  กับ  VK40บานหน้า+VK30รอบคัน   ส่วน VK40บานหน้า+X15รอบคัน มันจะมืดเกินไปไหม

อยากได้ที่ขับกลางคืนไม่ลำบาก และกลางวันก็มีความเป็นส่วนตัวหน่อย ไม่ใช่ว่าใครก็มองเข้ามาเห็นหมด

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 15:46:32 โดย Nattadet »

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
เอาที่ผมติดอยู่และไม่ผิดหวังนะครับ บานหน้า VK40 ที่เหลือรอบคัน VK30 ครับ ของผมขับกลางคืน ก็ไม่มืดมากนะครับ เรียกว่าสบายเลยล่ะ แต่ถ้าจะใช้ Easypass ต้องให้เค้าเว้นช่องไว้นะครับ ( ถ้า VK30 รอบคันจะแพงที่สุดนะครับ )

ปล. ถ้าจะใช้ V-Kool รอบคัน ในกรณีแถมหรือใจจะไปยี่ห้อนี้แน่ๆแล้ว แนะนำว่า VK70 VK40 VK30 เท่านั้นครับ ถ้าจะใช้รุ่นอื่นแนะนำให้ใช้ยี่ห้ออื่นแทนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 16:52:22 โดย beebird »

ออฟไลน์ ^Yimm@^

บานหน้าvk30ได้เลยครับเข้มกว่า40นิดเดียว ส่วนถ้าจะเอาความเป็นส่วนตัวผมนึกไม่ออกเลยครับยี่ห้อนี้
ผมว่าถ้าไม่ใช่รุ่นvkลองหายี่ห้ออื่นดีกว่า ผมว่ายี่ห้อนี้รุ่นมืดๆกันร้อนไม่ดีอ่ะครับ

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
ฟิล์มรุ่นที่สร้างชื่อให้ V-Kool มีแค่ VK70 VK55 VK40 VK30 เท่านั้นครับ

รุ่นอื่นของวีคูล กันความร้อนไม่ต่างจากฟิล์มยี่ห้อธรรมดา แต่ราคาแพงกว่ามาก

ประสบการณ์ตรงของผมคือ J60 บานหน้า ยังนึกเสียดายเงินส่วนต่างค่าติดฟิล์มจนทุกวันนี้

เพราะฉะนั้น ถ้ากระจกบานไหนคิดจะไม่ติดในตัวเลือกสี่รุ่นนี้ ส่วนตัวแนะนำให้ไปยี่ห้ออื่นครับ

ส่วนตัว ถ้าเป็นเงินผม และถ้าผมมีเงื่อนไขที่จำเป็นต้องใช้ฟิล์มที่ไม่ใสมาก บานหน้า VK55 และรอบคัน VK30 ครับ

อ้อ แล้วก็ทราบเรื่องการบล็อกสัญญาณ Easypass ของมันใช่ไหมครับ ถ้ามีความจำเป็นต้อง EasyPass หรือใช้ GPS บ่อยๆ

3M Crystalline เหมาะกว่าครับ (วีคูล มีปัญหากับ GPS บางรุ่น ในบางโอกาส และ EasyPass เกือบทุกรุ่น เกือบทุกโอกาส)

ออฟไลน์ Newhang

vk30 ครับ  บานหน้า vkool ไม่มีรุ่นไหนขับลำบากครับ
บานข้าง ทุกรุ่น ยกเว้น g05 ก็ขับไม่ลำบากเลยครับ  ออกจะใสไปด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ ~tawan~

• Newbie
  • *
Vk 30 รอบคันไปเลยครับไม่ผิดหวังแน่ๆ

ออฟไลน์ Grimme

• Jr. Member
  • **
ที่ผมติดมา บานหน้า vk40  ที่เหลือ vk 30  ขับสบายมากครับแม้ในเวลากลางคืน ไม่รุสึกเลยว่ามืดไปครับ

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
ผมใช้ VK70 บานหน้า จะใสมาก แต่ไม่ค่อยร้อน หรืออาจเป็น VK55 จะเข้มขึ้นมาอีกหน่อย บานอื่นๆก็ VK40 ผมว่าออกจะใสนิดนึง หากชอบความเป็นส่วนตัวคงไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่

หลังติดแล้วใช้ GPS ไม่ได้เลย(แบบที่ซื้อมาติดเองของ garmin ) เลยต้องใช้ gps ที่ติดมากับรถ ซึ่งไม่มีปัญหาเพราะตัวรับสัญญาณอยู่ด้านนอก แต่ค่อนข้างใช้ยาก หาก จขกท. ต้องการใช้ gps แนะนำสอบถามจากทางร้านที่ติดตั้งฟิล์มให้ดีเสียก่อนนะครับ จะได้ไม่ต้องมาแก้ทีหลัง

ออฟไลน์ AHc200

• Newbie
  • *
      VK-40 ใช้อยู่ครับกลางคืนสบายตากลางวันถ้าแดดแรงๆ ผมว่าก็มีความร้อนหลุดๆมาบ้าง  ถ้าได้ติดอีกรอบคง หาเข้มกว่านี้ซักนิดคงเป็น VK-30 ครับ  แต่ถ้าวิ่งใต้ทางด่วนบ่อยๆผมว่า VK-40 กำลังดีเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
vk30 รอบคันครับผม

ออฟไลน์ Torque

• Full Member
ใช้ VK40 รอบคัน เย็นกำลังดีและความสว่างกลางวัน/กลางคืน กำลังดีครับ
มืดกว่า VK70 รอบคันนิดเดียว แต่ตอนกลางวันขับสบายกว่า VK70 มากๆ (แดดจ้าๆจะแสบตาครับ)

ปัญหาของพวก VK คือรับสัญญาณ GPS ที่่ติดแยกไม่ค่อยได้คร้าบ
ต้องเปิดประตูเอา GPS ออกมานอกรถให้จับสัญญาณได้ก่อน  ไม่งั้นขับไปหลายกิโลก็ยังล็อคตำแหน่งไม่ได้ T_T
ถ้าเจาะจง V-kool และต้องใช้ GPS น่าจะต้องติดตัวกระจายสัญญาณเพิ่มแน่ๆครับ  ;D

ปล.ฟิลม์บานหน้า กับบานข้างๆ พยายามอย่าให้ความเข้มหรือปริมาณการสะท้อนต่างกันมากๆนะครับ
เคยขับรถลูกค้าที่บานหน้าใสแจ๋ว บานข้างมืดตื๋อ เวลาจะชำเลืองมองกระจกข้างปรับสายตาไม่ค่อยจะทันนะคร้าบ  :P

a = F/m

ออฟไลน์ beebird

ใช้ VK40 รอบคัน เย็นกำลังดีและความสว่างกลางวัน/กลางคืน กำลังดีครับ
มืดกว่า VK70 รอบคันนิดเดียว แต่ตอนกลางวันขับสบายกว่า VK70 มากๆ (แดดจ้าๆจะแสบตาครับ)

ปัญหาของพวก VK คือรับสัญญาณ GPS ที่่ติดแยกไม่ค่อยได้คร้าบ
ต้องเปิดประตูเอา GPS ออกมานอกรถให้จับสัญญาณได้ก่อน  ไม่งั้นขับไปหลายกิโลก็ยังล็อคตำแหน่งไม่ได้ T_T
ถ้าเจาะจง V-kool และต้องใช้ GPS น่าจะต้องติดตัวกระจายสัญญาณเพิ่มแน่ๆครับ  ;D

ปล.ฟิลม์บานหน้า กับบานข้างๆ พยายามอย่าให้ความเข้มหรือปริมาณการสะท้อนต่างกันมากๆนะครับ
เคยขับรถลูกค้าที่บานหน้าใสแจ๋ว บานข้างมืดตื๋อ เวลาจะชำเลืองมองกระจกข้างปรับสายตาไม่ค่อยจะทันนะคร้าบ  :P

นั่งรถเพื่อน บานหน้ามืดไม่มาก บานข้างๆ มืดลงมาอีกหน่อย บานหลังกับฝาท้ายมืดที่สุด นั่งๆไปเหลียวกลับมามองข้างหลังตกใจครับ เหมือนอยู่คนละโลกเลย แถมให้บรรยากาศชวนอึดอัดมาก ตอนถอยหลังยิ่งลำบากเข้าไปอีกเพราะมองอะไรแทบไม่เห็นเลย

ออฟไลน์ Palermo

• Jr. Member
  • **
เก็บข้อมูลหน่อย  ;D

ตอนนี้อยากได้ฟิล์มใส เล็ง L60Max ของลามิน่าไว้เหมือนกัน มีใครเคยใช้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
ฟิล์ม V-Kool จ่ายแพงกว่าชาวบ้าน แต่เทียบคุณภาพแล้ว มันคุ้มค่าเงินมากครับ คันแรกผมติด Vk70 รอบคัน ใสกิ้ง แต่กันความร้อนดีมากๆ เลย จากปกติที่จอดกลางแดดนี่จับพวงมาลัยไม่ได้ ต้องเอาผ้าหรือกระดาษมารองไม่งั้นมือพอง ก็กลายเป็นร้อนนิดเดียว เปิดแอร์แป๊บเดียวเย็นเลย และใส่กางเกงดำ ไม่ร้อนขา แต่ก่อนต้องเอาผ้ามารองบังไว้

คันใหม่ก็เลยไม่ย้ายค่ายไปไหน เซลส์แถมลามิน่าให้ ก็ไม่เอาครับ บีบคอเซลส์ให้ติด V-Kool มาให้ซะดีๆ :)
ได้ Vk-40 รอบคัน สวยดีครับ ไม่มืด มองเข้ามายังเห็นได้ว่าเป็นใคร มองออกไปก็ทัศนวิสัยดีทั้งกลางวัน กลางคืน แต่วิ่งกลางแดดเปรี้ยงๆ นี่ บางครั้งเอาไม่อยู่เหมือนกัน หรือแดดบ้านเรามันร้อนขึ้น และอีกส่วนคือ รถใหม่ผมมีฟังก์ชั่น auto start stop พอหยุดติดไฟแดง มันก็ดับเครื่อง ตัดคอมแอร์ เป่าลมเย็นน้อยลงออกมา ก็มีรู้สึกร้อนบ้าง แต่ถ้ายกเลิกฟังก์ชั่นนี้ ผมว่า Vk40 ก็สบายทั่วไทยแล้วครับ วัยรุ่นหน่อย คงชอบ Vk30 ซึ่งผมดูแล้ว มืดขึ้นอีกนิดเดียว คันหน้าอาจติด Vk30 รอบคันดูบ้าง

ออฟไลน์ VKG

• Newbie
  • *
Re: ติดฟิล์ม V-Kool เบอร์ไหนดีครับ เพื่อนๆช่วยแนะนำทีครับ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 09:51:45 »
ท่านใดสนใจติดต่อเข้ามาได้เลยนะครับ

www.ไม่อนุญาตให้โฆษณา.com

Tel. 02-xxx-xxxx
Line ID : xxxxxx

ที่นี่ไม่อนุญาตให้โฆษณาขายสินค้าครับ กรุณาอ่านกฎระเบียบด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 19:32:28 โดย MoO Cnoe »