ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ฟิล์ม 3m ที่แถมมาจากศูนย์หน่อยครับ  (อ่าน 5411 ครั้ง)

ออฟไลน์ tae23

• Jr. Member
  • **
       เรื่องคือ ตอนที่ไปจองรถน่ะครับ ได้ โปรโมชั่น  ของ ITOA มา เขาจะแบ่ง เป็น เซ็ตครับ A-B-C-D หลักๆ คือ ผมเลือกชุด C ไป มันไม่มี ฟิล์มแถมให้ครับ

ที่อยากถามคือ เราจะให้ บอกให้ศูนย์ ติดฟิล์ม 3 M ให้เสร็จเลยดีไหมครับ  หรือว่า จะ เอาออกมาติดข้างนอกดี  แล้วก็ สำคัญเลย คิดว่าราคา ฟิล์ม +ค่าติดเนี่ย มัน

ประมาณเท่าไรครับ เกรดที่เขาติดกันในศูนย์ น่ะครับ

หรือใครมีข้อแนะนำยังไง รบกวนด้วยครับ ราคา ขอไม่แพงมากนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง ฟิล์ม 3m ที่แถมมาจากศูนย์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 20:48:09 »
ในศูนย์เป็นตัว Smart Series ครับ
แต่ร้านข้างนอกอาจจะติดถูกกว่าศูนย์ได้ครับ และศูนย์บางศูนย์มีให้เลือกไม่เยอะ
อย่างเราสั่ง 60  เขาอาจจะมีแค่ FX20 
ซึ่งผมแนะนำ FXR20 มากกว่า เพราะกันร้อนดีกว่าเยอะ (ฉาบโลหะนิดหน่อยพองาม ไม่มีปัญหาในการใช้งานใดๆครับ)

แนะนำลองโทรหาหลายๆร้านดูครับ แต่ก่อนผมโทรถาม จะติดฟิล์ม 3M ไมตี้เอ๊กรอบคัน (สองปีที่แล้ว)
ราคาอยู่ประมาณ 4500 - 5000 ถามไปถามมา สุดท้ายได้ราคา 3500 ร้านดีด้วย มีเก้าอี้นอน ให้นอนรอ ติดฟิล์มเบี้ยวนิดเดียว ลอกใหม่เลย

สรุปว่าของดีและถูก มีครับ แต่ต้องหาหน่อย แหะๆ

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง ฟิล์ม 3m ที่แถมมาจากศูนย์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 23:58:07 »
ติดข้างนอกถูกกว่า งานเนี้ยบกว่า เคลมง่ายกว่าครับ
จากประสบการณ์ตรง

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 10:01:34 »
พี่อยู่ชลบุรีใช่ไหมครับ  ถ้าผมจำไม่ผิด    ติดร้านข้างนอก  ดีกว่าครับ  สวิฟผมลองไปถามร้านข้างนอกมา 3M  ประมาณ 4000 ครับ คราวๆ  ยังไม่ลดนะครับบบ

ผมแนะนำร้านธรรมบุญรักษาครับ  ก่อนแยกบางแสน ร้านใหญ่ที่สุดในชลบุรีแล้วครับ    (ไม่ได้โฆษณานะครับบบ)  ผมติดมา3คันแล้ว
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 13:31:45 »
smart series ผมว่า กันร้อนได้ไม่ดี
เรื่องราคาผมไม่รุ้ แต่แนะนำว่า เพิ่มเงินเป็นรุ่นอื่น ไม่ก็ไปติดรุ่นอื่นข้างนอกดีกว่าครับ
แดดทุกวันนี้มันแรงมากๆ ขับตอนกลางวัน แดดเปรี้ยงแอร์เอาไม่อยู่ครับ

ออฟไลน์ tae23

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 01:44:25 »
ในศูนย์เป็นตัว Smart Series ครับ
แต่ร้านข้างนอกอาจจะติดถูกกว่าศูนย์ได้ครับ และศูนย์บางศูนย์มีให้เลือกไม่เยอะ
อย่างเราสั่ง 60  เขาอาจจะมีแค่ FX20 
ซึ่งผมแนะนำ FXR20 มากกว่า เพราะกันร้อนดีกว่าเยอะ (ฉาบโลหะนิดหน่อยพองาม ไม่มีปัญหาในการใช้งานใดๆครับ)

แนะนำลองโทรหาหลายๆร้านดูครับ แต่ก่อนผมโทรถาม จะติดฟิล์ม 3M ไมตี้เอ๊กรอบคัน (สองปีที่แล้ว)
ราคาอยู่ประมาณ 4500 - 5000 ถามไปถามมา สุดท้ายได้ราคา 3500 ร้านดีด้วย มีเก้าอี้นอน ให้นอนรอ ติดฟิล์มเบี้ยวนิดเดียว ลอกใหม่เลย

สรุปว่าของดีและถูก มีครับ แต่ต้องหาหน่อย แหะๆ

ขอบคุณมากครับ

ติดข้างนอกถูกกว่า งานเนี้ยบกว่า เคลมง่ายกว่าครับ
จากประสบการณ์ตรง

smart series ผมว่า กันร้อนได้ไม่ดี
เรื่องราคาผมไม่รุ้ แต่แนะนำว่า เพิ่มเงินเป็นรุ่นอื่น ไม่ก็ไปติดรุ่นอื่นข้างนอกดีกว่าครับ
แดดทุกวันนี้มันแรงมากๆ ขับตอนกลางวัน แดดเปรี้ยงแอร์เอาไม่อยู่ครับ

พี่อยู่ชลบุรีใช่ไหมครับ  ถ้าผมจำไม่ผิด    ติดร้านข้างนอก  ดีกว่าครับ  สวิฟผมลองไปถามร้านข้างนอกมา 3M  ประมาณ 4000 ครับ คราวๆ  ยังไม่ลดนะครับบบ

ผมแนะนำร้านธรรมบุญรักษาครับ  ก่อนแยกบางแสน ร้านใหญ่ที่สุดในชลบุรีแล้วครับ    (ไม่ได้โฆษณานะครับบบ)  ผมติดมา3คันแล้ว

ขอบคุณที่แนะนำครับ ไว้จะแว้บๆไปชมร้าน ^_^

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 08:40:33 »
Switf เวลาติดฟิล์มบานหน้าต้องระวังน้ำฉีดกระจกไหลเข้ากล่อง Keyless นะครับ
ไปอ่านมาติดไม่ระวัง น้ำเข้ากล่องควบคุมที่ว่า กล่องพังกันไปเลย
ต้องบอกคนติดนิดนึงเอาผ้ายางรองดีๆ ไม่งั้นงานใหญ่แน่ครับ
 ;D

ออฟไลน์ jojow

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 09:26:50 »
สวิฟท์ อัลเมร่า มาร์ช ติดบานหน้าเต็ม ต้องระวังนิดหน่อยนะครับ
เมื่อเดือนที่แล้ว ผมไปติดที่ศูนย์ใหญ่ Lamina
ช่วงที่ติดบานหน้า กระจกร้าว กันเป็นแถว แต่เค้าก็เคลมให้ทุกคันนะครับ เปลี่ยนกระจกบานใหม่เลย
เห็นน้องพนักงานบอก เป็นหลายคันแล้ว ไม่รู้เพราะอะไร

ศุนย์นี้ก็แนะนำนะครับ มีห้องรับรองดี มีเก้านี้นวดด้วย ;D ;D
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ Fuel98

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 10:39:26 »

ลองเทียบราคาร้านฝั่งตรงข้ามด้วยนะครับ เคยไปติดบานหน้าลามิน่า ร้านนี้คิด1500 ร้านตรงข้าม1200 เบอร์เดียวกันเด๊ะ แถมคิวน้อยกว่าอีก ::)

ออฟไลน์ Palermo

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 14:07:10 »
ถ้าติดกับศูนย์ได้ Smart Series อย่าติดเลยครับ เสียของเปล่าๆ กันร้อนไม่ดีเลย ตอนแฟนผมออกรถใหม่เซลล์บอกให้ติด 3M บอกว่าเป็นฟิล์มดีที่สุดในสามโลก (ออกหน้าออกตาไปรึเปล่า) สุดท้ายออกมาติดเองข้างนอกแล้วเปลี่ยนยี่ห้อฟิล์มสบายใจดีกว่า