ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนอยากได้มือ2 mini r50 หรือ Beetle การใช้งานเป็นยังไงครับ  (อ่าน 4012 ครั้ง)

ออฟไลน์ okeS60

• Newbie
  • *
แฟนผมอยากได้ mini r50 หรือ Beetle เป้นมือ2น่ะครับ งบไม่เกิน แปดแสน
จะเอาไว้ขับไปตลาดไปกินกาแฟกับเพื่อนของเธอ อะไรประมาณนั้น ผมถามไม่พวก eco car ล่ะ เค้าบอกมันเปลี่ยนรุ่นเร็วเกินผ่อนหมดรถก็ตกรุ่นไปไกลแล้ว อือจริง เอานี้ล่ะคลาสสิก ขับไป กี่ปีก็น่ารักอยู่ 
อยากถามว่าทั้งสองรุ่นมีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างครับ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ค่าบำรุงรัษาหรือ อะไหล่ ค่อนข้างสูง  ถ้ารับได้ก็ซื้อ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
เคยแต่ลองขับ mini ของพี่สาวสั้นๆ ได้ใจความว่ามันส์ครับ แต่เต่าไม่เคยขับเลยเปรียบให้ไม่ได้ครับ

เรื่องการบำรุงรักษา หาอู่นอกตรงรุ่นก็มีทั้งคู่ครับ แต่ค่าใช้จ่ายราคาอะไหล่รอท่านอื่นนะครับ  ;D

แล้วก็งบ 800k ผมว่าเหนื่อยเหมือนกันนะหาราคานี้ ยกเว้นรถ จปก. จดถูกต้อง ซึ่งก็หายไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมไม่เคยขับนะครับ

ผมว่า r50 มันดูไม่ค่อยมีเสน่ห์แล้ว(สำหรับผม)

ผมว่าเอา Beetle ดีกว่าครับ ดูสดใส น่ารักไปอีกนาน

ออฟไลน์ okeS60

• Newbie
  • *
vw พลาสติกกรอบแต่งง่ายจริงรึเปล่าครับ ผมเข้าใจว่าเป็นเพราะรถจอดตากแดดมากเป็นสาเหตุได้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ IS2000

จะเล่น 2 ตัวนี้ต้องเหลืองบไว้เยอะหน่อยเผื่อซ่อมนะครับ
VW ผมไม่ชำนาญแต่ MINI R50 นี่จุกจิกใช้ได้เลย
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
2ตัวนี้ Mini ขับมันส์กว่า แต่จากความต้องการของ จขกท. Beetle ก็เพียงพอแล้วแหละผมว่า

ส่วนที่เหลือก็เลือกเอาว่าชอบคันไหนมากกว่ากันแล้วแหละ เรื่องการบำรุงรักษาแน่นอนว่าต้องสูงกว่าปกติ

ต้องใส่ใจกับมันมากหน่อย แต่ถ้าเป็นผมซื้อให้แฟนหรือแฟนให้ช่วยเลือกผมเอา Beetle เพราะเหมาะกับผู้หญิงดี