ผู้เขียน หัวข้อ: ใครยังไม่ยื่นภาษีรถคันแรกรีบๆนะครับ  (อ่าน 3900 ครั้ง)

ออฟไลน์ wud007

• Newbie
  • *
ด้วยวันนี้ผมไปยื่นเอกสารคำร้อง+ใบจอง ไปขอใช้สิทธิ์รถคันแรก ที่สำนักงานกรมสรรพสามิต บางใหญ่ จังหวัดนนทบุรี
ปรากฏว่า ไปทำเรื่องตั้งแต่ 8.00โมงเช้า กลับบ้านมาประมาณ 5โมงเย็น คนหยังกะหนอนเลยครับ (เจ้าหน้าที่รับทำเรื่องแค่ 200 คิวต่อ1วัน ผมคิวที่118ครับ)

:'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ power_on

• Jr. Member
  • **
Re: ใครยังไม่ยื่นภาษีรถคันแรกรีบๆนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 19:54:53 »
 ผมแนะนำให้ทำเอกสารในอินเตอร์เน็ตไปก่อนครับวันนี้ผมไปยื่นมาที่สรรพสามิตเขต3ตรงถนนนครชัยศรีใช้เวลาไม่ถึง3นาทีครับเพราะทางสนง.จะมีห้องพิเศษไวิให้คนที่ยื่นไปแล้วทางอินเตอร์เน็ตครับผม  ;D ส่วนแถวแบบกรอกเอกสารตอนผมถึงประมาน9โมงคิวไป7ร้อยกว่าแล้วครับ :o

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
Re: ใครยังไม่ยื่นภาษีรถคันแรกรีบๆนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 20:25:50 »
กำลังมีปัญหากับไฟแนนซ์ไทยพาณิชย์ครับ ยื่นขอหนังสือสัญญาเช่าซื้อไป1เดือนกว่าแล้ว ก็ยังไม่ยอมส่งมาให้สักที โทรไปตามทุกวันจนไฟแนนซ์เลี่ยงที่จะรับสาย  เลยโทรไปคอลเซนเตอร์ของธนาคาร เขาให้ไปรับเองที่สนง.ใหญ่แถวประตูน้ำ    เซ็งมากๆกับไฟแนนซ์บริษัทนี้ หลายๆคนก็เตือนไว้ว่าถ้าเลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยง แต่ตอนซื้อรถไม่มีตัวเลือกให้เลือกเลย  :'(  
Test ..

ออฟไลน์ krajay

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 21:34:49 »
ผมแนะนำให้ทำเอกสารในอินเตอร์เน็ตไปก่อนครับวันนี้ผมไปยื่นมาที่สรรพสามิตเขต3ตรงถนนนครชัยศรีใช้เวลาไม่ถึง3นาทีครับเพราะทางสนง.จะมีห้องพิเศษไวิให้คนที่ยื่นไปแล้วทางอินเตอร์เน็ตครับผม  ;D ส่วนแถวแบบกรอกเอกสารตอนผมถึงประมาน9โมงคิวไป7ร้อยกว่าแล้วครับ :o

ขอวิธียื่นแบบทางอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ
แล้ว สรรพสามิตเขต3ตรงถนนนครชัยศรี อยู่ตรงไหนครับ

ออฟไลน์ power_on

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 22:36:22 »

ขอวิธียื่นแบบทางอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ
แล้ว สรรพสามิตเขต3ตรงถนนนครชัยศรี อยู่ตรงไหนครับ

เข้าเวปของสรรพสามิตเลยครับหรือไม่ก็เสิร์ททางGoogleว่า "รถคันแรก" แล้วหน้าเว็ปจะบอกทุกอย่างครับง่ายมากๆ
ส่วนสรรพสามิตเขต3อยู่แถวๆศรีย่านคลองประปา ตอนยื่นก็ยื่นตึกหน้าเลยตรงเซอร์วิสแท็คหรืออะไรซักอย่างไม่ค่อยแน่ใจ
เดินเข้าตึกไปอยู่ซ้ายมือเลยครับใหม่ๆน่าจะพึ่งปรับปรุง  8)
พอเจ้าหน้าที่กรอกข้อมูลใส่คอมให้เราเสร็จเค้าจะปริ๊นใบรับให้ว่าได้รับเอกสารของเราไว้ใช้เวลาแป็ปเดียวไม่ต้องเข้าคิวเลยครับ
แล้วทีนี้ก็รอ รับรถแล้วมาติดต่ออีกทีภายใน90ครับ  :D
แล้วพอติดต่อเสร็จเดินมาฝั่งตรงข้ามถนนกินเย็นตาโฟเจ้าดังต่อด้วยเลี้ยวซ้ายเดินต่อไปหน่อยไปกินผัดไท-หอยทอดสบายแฮ  ;D

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 22:55:39 »

เข้าเวปของสรรพสามิตเลยครับหรือไม่ก็เสิร์ททางGoogleว่า "รถคันแรก" แล้วหน้าเว็ปจะบอกทุกอย่างครับง่ายมากๆ
ส่วนสรรพสามิตเขต3อยู่แถวๆศรีย่านคลองประปา ตอนยื่นก็ยื่นตึกหน้าเลยตรงเซอร์วิสแท็คหรืออะไรซักอย่างไม่ค่อยแน่ใจ
เดินเข้าตึกไปอยู่ซ้ายมือเลยครับใหม่ๆน่าจะพึ่งปรับปรุง  8)
พอเจ้าหน้าที่กรอกข้อมูลใส่คอมให้เราเสร็จเค้าจะปริ๊นใบรับให้ว่าได้รับเอกสารของเราไว้ใช้เวลาแป็ปเดียวไม่ต้องเข้าคิวเลยครับ
แล้วทีนี้ก็รอ รับรถแล้วมาติดต่ออีกทีภายใน90ครับ  :D
แล้วพอติดต่อเสร็จเดินมาฝั่งตรงข้ามถนนกินเย็นตาโฟเจ้าดังต่อด้วยเลี้ยวซ้ายเดินต่อไปหน่อยไปกินผัดไท-หอยทอดสบายแฮ  ;D

ขอบคุณครับ  :D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 23:03:46 »
คนเยอะมากๆตรงบางนา รถติดยาวๆ

เพื่อนผมไป3-4วันที่แล้ว ได้คิวอีกที 26 ธันวา(เกือบไม่ทัน)

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 23:30:14 »
เชียงใหม่จะเยอะไหมนะ

ออฟไลน์ Tapanan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 00:36:04 »
เชียงใหม่ครับ ยื่นของแฟน กลางเดือนที่แล้ว ที่สันป่าตองครับ ไม่เกิน 15 นาที....

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 00:43:49 »
ของน้องยื่นไปแล้ว ไม่ยักรู้ว่ามีบังคับให้ทำเรื่องไม่เกิน 90 หลังรับใบเสร็จด้วย ผมก็งงๆ กับขั้นตอนเหมือนกันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ tae23

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 02:05:51 »

แนะนำใครที่เสี่ยงว่า จะยื่นไม่ทัน แนะนำให้ไป ที่อื่นเลยครับ บางที่เขาตั้งกฎกันเอง ไม่เหมือนกัน ลองอ่านลิ้งนี้ดูนะครับ หลายท่านรวมทั้งผมไปแล้ว สบายใจดีครับ เสียเวลา

เดินทางนิดหน่อย

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26544.0.html

ออฟไลน์ kewpi

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 07:03:51 »
ผมไปยื่น ที่สามเสน มาที่จอดรถเยอะ ทำงานถือว่าเร็วกว่าที่ปิ่นเกล้า
ผมไปถึงประมาณ9.20 น เสร็จประมาณ 11.30 น
แต่ก่อนผมไปที่ ปิ่นเกล้ามาคนเยอะมารับคิวไม่เกิน 300 คนต่อวัน

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 09:10:38 »
สรรพสามิตบางใหญ่ คนเยอะขนาดนั้นเลยหรอครับ
ผมไปยื่นตอนเดือนตุลาคม คนน้อยมากๆ
ไป 8.00 น. (จริงๆเริ่มทำการ 8.30น.)
ไม่เกิน 9.00 น. ก็เสร็จแล้วครับ

ที่เล็กๆแบบนั้นรับได้ 200 คิวเลยหรอนั่น
สงสัยใกล้หมดเขตเลยเยอะขึ้นแบบเท่าทวีคูณ เลยนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ wingzerocustom

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 10:44:59 »
มารายงานด้วยครับ เมื่อวานลองไปดูที่ตึก เล่าเป้งง่วน ตรงห้าแยกลาดพร้าว มีสำนักงานสรรพสามิต อยู่ด้วย

เข้าไปถามเจ้าหน้าที่เพื่อจะจองคิวล่วงหน้า เจ้าหน้าที่บอกว่าคิวล่วงหน้าเดือนธันวาคม หมดแล้ว ต้องมาี่ต่อคิววันต่อวัน

เค้าจะเปิดใ้ห้ต่อแถวเพื่อรับคิวตอนตีสี่ครึ่งครับ แล้วจะเริ่มให้บัตรคิวตอน ตีห้าครึ่ง ถ้าใครจะไปยื่นที่นี่ต้องทำใจครับ

เจ้าหน้าที่เลยแนะนำว่า ถ้าอยากได้เร็วให้ไปยื่นที่ต่างจังหวัดครับ จะเร็วกว่า

สำหรับคนที่ยื่นจองสิทธิ์อย่างเดียวนะครับ ถ้ายื่นที่ีไหนแล้ว ตอนยื่นเอกสารที่เหลือต้องยื่นที่เดิมนะครับไปที่อื่นไม่ได้

วางแผนการยื่นเอกสารกันดี ๆ ครับ เพราะคาดว่าหลัง motor expo คนน่าจะล้นหลามมากกว่านี้

;D
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 19:57:19 »
ไปยื่นมาวันเดียวกับ จขกท ครับ คนเยอะมากจริงๆ
ไปที่ เขต 3 ตอนแรกหลงไปห้องที่ยื่นผ่านเนต คนน้อยจริงๆครับ
สุดท้ายไปรอคิวยื่น สิริรวมแล้ว ใช้เวลา 3 ชม.ครึ่ง (ผมไปตอน 13.30 เสร็จตอน 17.00 พอดี)

ยังงงกับตัวเอง ทำไมเราไม่ยื่นทางเนตฟระ ปกติยื่นภาษีก็ทางเนตตลอด แต่ก็ได้เห็นบรรยากาศ กับ สปิริต จนท ดีครับ วันนั้นคิวทั้งหมดน่าจะประมาณ 2 พันคิวได้ โต๊ะรับยื่นเอกสาร 34 โต๊ะ