ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับเครื่องเสียง F10 525d  (อ่าน 2711 ครั้ง)

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
เกี่ยวกับเครื่องเสียง F10 525d
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 21:23:44 »
ไม่ทราบว่าผมหูตึงไปแล้วรึป่าว พอใช้มาเรื่อยๆ รู้สึกว่า เสียงมันไม่ค่อยหนักแน่นเท่าไรเลย มีวิธีทำให้เสียงbass หนักเพิ่มขึ้นได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
Re: เกี่ยวกับเครื่องเสียง F10 525d
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 23:02:23 »
525d ปรับ EQ ได้ใช่มั้ยครับ ลองไปเล่นกับตัวนั้นก่อนก็ได้นะครับ

ของที่บ้าน 520d ครับ ปรับได้แค่ ทุ้มแหลม เสียงตอนแรกแย่มากๆ ฟังไปฟังมา ปรับไปปรับมา เบิร์นซักพัก เออเห้ย โอเคเลยนา เสียงครบดีครับ เบสเบาไปจริงๆ อันนี้ต้องติ แต่เรื่องแยก stage โทนต่างๆชัดดีครับ พอรับได้ camry ตอนแรกคิดว่าเสียงยังดีกว่าเลย ฟังไปฟังมา กลายเป็น camry เบสบวมๆไปซะงั้น  :P

ออฟไลน์ bump_F10_525d

Re: เกี่ยวกับเครื่องเสียง F10 525d
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 23:10:39 »
525d ปรับ EQ ได้ใช่มั้ยครับ ลองไปเล่นกับตัวนั้นก่อนก็ได้นะครับ

ของที่บ้าน 520d ครับ ปรับได้แค่ ทุ้มแหลม เสียงตอนแรกแย่มากๆ ฟังไปฟังมา ปรับไปปรับมา เบิร์นซักพัก เออเห้ย โอเคเลยนา เสียงครบดีครับ เบสเบาไปจริงๆ อันนี้ต้องติ แต่เรื่องแยก stage โทนต่างๆชัดดีครับ พอรับได้ camry ตอนแรกคิดว่าเสียงยังดีกว่าเลย ฟังไปฟังมา กลายเป็น camry เบสบวมๆไปซะงั้น  :P

ปรับEQ ไม่ได้ครับ spec. Thai หรือว่าได้แต่ผมไม่รู้???

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 23:20:12 »

ปรับEQ ไม่ได้ครับ spec. Thai หรือว่าได้แต่ผมไม่รู้???

แหะ อันนี้ไม่ทราบครับ แต่อย่างน้อยต้องปรับ ทุ้มแหลม ได้แต่มันจะไม่ละเอียดเท่าEQ
ลองเข้าไปดูในเมนูของ CD/multimedia ไม่ก็ Radio ดูครับ แล้วเข้าไปที่เมนู Tone น่าจะมีปรับ Bass Treble ไม่ก็ EQ ได้ครับ

ออฟไลน์ Entropy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 23:37:14 »
ถ้าต่อด้วยiphone เข้าไปปรับ EQในiphoneได้เลย
 ไม่ก็ต่อด้วย snap in ผมว่าเสียงมันดีขึ้นจริงๆ