ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเรื่องฟิล์ม ทำไงดี หรือทำใจครับ  (อ่าน 3367 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanchai

• Jr. Member
  • **
ประมาณ 4 วันที่แล้ว ผมเอารถไปติดฟิล์ม ยี่ห้อนึง ที่ร้านเล็กๆแห่งนึง ผมบอกพนักงานว่า พี่ครับ เอาครึ่งคันหน้า 40(กรองแสง 40%) ครึ่งคันหลัง 60(กรองแสง 60%)
เค้าก็ตกลง ก็ตกลงรับรถใช้เวลาติดประมาณ 4ชม. (รถผมไม่มีฟิล์มเก่า) พอติดเสร็จได้เวลารับรถ ทุกอย่างโอเคเว้นแต่กระจกมองหลัง พนักงานบอกว่า พรุ่งนี้พี่จะใส่กลับเข้าไปให้นะ
ผมก็เฉยๆ ขณะขับรถกลับบ้าน สังเกตุว่า อ้าว กระจกบานหน้า กับบานด้านคนขับมันคนละสีกันนี่หว่า สงสัยติดให้ผิดแน่ๆ (ตอนนั้นรู้สึกตะหงิดๆ)

วันต่อมาให้พนักงานเอากระจกมองหลังไปใส่ให้ แล้วถามเค้าว่า พี่ๆ ทำไมบานหน้ากับบานข้างมันสีไม่เหมือนกันเหรอ เขาก็ตอบกลับมาว่า พี่กลัวเวลาขับกลางคืนแล้วมองไม่เห็น (ในใจผมคิด อ๊อออออ เหรอออออ) ผมก็ไม่ได้คิดอะไรนะ คิดซะว่าช่างมัน

หลังจากไปติดกระจกมองหลังได้วันเดียว ตอนขับรถเรื่อยเริ่มได้ยินเสียงดัง ฝึดๆๆๆๆ ฝึดๆๆๆ ลองสังเกตุตอนที่เร่งเครื่อง พอเครื่องสั่น ถึงจะดัง ลองจับคอนโซลก็ไม่ใช่ จับนู่นนี่ กดๆดู ก็ไม่ใช่ ลองสังเกตุที่ฟิล์มบานหน้า อ่าววว ฟิล์มร่อนนี่หว่า แต่บังเอิญว่าวันนี้เป็นวันอาทิตย์ร้านปิด กะจะไปหาพรุ่งนี้ซะหน่อย เลยอยากรู้ว่าจะพูดกับพนักงานยังไงดีครับ ถึงจะบัวไม่ให้ช้ำน้ำไม่ให้ขุ่น

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
Re: ปัญหาเรื่องฟิล์ม ทำไงดี หรือทำใจครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 15:12:41 »
ก็แจ้งเค้าไปตามตรงเลยครับว่าเราเจอปัญหาอะไร อยากให้เค้าช่วยดู ช่วยแก้ไขให้หน่อย เราบอกเขาดีๆ ผมว่าก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร รถผมยังเคยเอาไปเคลมเรื่องฟิล์ม เค้าก็เปลี่ยนให้ใหม่โดยไม่มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ Au

• **
Re: ปัญหาเรื่องฟิล์ม ทำไงดี หรือทำใจครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 19:04:24 »
เรื่องฟิล์มร่อน อยู่ในประกันของฟิล์มครับ แจ้งทางร้านได้เลย

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 19:14:49 »
แจ้งร้านได้เลยครับ ฟิลม์รับประกันอยู่แล้ว
แต่งงว่า ทำไมดังตอนเร่งเครื่องครับ ฟิลม์ร่อน???
S3 - F30
X1 - E84

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 20:04:00 »
ฟิล์มร่อนจากกระจกลงมาโดนคอนโซลหน้ารถอ่ะครับ พอเร่งเครื่องรถก้อสั่นอ่ะคับ มันเลยสะเทือนไปถึงฟิล์ม ่ะครับ แหะๆ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 20:05:34 »
ว่าแต่เค้าจะลอกฟิล์มออกแล้วติดใหม่มั้ยครับ หรือว่ากรีดส่วนที่ร่อนแล้วติดเสริมเข้าไป

ออฟไลน์ Au

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 20:22:42 »
ต้องลอกติดใหม่แล้วแหละ กาวติดกับกระจกไปแล้ว ฉีดน้ำกรีดใหม่จะเป็นรอยเส้นเลยครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 22:00:11 »
อย่าทำใจ ให้ไปทำใหม่ครับ แล้วถ้าแก้แล้วท่านอยากให้สีเหมือนกันก็บอกได้เลยครับ

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 05:05:15 »
 8)
ไม่ต้องตกใจไปครับ

หน้าที่ทางร้านเค้า คุณบอกเค้าตามที่สั่งตอนแรก มีปัญหาเค้าต้องแก้ ไม่ใช่เรื่องที่คุณจะมานั่งอาทรณ์ร้อนใจ หรือเป็นกังวล เงินเราเราเสียแล้ว ผู้ค้าที่ดีย่อมต้องรับผิดชอบครับ

หากเค้าไม่รับผิดชอบ รีบมารายงานเลยครับ เดี๋ยวพี่ๆเพื่อนๆเราจะตามไปจัดหนักให้

55555
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...