ผู้เขียน หัวข้อ: มันไม่ง่ายเลย,,, ที่แฟนบอลไทย จะมากันเยอะเหมือนแฟนบอลมาเล  (อ่าน 6046 ครั้ง)

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
มันไม่ง่ายเลย,,, ที่แฟนบอลไทย จะมากันเยอะเหมือนแฟนบอลมาเล
....แต่ ซึ้ง ,,, 900+ ชีวิตที่ตามไปเชียร์จริงๆ
....บ้านเรา ,,, ทีมชาติเตะ คนดูยังสู้บอลดาราไม่ได้เลย  :-\

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
ใช่ครับ คนดูในสนามเยอะมากๆถ้าบ้านเรามีบรรยากาศอย่างนี้บ้างแข่งกับชาติไหนก็ไม่กลัว

ออฟไลน์ PeckPeck

• Jr. Member
  • **
คนมาเลเซียไปดูบอลเยอะมากกกก เต็มความจุของสนาม 80,000 ที่นั่ง(ถ้าผิดขออภัย) แต่สนามที่ไทยน้อย
อย่างน่าใจหาย.    ถ้าได้แชมป์รายการนี้ คนดูอาจจะเยอะขึ้นก้ได้นะครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เดี๋ยวนี้คนไทยเป็นอะไรกันก็ไม่รู้
ขนาดกีฬาแห่งชาติที่เชียงใหม่
สนามอ้างว้างมากครับ

ออฟไลน์ rakchatb

• **
ทีมไทยเราสู้ได้อยู่แล้ว แต่ขอว่าอย่าประมาทเท่านั้นครับ...สู้ๆ

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
แต่เตะสนามศุภฯ อาจเต็มความจุได้นะครับนาทีนี้
บรรยากาศก็เร้าใจกว่าราชมังฯ

แต่ว่าเชียร์ไทยจะร้องเพลงอะไรกัน
..เห็นมาเลย์กอดคอ ร่วมกันร้องเพลงเชียร์เป็นปึกแผ่นดี
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เยี่ยมครับ ขอให้ตั้งใจเล่น เอาจริงๆก็ไม่แพ้หรอก

แต่เตะสนามศุภฯ อาจเต็มความจุได้นะครับนาทีนี้

ทำไมถึงเร้าใจกว่าที่หัวหมากล่ะครับ

ออฟไลน์ IncarRus

แต่ว่าเชียร์ไทยจะร้องเพลงอะไรกัน
..เห็นมาเลย์กอดคอ ร่วมกันร้องเพลงเชียร์เป็นปึกแผ่นดี

Thai Ticket ,,, ประกาศเมื่อวาน, ตั๋ว 17000 ใบ หมดเกลื้องแล้วคับ
....แต่ความจุ,,, 19000+ ที่นั่ง, อาจจะเป็นบัตรเสื่อหรือบัตร VIP ด้วย

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
เยี่ยมครับ ขอให้ตั้งใจเล่น เอาจริงๆก็ไม่แพ้หรอก

ทำไมถึงเร้าใจกว่าที่หัวหมากล่ะครับ

น่าจะได้อารมรณ์จากความขลังและเก่าแก่ของสนามแห่งนี้ สมัยยุคเอเชียนเกมส์ที่ไทยเป็นเจ้าภาพยุคบุกเบิกอ่ะคะ
Merc Addicted

ออฟไลน์ Ruksadindan

น่าจะได้อารมรณ์จากความขลังและเก่าแก่ของสนามแห่งนี้ สมัยยุคเอเชียนเกมส์ที่ไทยเป็นเจ้าภาพยุคบุกเบิกอ่ะคะ
ก็ว่าทำไมผมไม่รู้นะครับ

ยังไม่เกิดนี่เอง 555555555

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ทันสนามศุภฯ คิงส์คัพ ไปนั่งกันเต็มลู่วิ่ง เวลานักเตะจะทุ่ม หรือ เตะมุม ลำบากน่าดู
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ templeboy

อย่างนึงที่ทำให้คนไม่ไป ไม่ใช่เรื่องของผลแพ้ชนะที่คิดว่าจะเป็น

แต่เพราะหมด "ศรัทธา" ในตัวผู้แทนของพวกเค้า....ซึ่งไม่ใช่แค่นักเตะ แต่หมายถึงทีมงานและระบบทั้งหมดของสมาคมฟุตบอลไทย
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ archian

ไม่มีที่จอดรถ .... เพียงพอ

ออฟไลน์ WhoIsI

• **
อย่างนึงที่ทำให้คนไม่ไป ไม่ใช่เรื่องของผลแพ้ชนะที่คิดว่าจะเป็น

แต่เพราะหมด "ศรัทธา" ในตัวผู้แทนของพวกเค้า....ซึ่งไม่ใช่แค่นักเตะ แต่หมายถึงทีมงานและระบบทั้งหมดของสมาคมฟุตบอลไทย

เมื่อก่อนโดนเรียนไปดูบอลไทยเตะนั่งรถเมล์ไป ตอนนี้ยังขี้เกียจอ่านข่าวที่เกี่ยวข้องเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

วีวี่ 55+

ออฟไลน์ RVgFhUTy

• Newbie
  • *
    • facebook.com/weloveballthai
เยอะไป เดี๋ยวก็ตีกันอีกแหละครับ