ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่ กทม รอบๆ กทม ใกล้ๆ กทม แล้วไม่ได้ไปงาน motor expo บางครับ?  (อ่าน 5326 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport

ผมคนนึงละที่ไปมาทุกปีย้อนไป4-5ปี ยกเว้นปีนี้ว่าจะไปมัวแต่ทำนู่นทำนี่ รู้ตัวอีกทีวันสุดท้ายเค้าเก็บกลับบ้านกันหมดแล้ว สรุปไม่ได้ไป

ออฟไลน์ Parinceo

ผมครับ อยากไปอ่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมอยู่ใน กทม. อยากไปครับ แต่ไม่มีโอกาสได้ไปเลย

ครั้งล่าสุดนี่ จำได้ว่าไปที่ไบเทคเมื่อ 3-4 ปีที่แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2012, 23:20:21 โดย iVeyroN »

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
ไม่ได้ไปเหมือนกันครับ รู้สึกเฉยๆมาก ความจริงอยากไปเก็บข้อมูลทำวิจัย แต่ก็ไม่ว่างครับ

เสียดายเรื่องงานมากกว่า
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ไม่อยากไปเลยครับ แวะเวียนตามโชว์รูมยังสบายกว่าไม่ต้องมาเดินเบียดกัน ;)

ออฟไลน์ HYDE--

ไปทุกปีครับ ปีนี้ก็ไป แต่ได้ไปแค่วันเดียว แถมไปคนเดียว เดินก็ไม่ทั่ว

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
ความจริงปีนี้ก็ไม่อยากไปครับ รถติด หาที่จอดรถยาก เบียดเสียดผู้คนด้วย ถ้ามีในใจแล้วว่าจะซื้ออะไร ตรงดิ่งไปโชว์รูมเลยดีกว่า

แต่เผอิญคุณพ่ออยากไปเดินเล่นในงานด้วย ในที่สุดก็ได้ไปครับ

ออฟไลน์ honoiuiu

ผมคนนนึงละครับไม่ชอบเลยคนเยอะๆ

ออฟไลน์ bs

อยากไปครับแต่ไกลก็เลยไม่ไปดีกว่าหาที่จอดรถก็ยากคนก็เยอะ
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ holahola66

เค้าา  เมียไม่ให้ไป  ;D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ผมพึ่งเคยไปครั้งแรกนี้แหละ ปกติอยู่ต่างจังหวัด ตอนนี้ย้ายมาเรียนในกรุงเทพ เลยลองไปดู ;D

ออฟไลน์ Buffy

ไปครั้งสุดท้ายตอน bmw e90 เปิดตัวครั้งแรก จำได้เลย

หลังจากนั้นไม่ได้ไปอีกเลย ทั้งขี้เกียจ ทั้งรถติด

ออฟไลน์ Monn

ผมคับ  ขับผ่านไปหลายรอบ แต่ไม่คิดจะแวะเข้าไปเลย ตรงไปโชว์รูม จอง ได้แคมเปญเดียวกันครับ
จอดรถยาก คนเยอะ แถม คนข้างกายขี้เกียจ เลยไม่อยากไปคนเดียว  ;D
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ไม่ได้ไปครับ ขนาดเมียบอกให้ไปดูพริตตี้ กลัวไปแล้วได้ ของแต่งรถ สิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ imneng

คนไปเยอะกว่างานบ้านและสวนฯ ที่เพิ่งจบไปก่อนหน้าอีกค่ะ

ไปมา 2 วัน เท่าที่สังเกต คนจะมาสองระลอก ช่วงเช้าเลยตั้งแต่เปิด กับ ช่วงเย็น ๆ 4-5 โมง ค่ะ ที่จอดรถบนตึกจะมีกำลังดีเลย ดังนั้นถ้าไม่ไปเช้าก็ต้องไปเดินเย็นเลยอ่ะคะ
Merc Addicted

ออฟไลน์ nirvanapoint

ไปเกือบๆจะทุกปีครับ
ชอบไปครับอยากดูรถ และถ้างานแบบนี้ มันดูรถได้จุใจดีครับ
ไปทีเดียวดูได้หลายยี่ห้อ นั่งมันทุกคันที่อยากลอง อิอิ  ;D

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
ชอบการดูรถ แต่ไม่ชอบการเบียดเสียดมากๆ แย่งกันไปหมดทุกอย่าง ช่วงหลังๆ เลยไม่ได้ไปครับ  :'(
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Lammerison

ผมไม่ได้ไปครับ เพราะรถก็เหมือนเดิมๆ จริงๆอยากไปดู Brio Amaze แต่ว่าไปดูที่ showroom ดีกว่า

ออฟไลน์ gorilla

ไม่ได้ไปมาหลายปีแล้วครับ  ไม่มีตจุดประสงค์ที่ต้องไปครับ ตัวงานก็งั้นๆอ่ะครับ  ถ้าโชรถต้นแบบเหมือนเมืองนอกผมคงไปดูครับ  นี่เหมือนตลาดนัดมากกว่า

คนเยอะ รถติด

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เพราะซัพเวย์ทำให้ผมยังไปอยู่ทุกวันนี้  ;D

(เข้างาน บัตรฟรี แต่ที่จอด 30 บาท แซนวิช 139 ตกลงมางานเพื่อออ!!!)  ;D

แต่ส่วนตัวชอบไปดูรถเปิดตัวใหม่มากกว่า ลูบๆ คลำๆ แล้วก็กลับบ้าน

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ไม่ได้ไปมานานแล้วครับ จำไม่ได้เมื่อไหร่
จำได้ว่าที่ไปครั้งสุดท้าย
นิสสันยังขาย Cefiro รุ่นฉลอง 50 ปีอยู่ครับ ฮ่าๆๆๆ

ได้ฤกษ์ซื้อรถทีไร ไม่เคยตรงกับช่วงงานเลยครับ
อยากดูคันไหนเป็นพิเศษแวะเวียนไปโชว์รูมหรือตามห้างมากกว่าครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

ไม่อยากไปดูให้เกิดกิเลส

ไว้จะซื้อคันใหม่ค่อยไปดู

ออฟไลน์ 2k

ถ้าไม่ได้จะซื้อรถไม่รู้จะไปดูทำไมน่ะครับ ไหนจะต้องโดนเซลมองตั้งแต่หัวจดเท้าวิเคราะห์ความรวยของเราอีก ไว้รอถึงคราวซ์้อใหม่แล้วค่อยไปดูดีกว่า  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ keng

ผมเองไม่ได้ไปมาสิบปีละ เพิ่งไปปีนี้แหละครับ เจาะจงพาแฟนไปดู A class โดยเฉพาะ

ออฟไลน์ golf8023

อยู่กทม.แต่ไม่ได้ไปครับ
ปกติไปทุกปี ปีละสองครั้ง จุดประสงค์คือไปถ่ายรูปพริตตี้ ;D

แต่ปีนี้ไม่ได้ไปครับ เพราะมั่นใจว่าคนจะเยอะมากจากภาษีคันแรก แล้วพริตตี้ระยะหลังๆผมเห็นแต่หน้าเดิมๆแต่เปลี่ยนค่ายไปเรื่อย เมือตอนต้นปีถ่ายมาหน้าซ้ำกับปีที่แล้วหลายคน  ;D

ออฟไลน์ litle

• Jr. Member
  • **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
อยู่กรุงเทพ ไม่ได้ไปครับ ทั้งที่มีวันหยุดว่าง ๆ บัตรก็มี(ให้คนอื่นไปแล้ว)
เหตุผลน่าจะเป็นเรื่องเดียว......เพิ่งเปลี่ยนรถใหม่มาครับ
แต่ใจก็อยากไปครับ ที่อยากไปเพราะอยากไปดู 2 ล้อครับ
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ไม่ได้ไปครับ เราจะดูรถแต่ไอ้พวกที่จะไปด้วยมันจะไปดูคนข้างรถ ไม่ได้ไปดูรถ เลยไม่อยากไป

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ได้ไปอ่ะครับ เกิดขี้เกียจ

ออฟไลน์ Gung_SG

• Newbie
  • *
    • http://www.facebook.com/PiyaAmorn
ไม่ได้ไปครับ กลัวไปแล้วเกิดกิเลส ^^

เลยไม่ไปดีกว่าครับ แหะๆ
"Ordinary Industrial Designer who live in Bangkok"