ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่คุณบอกกับตัวเองว่า จะไม่มีวันซื้อรุ่นนี้แน่ คือรถอะไร  (อ่าน 17352 ครั้ง)

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
เห็นช่วงนี้คนซื้อรถมากครับ มาตั้งคำถามแบบ สนุกๆ (อย่าเครียดครับ) ว่า รถที่คุณบอกกับตัวเองว่า จะไม่มีวันซื้อรุ่นนี้แน่ คือรถอะไร
ขอภาพประกอบหน่อยก็ดีครับ เพราะบางรุ่นอาจจะไม่เคยมีคนเห็น

ออฟไลน์ decptt

มายบัค ครับ
(มันแพงอ่ะ  ;D ;D ;D)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

;D ;D

ออฟไลน์ Devil13

ส่วนตัวผมไม่ชอบรุ่นปลัด... นะครับ คิดว่าไงก็ไม่ซื้อแน่ๆเพราะหน้าตาไม่โดนเอาซะเลย คนที่ใช้อยู่อย่าโกรธผมน้า... ;D

ส่วนตัวผมไม่ชอบรุ่นปลัด... นะครับ คิดว่าไงก็ไม่ซื้อแน่ๆเพราะหน้าตาไม่โดนเอาซะเลย คนที่ใช้อยู่อย่าโกรธผมน้า... ;D

ปลัด..? ไทรทั่นหรอครับ

ออฟไลน์ Devil13

จุ๊ๆ อย่าดังไปครับ เดียวแฟนคลับมาเล่นงานผม  ;D
ผมก็เคยนั่งรถคันนี้นะยอมรับว่าชอบภายใน และช่วงล่าง ติดอยู่หน้าตาอย่างเดียวซึ่งสำคัญมากสำหรับผม  ;)

ออฟไลน์ Action

เอาที่ไม่อยู่ในหัวเลยนะ แบบว่าถ้าที่บ้านซื้อมาแล้ว โกรธจริง ๆ ด้วย

1. Vios
2. Yaris
3. Navara
4. Tata
5. รถตู้ทุกประเภท ยกเว้น H1
6. รถสิบล้อ ซื้อมาก็ไม่มีที่จอด ;D
7. Super Car ซื้อมาไม่มีปัญญาเติมน้ำมัน แต่ก็อยากได้นะ :D
8. รถตระกูล PPV รู้สึกซื้อมาแล้วมันเสียเปรียบไงไม่รู้
9. รถยนต์ที่ลดต้นทุนจนน่าเกียจ
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ XL_SiZe

8) ไม่มีครับ

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
HONDA CRV ตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ Gottinho

Altis ครับ ไม่อยากเหมือนแท็กซี่ อะ

จุ๊ๆ อย่าดังไปครับ เดียวแฟนคลับมาเล่นงานผม  ;D
ผมก็เคยนั่งรถคันนี้นะยอมรับว่าชอบภายใน และช่วงล่าง ติดอยู่หน้าตาอย่างเดียวซึ่งสำคัญมากสำหรับผม  ;)

ถ้าพี่ตูน บอดี้ มาอ่านนะ มีเคือง  ;D ;D

ออฟไลน์ KIM NNC

ถ้าเป็นผม Brio คันนี้ครับ เสียวโดนแทงข้างหลัง ทะลุถึงพวงมาลัยแน่

np72

• บุคคลทั่วไป
honda brio
civic fb
mitsubishi mirage

ออฟไลน์ keamglad

• Sr. Member
1. รถทุกรุ่นที่ติด ngv มาตั้งแต่โรงงาน

2. civic FB  รับไม่ได้กับภาพลักษณ์หน้าตา และยในแบบนี้ มากๆๆๆ
ไม่เข้าใจฮอนด้ารุ่นที่แล้วประสบความสำเร็จในการทำรถให้ดูทันสมัย ดูสปอรต์
แต่พอเปลี่ยนรุ่น กลับพยายามจะไปเลียนแบบแนวทางโตโยต้า เปลี่ยนรถให้ดูแก่ลง ดูลุคเก่าลง สปอรต์น้อยลง ดูติ๊มๆมากขึ้น
ถ้าจะเลียนแบบโตโยต้า สู้ไปพัฒนารถให้มันทน ให้มันเสียยากๆแบบเค้าดีกว่าแต่คงภาพลักสปอรต์ไว้

ออฟไลน์ mongolias

บอกไม่ได้แฮะ
รถทุกรุ่นมีข้อดีข้อด้อยทั้งนั้น
แต่ถ้าจะเทียบสเปครถ ก็คงประมาณ เชอรี่ QQ ที่ภายในแคบมาก + วัสดุไม่น่าประทับใจเลย

ออฟไลน์ Buffy

ผมไม่มีวันที่จะซื้อรถที่ไม่ใช่แบรนด์ของยุโรปและญี่ปุ่นครับ

ไม่ใช่อะไรน่ะครับ

เจ็บมาเยอะครับ

ออฟไลน์ ton4965

• Newbie
  • *
ทาทา ซีนอน ครับ

ออฟไลน์ Worapan7

• Jr. Member
  • **
ความคิดผมเมื่อต้นปี
Swift "รถเลียนแบบ อย่าหวังจะได้เงินกรู"
Civic FB "อุตส่าห์รอ ผิดหวังมาก สวยสู้รุ่นเก่าไม่ได้"
แต่หลังจากหาข้อมูลในเวปนี้และไปทดลองขับ
วันนี้ทั้งสองคันจอดอยู่ที่บ้านเรียบร้อย  ::)
และหลงรัก Swift มากขึ้นทุกวัน

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
DFM รถจีน ไม่คบหาแน่ไม่ไว้ใจแถมไม่มีศูนย์

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
Altis ครับ ไม่อยากเหมือนแท็กซี่ อะ
+1 เอาด้วยเหตุผลเดียวกัน อิิอิ ;D

ออฟไลน์ ichok

โปรตรอนซากา

ออฟไลน์ Severus Snape

VIOS ครับ มันเป็นรถมหาชนเกินไป ใคร ๆ ก็ใช้ และที่สำคัญ Interior Design มันเชยมากกกกก
จริง  ALTIS ก็ไม่ชอบ แต่พอเห็นรุ่น Auris ตัวใหม่แล้ว ก็รู้สึกว่าหลัง ๆ ดีไซน์โตโยต้าดูเริ่มดีขึ้นมาบ้าง

ออฟไลน์ IncarRus

Yaris ,,, คันเร่งหน่วง(เกิ๊นนน) , เด้ง ยังกะลูกปิงปอง, แพง

ปล. กระทู้นี้ สุ่มเสี่ยงต่อการเกิดดราม่าจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ coconut

• **
คงจะเป็น ทาทา  อะครับ ต้องปรับปรุงอีกเยอะแยะหลายจุด

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
Tata, Innova, Avanza ไม่ชอบเรื่อง Design ล้วนๆ ครับ

ออฟไลน์ peak14405

เมื่อวานน้องชายมาถาม เฮ้ยย ถ้าซื้อมินิ เอามะ? ผมบอกแบบไม่คิด ไม่เอา ไม่ชอบบ

ฉะนั้นคงเป็นมินิทุกรุ่นแหละมั้งครับ ไม่ชอบดีไซน์ คหสต ล้วนๆ 55

ออฟไลน์ superden

คงไม่มีใครเครียดนะครับ ผม จขกท เอง
ตอนแรกผมตั้งใจว่า จะไม่ซื้อมิราจแน่ๆ  สวิฟคือรถที่ต้องการ แต่พอเปิดตัวออกมา ไปดูตัวจริง ทราบราคา วิเคราะห์ฐานะ รายได้ ความเหมาะสม บอกกับการปรึกษาภรรยา สรุปว่า ผมกลับเลือกมิราจ  ไม่สนใจสวิฟซะงั้น

ออฟไลน์ countryman

• **

ผมคิดแบบท่านนะตอนมันออกใหม่ๆ แต่พอเจอtriton plusเข้าให้ตอนนี้มันจอดอยู่ที่บ้าน1คัน เพราะ ผบ.ชอบ
แถมบอกไม่ชอบ dmax แบบคนทั่วไปซะอีก ผมว่ามันก็สวยนะแต่ไอ้เอวคอดๆนี่แหละไม่สวยสำหรับผม
คันไหนที่ ผบ.ไม่ชอบผมก็ไม่ชอบแหละ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Cpete

เอาที่ไม่อยู่ในหัวเลยนะ แบบว่าถ้าที่บ้านซื้อมาแล้ว โกรธจริง ๆ ด้วย

1. Vios
2. Yaris
3. Navara
4. Tata
5. รถตู้ทุกประเภท ยกเว้น H1
6. รถสิบล้อ ซื้อมาก็ไม่มีที่จอด ;D
7. Super Car ซื้อมาไม่มีปัญญาเติมน้ำมัน แต่ก็อยากได้นะ :D
8. รถตระกูล PPV

คุณHITMAN bt50proใช้ดีไปถึงไหนแล้วคับ =) ไปใส่กล้องมองหลังมารึเปล่าคับ

ออฟไลน์ MystogaN

Ssangyong Stavic ....  :P