ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่คุณบอกกับตัวเองว่า จะไม่มีวันซื้อรุ่นนี้แน่ คือรถอะไร  (อ่าน 17337 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
ford ranger(และพองเพื่อนอีกหลายรุ่น) สวยแต่รูปจูบศูนย์บริการไม่หอม   ชอบแต่ต้องข่มใจไว้ ไม่เอาอย่าไปยุ่งกับมัน

ออฟไลน์ hutzero

รถจีน

ขอเลย อย่ามาให้เจออีกเลย

มาเลย์ ยังพอรับได้ แต่ รถจีน นี่ขอบาย

รถจีนผมขอบายเฉพาะรถนะ   ;D

ถ้าถามรถที่ไม่มีวันซื้อเลยคงไม่ใช่รถจีนหรืออินเดีย  เพราะพวกนี้เลือกตัวราคาถูกๆ
มาเอาไว้จ่ายตลาดหรือรับจ้างขนของได้คุ้มค่าตัว    

ดังนั้นตัวเลือกผมคงเป็น  LP760-4  เพราะ "ไม่ซื้อแน่นอน  เพราะไม่มีตังซื้อแน่นอน" ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2012, 15:57:43 โดย hutzero »

ออฟไลน์ MC Stradale

ถ้าเป็นพวกรถตลาดๆนะครับ Toyota Yaris จะเป็นรถที่ผมไม่อยากซื้อมากที่สุด

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
รถที่ซื้อมาแล้วทำให้ผิดหวัง และไม่คิดจะซื้อมันอีก

ออฟไลน์ archian

Vios  ตำแหน่งเรือนไมล์เห็นแล้ว...ส่ายหัวทุกที เฮ้อ...

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Vios  ตำแหน่งเรือนไมล์เห็นแล้ว...ส่ายหัวทุกที เฮ้อ...
+1 ครับ
ฟอร์ดทุกรุ่นไม่เอาเลย ไม่ไส้ใจสักนิดเดียว
อัลติสโบกเอาดีกว่า แถมแท็กซี่บางคันมีเครื่อง1800ซีซ๊ด้วย
ex เว้นไว้ก่อน มันกินน้ำมันดุ
yaris โนววววววว
fortuner innova ไม่เลยสักนิด innova พาผมกับครอบครัวเกือบตายมาแล้ว ร่อน พอๆจบ
นอกนั้นแล้วแต่ที่เห็นครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ HYDE--

Vios Yaris Altis Camry 2.0G ไม่ซื้อเพราะ ไม่เห็นการพัฒนา

ส่วน Camry HV ผมชอบ

ออฟไลน์ thevkel

• Jr. Member
  • **
ไอ้รถจีนที่วัด NCAP ได้ 0 ดาวอ่ะครับ จำชือไม่ได้ละ...

ออฟไลน์ Chibiki

• **
Altis ครับ ไม่อยากเหมือนแท็กซี่ อะ
ผมก็คิดเหมือนกันครับ ( ' v ' )

รถที่ขับแล้วมันไม่เข้ากับตัวผม นั่งไม่สบายอย่างเช่น viosรุ่นปัจจุบันเป็นต้น รถอะไรก็ไม่รู้นั่งขับก็เมื่อย ขับไปนานๆปวดหลังอีก คันเร่งก็หน่วง :-\

ออฟไลน์ promay

• **
Brio, Vios, Yaris, Altis, Civic FB, Accord แล้วก็ยี่ห้อแปลกทั้งหลาย ;D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
รถยนต์ยี่ห้อ Honda ทุกรุ่นครับ ตระกูลผมไม่มีใครใช้เลยแหละ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ raygun

.
.
Toyota ทุกรุ่น
: สมัยเด็กๆชอบแบรนด์นี้มาก เป็นแบรนด์โปรดในดวงใจ
แต่พอโตขึ้นๆ รู้สึกดีไซน์มันแย่ลงเรื่อยๆ แถมยังทำให้รู้สึกว่า
จะทำรถออกมายังไงก็ได้ เพราะคนไทยรอซื้ออยู่แล้ว
ไหนจะเรื่องเกียร์ 7 speed ใน altis อีก
.
.
พวกรถแบรนด์แปลกๆทั้งหลายเช่น ซีตรอง เปอโยต์ อัลฟ่า ออดี้
เพราะซื้อรถมาไม่อยากมีปัญหาเวลาหาที่ซ่อมกับรออะไหล่
เพราะเคยมีประสบการณ์ตรงมาแล้ว ว่าซื้อรถเอาได้เอามาใช้
อย่างสบายใจ

ออฟไลน์ marksss

• **
รถญ๊๋ปุ่นทุกยี้ห้อ

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• Sr. Member
  • รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
อีโค่คาร์   march   เพราะ ไม่ชอบไฟท้าย มันตั้งๆ เหมือนกระบะ   

ซัยคอมแพ็ค  อะไรก็ได้  แต่ต้องไม่ใช่ ยาริส    ราคาโหด เกินออฟชั่น

กระบะ    ไม่ชอบ   นาวาร่า   เพราะไม่รู้พี่แกจะเหลี่ยมไปไหน   เบาะหลังรุ่นสี่ประตู กว้างกว่าแคบมาสด้านิดเดียว

เก๋งคอมแพ็ค   ไม่ชอบ อัลติส  เพราะ โหลๆมากๆ  FB ยังดูดกว่า

เก๋งใหญ่  ม่ายชอบ   Camry  เบื่อพวก taxi สนามบิน  ไล่จี้ตรูดทุกวัน

PPV  ขอลา   หมู 7   พี่แก จะอยู่ นานไปแล้ว

สปอร์ต   รถพรีีเมี่ยม  ยังไม่คิด   หมดตังค์ผ่อนแล้ว

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ alankarm

• Full Member
Eco Car รับไม่ได้จริงๆทุกรุ้น ยกเว้น swift

ทำไมมันลดต้นทุนจนน่าเกลียด ขนาดนั้น

เอาเปรียบผู้บริโภคเกินไป

ออฟไลน์ 6162002

Eco Car รับไม่ได้จริงๆทุกรุ้น ยกเว้น swift

ทำไมมันลดต้นทุนจนน่าเกลียด ขนาดนั้น

เอาเปรียบผู้บริโภคเกินไป
เห็นด้วยครับ ยิ่ง Brio ภายในพลาสติกมาก เก็บเสียงทุเรศมาก
แต่ Almera ผมพอรับได้นะ ^^"

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
รถอะไรก็ตามที่ไม่ใช่ยี่ห้อ nissan ผมไม่ซื้อ ทุกวันนี้ขับ tiida m/c หล่อล่ะ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

รถมอเตอร์ไซด์ รถATV รถถัง รถไฟ ไม่ซื้อแน่นอนครับ
ส่วน รถทางการเกษตร รถตัก รถบรรทุกอาจมีโอกาสได้ซื้อครับ

ที่เหลือก็ซื้อได้หมดแต่ต้องเหมาะกับการใช้งาน
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ balliblue

1. altis รถบ้าอะไร ราคา แปดแสนกว่า เรือนไมล์ธรรมดา วัสดุห่วยเข้าขั้น เครื่อง 1.6 เกียร์ 4 สปีด การเก็บรายละเอียดก็ห่วย ฝาท้ายไม่บุ ไม่ปิด แถมเหม็นพลาสติกโคดๆ (นึกว่าคิดไปคนเดียว) อยากนั่งอย่างว่าไปโบกเอา
2. vios เรือนไมล์อยู่ตรงกลางจะให้คนนั่งอ่านความเร็วให้ฟังเรอะ ห้วยยๆ
3. yaris รถตาหน้าโปน ไฟหลังเหมือนยักษ์ ไม่ไหวๆ
4. brio ถ้าไม่อยากตายอย่านั่งหลัง
5. mazda 3 ไฟท้าย มองแล้วดูน่ากลัวเหมือนตาปีศาจ รถหน้าไหว้หลังหลอกจริงๆ
6. ford ทุกรุ่นกลัวดับกลางอากาศจริงๆ

ออฟไลน์ beercs

ถ้ารถตลาดทั่ว ๆ ไป มีโอกาสซื้อทุกคัน  เพราะบางที เราไม่ชอบ  แฟนเราอาจจะชอบ  หรือ อนาคตลูกเราอาจจะชอบ

ไม่มีวันซื้อแน่ ๆ เลยเหรอ

น่าจะเป็นพวกรถ CC สูงแบบเว่อร์ ๆ
เช่น
รถ Supercar
รถ Full size pickup  หรือ Full size suv
รถพวกนี้ 5-6 พัน cc  ไม่รู้จะใช้เพื่ออะไร  กินน้ำมันมาก  น้ำมันก็จะหมดโลกอยู่แล้ว   ไม่มีทางได้ซื้อแน่ ๆ

ออฟไลน์ PeckPeck

• **
Yaris
Brio
ตงฟง
รถไฟ รถถัง
และ Super car ไม่มีปัญญาเติมน้ำมันจริงๆ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผมเชื่อว่า รถทุกรุ่น มีคุณงามความดีในตัวครับ

ถึงแม้จะรูปร่างหน้าตาไม่น่ารัก อย่าง FIAT Multipla แต่มันก็จุใช้ได้

หรือแม้จะกระเด้งกระดอนอย่าง AVANZA แต่ผมว่า มันก็ทน และดูแลรักษาง่าย

หรือท้ายสั้นกุดอย่าง BRIO คุณคงจะรักมันเพียงเพราะว่า คุณหาที่จอดที่ทำงานส่วนตัวได้ง่าย

กว่ารถคันเก่าโดยที่ไม่มีใครมาแย่ง

หรือแม้จะเป็นรถจีนราคาำสอง-สามแสน แต่ถ้ามันใช้ได้ดีกว่ารถเข็น และพาคุณไปทำมาค้าขาย

ได้ไกลกว่าที่เคย ก็น่าใช้ไม่ใช่เล่น

ต่างคน ต่างสไตล์ครับ ผมรักรถทุกคัน (นางงามมาก)

ออฟไลน์ Thailand01

BT50 PRO รถดีนะ เครื่องดี ข้างในสวย รถอารมภ์ดีเกิน ยิ้มมาแต่ไกลเลย 555 คหสต.มันตลกๆอ่ะครับจะให้ซื้อคงไม่ซื้อให้ฟรีก็เอาอยู่ครับ ^^~
^^~

ออฟไลน์ eight

ผมเชื่อว่า รถทุกรุ่น มีคุณงามความดีในตัวครับ

ถึงแม้จะรูปร่างหน้าตาไม่น่ารัก อย่าง FIAT Multipla แต่มันก็จุใช้ได้

หรือแม้จะกระเด้งกระดอนอย่าง AVANZA แต่ผมว่า มันก็ทน และดูแลรักษาง่าย

หรือท้ายสั้นกุดอย่าง BRIO คุณคงจะรักมันเพียงเพราะว่า คุณหาที่จอดที่ทำงานส่วนตัวได้ง่าย

กว่ารถคันเก่าโดยที่ไม่มีใครมาแย่ง

หรือแม้จะเป็นรถจีนราคาำสอง-สามแสน แต่ถ้ามันใช้ได้ดีกว่ารถเข็น และพาคุณไปทำมาค้าขาย

ได้ไกลกว่าที่เคย ก็น่าใช้ไม่ใช่เล่น

ต่างคน ต่างสไตล์ครับ ผมรักรถทุกคัน (นางงามมาก)

ชอบครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
PPV ครับดูไม่คุ้มยังไงก็ไม่รู้

แต่คุณพ่อก็ซื้อมา  - -*

ออฟไลน์ gratter

• Newbie
  • *
ผมเ้อาเป็นที่มีโอกาสซื้อได้จริง แต่ยังไงก็ไม่เอาคือ yaris vios brio แบบว่าถ้าบังคับว่าต้องซื้อแค่ 2 ยี่ห้อนี้ 3 ตัวเลือกนี้ตัดทิ้งเลย

ออฟไลน์ arpore

• **
  • ?????????????????????...
ใช้มิตซูแลนเซอร์แซยิดตั้งแต่ตุลา2005
เพิ่งเปลี่ยนรถเมื่อ16พฤศจิกา2012...
ตอนแรกเล็งCivicFbไว้

แต่มีคนรู้จักมาบอกขายนิสสันทีด้าลาติโอ้1.6 ปี2008ให้
ซึ่งมันเป็นรถที่ผมไม่ชอบรูปทรงมันเลยอ่ะ...

แต่พี่น้องครับ ใช้มันมาเกือบ2เดือน ขับสนุกมากครับขอบอก
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าซื้อรถอย่าดูแต่รูปทรงภายนอก

ออฟไลน์ Duke of Austria

• **
รถที่ผมไม่มีทางซื้อแน่นอนคือ

1. รถจีน เพราะรถอินเดีย รถมาเลย์ยังรับได้กับคุณภาพ แต่รถจีนผมไม่มีทางเอาเงินและชีวิตตนเอง รวมถึงชีวิตคนอื่นไปเสี่ยงกับรถที่ไร้คุณภาพแบบนั้น
2. Honda Brio เป็นรถที่เกิดจากความไม่ตั้งใจทำ เหมือนกับยังอาร์แอนด์ดีไม่เสร็จด้วยซ้ำแล้วมาทำขาย และขายแบบครึ่งคัน
3. Toyota Hilux Vigo ต่อให้โฆษณาว่าใช้ช่วงล่างแบบไหนก็ตาม ประหยัดแค่ไหนก็ตามผมก็ไม่เชื่อทั้งนั้นเพราะมันตรงกันข้ามกับที่โฆษณาไว้หมดสิ้น แรงจริงแต่ซดจริง การทรงตัวไม่น่าไว้วางใจ เก็บงานไม่เนี้ยบ วัสดุไม่มีคุณภาพ ผมดูยี่ห้ออื่นดีกว่า อย่างอีซูซุประหยัดจริงแต่กำลังเหลือเฟือ นิสสันบรรทุกดีแชสซีแข็งแรงที่สุด ความประหยัดพอรับได้ มิตซูกว้างขวาง ทรงตัวและเบรกดีที่สุด ฟอร์ด/มาสด้ากำลังเหลือกินเหลือใช้ ทรงตัวดีและถึก เชฟวี่ตีนปลายดีเหมาะกับวิ่งทางไกลแถมทรงตัวดีวางใจได้ แต่โตโยต้าผมไม่เอาครับ
4. Tata Xenon เพลาหลังแข็งแรงแต่เพลาปลางเปราะ ถ้าบรรทุกโหลดหนัก อาจจะไม่ไหว ถือเป็นรถอินเดียรุ่นเดียวที่ผมไม่ซื้อแน่ แต่รุ่นอื่นยังพอรับได้
5. Honda Civic FB จริง ๆ ประสิทธิภาพตัวรถนั้นดีครับ แรง ประหยัด ทรงตัวใช้ได้ ภายในกว้างขวาง แต่วัสดุแย่มาก และดีไซน์ไม่ผ่านในสายตาผม และรถระดับนี้ถ้าผมจะซื้อผมจะดูที่ดีไซน์ประกอบกับสมรรถนะ ถ้าไม่ผ่านอย่างใดอย่างหนึ่งผมไม่เอา
6. Mazda 3 1.6 อะไร ๆ ก็ดีหมดทั้งการทรงตัวและดีไซน์ ปัญหาคือมันอืดมากกกกกซดมากกกกกก ไม่ไหวแน่ถ้าจะต้องผลาญเงินไปกับรถที่แซงรถบรรทุกสวนมาไม่พ้นแถมยังทำผมกระเป๋าฉีกจากค่าน้ำมัน
7. Chevrolet Sonic 1.4 ไม่เอาครับ รถเล็กแต่ไม่คล่องตัวเพราะมันอืด แถมยังซดน้ำมันผิดวิสัยรถเล็ก ต่อให้เกาะกว่าMazda 2 ของผม ผมก็ไม่เอาครับ
8. Toyota Avanza รถทรงตัวไม่ดี โคลง ไม่วิ่งเท่าไหร่ กินน้ำมันจุไป จุได้เยอะก็เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2012, 14:33:57 โดย Duke of Austria »

ออฟไลน์ bs

Nissan ประกอบไทยทุกรุ่นและก็ ford ทุกรุ่นครับ
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350