ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆ เรื่องเปลี่ยนเครื่องเสียง CITY MC ครับ  (อ่าน 3869 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ตอนนี้ผมใช้ CITY MC  รุ่น V อยู่ครับ
ใจจริงอยากจะเปลี่ยนมาตั้งนานแล้ว แต่ไม่มีงบ เพราะว่าผมรู้สึกไม่โอเคกับเครื่องเสียงเดิมๆ
และมีปัญหาอย่างยิ่งในการอ่านโฟล์เดอร์ เพราะมันจะไม่อ่านชื่อเพลงเลยต้องจำเองว่าเพลงนี้อยู่ไฟลเดอร์ที่เท่าไหร่ ลำดับที่เท่าไร
เช่นผมอยากฟังเพลงลูกอม ต้องกดไปที่โฟล์เดอร์ 25 เพลงที่ 13 เป็นต้น
ว่าจะใส่แบบ 2 Din  เอาแบบมีจอเลีอกเพลงได้ง่ายๆ ขอแค่ฟังเพลงเพราะๆครับ ส่วนGPS มีใช้ GARMIN แยกครับ

งบไม่เยอะตั้งไว้ประมาณ 4-5 พันครับ แต่อยากได้แบบดีหน่อย ยิ่งไม่มีความรู้ด้วยกลัวถูกหลอก
หากแรงคาแพงกว่างบอาจเปลี่ยนแค่ฟร้อนก่อน แล้วก็ไปเปลี่ยนลำโพงทีหลังครับ

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: ถามพี่ๆ เรื่องเปลี่ยนเครื่องเสียง CITY MC ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 10:04:25 »
อะไรมันจะบังเอิญขนาดนั้น กำลังคิดจะตั้งกระทู้ถามเรื่องนี้ และลองดูใน iAudioshop แล้วไม่ถูกใจเท่าไหร่ งั้นฝากคำถามเดียวกันไว้ด้วยนะครับ พอดีเลย  ;D ;D ขอบคุณทุกคำตอบด้วยครับ  :D

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
Re: ถามพี่ๆ เรื่องเปลี่ยนเครื่องเสียง CITY MC ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 13:20:55 »
ฟังรถเพื่อนมาของเดิมติดรถเสียงดีกว่า Jazz ผมมากมาย :'(
ถ้าจะเปลี่ยนแบบ 2din งบที่ว่าไม่พอครับ
ขั้นต่ำก็เกือบหมื่นบาทแล้วยังไม่รวมลำโพง
น้องชายผมติดรถ Yaris ตัวนี้มา pioneer AVH-2450BT ราคาเกือบหมื่นบาท เสียงใช้ได้ครับ
สามารถเพิ่มอินเตอร์เฟสชุดปุ่มควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัยได้ด้วย

อีกตัวราคาพอกันก็ JVC AV 60BT

ทั้ง 2 ตัวมีบลูทูธทั้งคู่ครับ ราคายังไม่รวมค่าติดตั้งนะ ;D

ออฟไลน์ Kuro

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 14:38:59 »
เปลี่ยนแบบทัชสกรีนเลยดีกว่าคับ ผมเปลี่ยนมานานแล้วPioneer 4350 ตอนนั้น15000  มั้งคับ :) ฟร้อนอย่างเดียวนะคับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 18:05:52 »
ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ
พึ่งไปหาข้อมูลเรื่องราคามาฟร้อน 2 din ต้องมี 1หมื่นอัพ (พึ่งรู้เพราะดูแต่ราคา 1 din มาตลอด)
ว่าแต่ JVC ,SONY ,Pioneer ,Kenwood ยี้ห้อใหนมีปัญหาน้อยสุดครับ
แบบว่าไม่อยากใช้ไป 1-2 ปีแล้วซ่อมอะครับ เบื่อรอเครม  :'(

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 23:09:47 »
ทัชสกรีน + ลำโพงเดิม + ทวีตเตอร์เบิกศูนย์ 1440 จบ  ;D

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 19:34:18 »
เปลี่ยน 2 din แค่หน้ากากก็หลายพันแล้วครับ

ผมแนะนำถ้าจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนเป็น 2 Din ไปเลยจะสวยกว่า งบไม่พอก็ฟังของเดิมไปก่อนครับ

2-Din ที่ใช้มา ผมว่า Pioneer โอเคสุด รองมาก็ Kenwood   ไม่ค่อยเรื่องมาก อ่านไฟล์ได้ดี และทนทานครับ

อยากเพราะก็หา Tweeter อีกสักคู่มาพ่วง หรือเปลี่ยนคู่หน้าก็โอเคถ้างบมี