ผู้เขียน หัวข้อ: โฆษณา GT86 ตัวใหม่ มาดูกันว่าปฏิกิริยาของภรรยาเมื่อเห็น GT86 ของสามีจเป็นอย่างไร  (อ่าน 11357 ครั้ง)

ออฟไลน์ pe@ce

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
เอาจริงๆนะ  ผมยังไม่ได้แต่งงาน ยังมีชีวิตหลั่นล้า อยู่กับพ่อแม่  พ่อแม่ก็แยกบัญชีไว้ของแต่ละคน ไม่ยุ่งเกี่ยวกัน   แต่ถึงเวลาปัญหามาเช่นรีโนเวทบ้านหลังน้ำท่วม ก็เอาสมุดเงินฝากแต่ละคนมาเปิดรวมด้วยกัน    แล้วก็ถกปัญหาวิธีบริหารเงินกัน

ผมมีแฟน  แต่ต่างคนต่างไม่ยุ่งการเงินของกันและกัน  และผมก็แฮปปี้กับความเสมอภาคแบบนี้

ไม่เข้าใจทำไมคนเราไม่แบ่งแยกเงินไว้ของใครของมัน 

ครีมแพงๆหลักหมื่น กระเป๋าแพงๆหลักแสน คุณผู้หญิงก็ซื้อด้วยเงินคุณ

รถสปอร์ต2ประตู คุณผู้ชายก็เก็บตังซื้อของคุณเองไป ไม่ต้องไปยุ่งกับเงินของคุณผู้หญิง

พ่อแม่ผมทำแบบนี้ ผมกับแฟนก็ใช้วิธี ไม่เห็นจะมีปัญหาตรงไหนเลย :P

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เอาจริงๆนะ  ผมยังไม่ได้แต่งงาน ยังมีชีวิตหลั่นล้า อยู่กับพ่อแม่  พ่อแม่ก็แยกบัญชีไว้ของแต่ละคน ไม่ยุ่งเกี่ยวกัน   แต่ถึงเวลาปัญหามาเช่นรีโนเวทบ้านหลังน้ำท่วม ก็เอาสมุดเงินฝากแต่ละคนมาเปิดรวมด้วยกัน    แล้วก็ถกปัญหาวิธีบริหารเงินกัน

ผมมีแฟน  แต่ต่างคนต่างไม่ยุ่งการเงินของกันและกัน  และผมก็แฮปปี้กับความเสมอภาคแบบนี้

ไม่เข้าใจทำไมคนเราไม่แบ่งแยกเงินไว้ของใครของมัน 

ครีมแพงๆหลักหมื่น กระเป๋าแพงๆหลักแสน คุณผู้หญิงก็ซื้อด้วยเงินคุณ

รถสปอร์ต2ประตู คุณผู้ชายก็เก็บตังซื้อของคุณเองไป ไม่ต้องไปยุ่งกับเงินของคุณผู้หญิง

พ่อแม่ผมทำแบบนี้ ผมกับแฟนก็ใช้วิธี ไม่เห็นจะมีปัญหาตรงไหนเลย :P
แบบนี้น่าจะดีกว่านะ ไม่ใช่งบดูแลลูกที่ต้องรับผิดชอบร่วมกันสักหน่อย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อ่าน top comment ใน youtube มาแล้วเห็นด้วยมากๆ ;D
-if ur wife reacts like this u clearly married the wrong woman

อีกอัน อันนี้เหมือนเอาฮา
-Keep a car and find new wife!
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เรื่องง่ายๆที่ผู้หญิงไม่รู้

55555+