ผู้เขียน หัวข้อ: โฆษณา GT86 ตัวใหม่ มาดูกันว่าปฏิกิริยาของภรรยาเมื่อเห็น GT86 ของสามีจเป็นอย่างไร  (อ่าน 11420 ครั้ง)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
โฆษณา GT86 ตัวใหม่ มาดูกันว่าปฏิกิริยาของภรรยาเมื่อเห็น GT86 ของสามีจะเป็นอย่างไร

ช่วงเวลาที่ 0.55 ที่ภรรยาบอกว่า Look at that price! แล้วสามีตอบกลับว่า But I like it!  
ผมรู้สึกสะเทือนใจแปลกๆ หาเหตุผลมาบอกความรู้สึกนี้ไม่ได้เลย  :-\ :-\ :-\
ไม่รู้จะตีความโฆษณานี้อย่างไรดี เพราะคิดได้หลายแบบมาก แต่ผมว่าเป็นโฆษณาที่แปลกและดีมากอีกตัวหนึ่ง  ;) ;)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ส่วนเพลงประกอบโฆษณานี้ชื่อ WU LYF - Heavy Pop ครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
รู้สึกสะเทือนใจเล็กๆ
ที่ผู้ชายมักคิดต่างจากผู้หญิง
และผู้หญิงมักไม่มองเหตุผลของผู้ชาย

ออฟไลน์ porasit33

สำหรับประเทศไทย ถ้าต้องแลกมันมาด้วยเหตุการแบบนี้ คงไม่คุ้มกัน ^^
โฆษณาดูแล้วเครียดๆๆ -*-
 (แล้วจาอยากซื้อรถมั้ยนิ สำหรับผมนะ)

ออฟไลน์ Buffy

มีการทุบกระจกอีก......

แปลก ไม่เข้าใจ ว่าทำไมต้องร้องไห้ เสียใจขนาดนั้น......

ไม่เก็ท วัฒนธรรมของเค้าตรงนั้น.......

ออฟไลน์ templeboy

แปลก ไม่เข้าใจ ว่าทำไมต้องร้องไห้ เสียใจขนาดนั้น......

ไม่เก็ท วัฒนธรรมของเค้าตรงนั้น.......

มันอาจหมายถึงเงินเก็บทั้งหมดหรือส่วนใหญ่ของทั้งคู่...แต่ผู้ชายนำไปลงกับรถสปอตสอง (+2เล็กๆ) ที่นั่ง ซึ่งหาสาระทางชีวิตไม่ได้ นอกจากความสะใจ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs

มันอาจหมายถึงเงินเก็บทั้งหมดหรือส่วนใหญ่ของทั้งคู่...แต่ผู้ชายนำไปลงกับรถสปอตสอง (+2เล็กๆ) ที่นั่ง ซึ่งหาสาระทางชีวิตไม่ได้ นอกจากความสะใจ

ตีโจทย์ได้แตกมากครับ
//คารวะ//

ออฟไลน์ Action

สงสารจะไม่ปลื้ม 2 ประตู เก็บเงินมาทั้งชีวิต ซื้อรถคันแค่เนี้ยะ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ O_o"

เลือกเอาว่า จะเลือกรถ gt86 หรือภรรยา ;D ;D

ออฟไลน์ pp8885

• Newbie
  • *
เป็นเหมือนกันทุกเชื้อชาติเลยอ่ะ ผญ. ไม่เข้าใจอะไรง่ายๆบ้าง
เหมือนเราก็ไม่เข้าใจว่า ผญ. จะซื้อรองเท้าไม่รู้จะกี่คู่ ทั้งที่เหมือนกันแต่คนละสี...... 8)เพลียๆ

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member
ดูเเล้วจิตตกครับ T _ T ถ้าการที่เราจะซื้อรถที่ชอบมากๆซักคัน เเล้วทำให้เมียเราเป็นขนาดนี้

เป็นผมคงทำตัวไม่ถูกเหมือนกันนะ เศร้าเเทน :'(

ออฟไลน์ rakchatb

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
เหมือนว่าที่อังกฤษ จะโดนแบนโฆษณานี้นะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

รู้สึกอนาถพวกภรรยาแย่ๆเหล่านี้ครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Zelda

• **
ปัญหามันน่าอยู่ที่ว่า ซื้อของราคาเป้นล้าน ไม่ปรึกษากันก่อน หรือเปล่า ::)

ออฟไลน์ MystogaN

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ความฝันของผู้ชายที่ผู้หญิงไม่เข้าใจ ;)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ถ้าเป็นผมก็คง(อาจ)โดนแบบนั่นก็ได้ ถ้าไม่ปรึกษากับครอบครัวก่อน ;D

ออฟไลน์ be_worldnext

• **
อย่าเอาเงินเมียซื้อครับ  ;D

ออฟไลน์ Teamkk

• **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
รถสำหรับวัยมันส์....ไม่เหมาะสำหรับครอบครัว ;)

ออฟไลน์ LaTeX

ผมไม่เข้าใจที่โฆษณาต้องการจะสื่อครับ ลองเดาดูได้มาสองอัน
-ความฝันของผู้ชายที่ ผู้หญิงไม่เข้าใจ
-เลือกรถไม่เลือกเมีย
แต่ไม่ว่าอันไหนมันก็ Fail ทั้งคู่ แม้จะไม่ใช่รถครอบครับแต่กลับมาเสนอภาพแย่ๆเพื่ออะไรครับ Egoลูกผู้ชาย?

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ความฝันของผู้ชายที่ผู้หญิงไม่เข้าใจ ;)

คล้ายๆเราก็ไม่เข้าใจผู้หญิงน่ะครับ ว่าจะซื้อกระเป๋าใบเป็นแสนๆ ล้านๆเก็บเข้าตู้ทำไม 5555+
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
เป็นผม ผมเลือกเมียครับ...แล้วเก็บตังซื้อ สปอร์ต ซีดานอย่าง EVO หรือ IM อิอิ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เห็นแล้วก็กลัวๆเหมือนกันนะนั่น ไม่เข้าใจความฝัน
แถมทำลายรถยังกัโดนข้อสามีพาเมียน้อยเข้าโรงแรมอีก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

คล้ายๆเราก็ไม่เข้าใจผู้หญิงน่ะครับ ว่าจะซื้อกระเป๋าใบเป็นแสนๆ ล้านๆเก็บเข้าตู้ทำไม 5555+
ไม่ได้เอาออกมาใช้สักหน่อย รถยังพาเราไปไหนมาไหนได้

เป็นผม ผมเลือกเมียครับ...แล้วเก็บตังซื้อ สปอร์ต ซีดานอย่าง EVO หรือ IM อิอิ
อิมนี่แหละครับกำลังเหมาะ ภาษีอีโวไทยเราไม่ยุติธรรม

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป

ถ้าซื้อจริงๆคงขอกันดีๆ ดีกว่าคงไม่เป็นแบบนี้. ทีกระเป๋าเธอไม่กี่ใบรู้บ้างว่ามันซื้อ eco car ได้.  5555

ออฟไลน์ Zx-III

ในความคิดผม ตัวเนื้อหามันถ่ายทอดความสะใจ ของผู้ชายในการซื้อรถsport 2 doors ส่วนผู้หญิงมองว่า มรึงจะซื้อมาทำไม เงินเก็บนะ จะเลือกชั้นหรือเลือกรถ ผู้ชายบอก เลือกรถนะ เท่าที่ดู แต่มองในอีกมุมหนึ่ง ผมอยากจะบอกว่าทีผู้หญิงซื้อกระเป๋า ใบเป็น แสน limited blah blah แต่เก็บเข้าตู้ รักยิ่งกว่าผัว ทำไปเผื่ออะไร นอกจากความอยาก ถ้ามองเป็นกลาง ผู้ชายกับผู้หญิง ต่างก็มองต่างมุม เหมือนตอนเด็กผู้ชายชอบ หุ่นยนต์ ผู้หญิงชอบ ตูีกตาbarbie kitty และอื่นๆ นะครับ แต่commercial ดูเเล้วหดหู่นะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เป็นโฆษณาที่สะท้อนความจริง....

เป็นความเสี่ยงมากๆ ที่ปล่อยหนังเรื่องนี้ออกมา....
แต่สำหรับยุโรป โฆษณาประเภทนี้ มีให้เห็นกันเรื่อยๆ

ดูแล้วคิดอะไรได้เยอะดีเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ porasit33

จากในวิดีโอ ถ้าทุกข์ ขนาดทุบกระจกรถ ขนาดให้เอาไปขาย
ผมว่า ฐานะทางการเงินคงไม้ดี

ถ้า ผญ. มีเงินซื้อกระเป๋าเป็นแสน แค่รถคันเดียวให้ แฟนตัวเองผมว่าไม่น่ามีปัญหาเหมือนในนั้น

ผมว่า กรณีนี้ ผช เห็นแก่ตัว อยู่เป็นครอบครัว จะทำอะไรก็ต้องคุยกันก่อนน่ะครับ 55+

ออฟไลน์ decptt

ผู้หญิง เจอของลดราคา ซื้อก่อน ใช้ไม่ใช้ มันอีกเรื่องหนึ่ง (เสื้อผ้า เป็นต้น)
ผู้ชาย เจอถูกใจ ซื้อเลย (ราคาไม่สน)

โดยส่วนใหญ่นะ อิอิอิ