ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ตอนนี้ถ้าจอง ranger 2.2 wildtrak รอรับรถนานมั้ยอ่ะคับ  (อ่าน 3448 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
พอดีที่บ้านมีแพลนจะเปลี่ยนรถอ่ะคับ ตอนแรกใช้ fiesta อยู่ แต่พอดีแม่ผมท่านไม่ชอบขับ ford เลยออก honda city มาอ่ะคับผม

คราวนี้ก็เลยรู้สึกว่า อยากเปลี่ยนเป็นรถใหญ่ไปเลย เพราะที่บ้านก็มีรถเก๋ง 2 คันแล้วอ่ะคับ เลยอยากหารถที่ใหญ่ขึ้น เพื่อแบบขนขน ขนของไรงิด้วยอ่ะคับ ดูไปๆมาๆ ก็เลยมาลงที่ ranger อ่ะคับผม

เลยอยากลองสอบถามว่า ส่วนใหญ่จะได้รถกันตอนไหนหรอคับ คือเตรียมใจไว้ว่ารอนานแน่ แต่ถ้าไปถึงพฤศจิกา ธันวาปีหน้า ก็คงไม่ไหว

อย่างไงใครทราบ ขอรบกวนด้วยนะคับผม ขอบคุณมากๆเลยคับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
2.2 ก็ซัก 8-10 เดือนครับ  ;) ;) ;)  แต่คิดว่าการรอจะลดลงเรื่อยๆเพราะเท่าที่เห็นก็ส่งมอบได้มากขึ้น แต่ตอนนี้ยอดจากงาน Expo ดันมาเพิ่มอีก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
Ford เร่งผลิต WT ส่งลูกค้าที่ดองไว้ตั้งแต่ปีก่อน เห็นทะยอยได้กันเยอะแล้ว
คิวน่าจะลดลงเยอะครับ ตอนนี้น่าจะอยู่แถวๆเดือน 5 ได้มั้งครับ แต่หลัง Motor Expo นี่ก็ไม่แน่เหมือนกันนะครับ ลองถามเซลล์ดูดีกว่าครับ  :P

ออฟไลน์ Action

ผมกลัวมาก จะรอกันข้ามปีอย่าง swift ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ถ้า 3.2 นานกว่า

ออฟไลน์ wud007

• Newbie
  • *
จองเมื่อวันที่ 6/12/55 รับรถประมาณ เดือน6-12/56  DBL 2.2 at WT hi สีขาวครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
จะเหมือน swift ที่ผมไปถามมาไม๊น๊อ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Ranger Swift

เคียงคู่นาน รอข้ามปีตลอดไป  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
ถ้าเป็น 2x2 เซลล์บอก 4-5เดือนก็ได้ครับ แต่ถ้าเแป็น wt 4x4 2.2 (ไม่รู้จะรับจองมั้ย) ที่บ้านผมจองไป บอกน่าจะได้ราวๆ 57 เป็นอย่างเร็ว