ผู้เขียน หัวข้อ: 😀  (อ่าน 16391 ครั้ง)

ออฟไลน์ BIGT

• Newbie
  • *
😀
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 20:41:41 »
😀
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2017, 21:04:11 โดย BIGT »

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
อยากรู้เหมือนกันครับว่าเครื่องมือตรวจจับความเร็วของตำรวจมันเที่ยงตรงแค่ไหน

แล้วไอ้ตัวเลขที่เขียนแจ้งมามันเป็นเลขจริงรึเปล่า จะเชื่อได้แค่ไหนดี?

ปล.มีเพื่อนโดนถ่ายภาพ แต่ไม่ได้จ่ายก็ต่อทะเบียนได้ด้วยนะเออ แปลกมั้ยครับ?

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
น่าจะเถียงยากอยู่นะครับ กล้องที่ใช้จับความเร็วรุ่นใหม่ๆเป็น laser หมดแล้วซึ่งเที่ยงกว่ามาตราวัดในรถแน่ๆ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Tyde

ผมอยากรู้มากกว่าว่าเสียค่าปรับแล้วเข้ากระเป๋าใคร  ;D

ออฟไลน์ RERFz

เหอๆ ไม่อยากพูดถึงราคา เผลอๆกล้องตำรวจแพงกว่ารถคุณอีกนะ
เพราะกล้องส่องความร้อนที่ผมใช้ทำงาน (ของ บริษัท)  ก็เกิน Benz คันนึงนะ
ของนี้มันแม่นยำสูงมาก มากกว่าหน้าปัทรถแน่ๆ

ออฟไลน์ bobsan

ใจร่มๆกันนะครับ

เถียงไปก็ไม่ชนะหรอกครับ...ยอมๆเขาไปเถิด
เดี๋ยวนี้ถ้าโดนถ่ายรูปส่งมาต้องจ่ายทุกคนครับหลุดยาก

แล้วเวลาจ่ายเขาออกใบเสร็จให้ก็แสดงว่าเข้าคลังนะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ปัญหาคือผมไม่รู้ว่ากล้องของตำรวจมันตั้งค่า dafault ความเร็วเพิ่มไปด้วยรึเปล่า ถ้าจขกท.บอกว่าขับ 115 ตามมาตรวัดจริงกล้องควรจะยิงได้แค่ 110 เพราะปกติมาตรวัดมันจะอ่อนประมาณ3-10% ตามขนาดยางติดรถ แต่ถ้ามันตั้ง+12 ไปก็ได้ 122 แล้ว ส่วนใหญ่โดนกล้องกันเนี่ย ความเร็วลงท้ายด้วย2ทุกที เพราะผมเคยโดนที่ 102,122,132,152 แปลกแต่จริง เหอๆ

ออฟไลน์ jani

• Full Member
การเปลี่ยนล้อ-แม็กที่ต่างจากมาตรฐานมีส่วนทำให้ความเร็วที่โชว์เพี้ยนไหม?
ผมว่าถ้าเอาชัวร์ก็ต้องต่ำกว่า 110 น่ะ
ผมเคยโดนที่ 124 km คนที่โดนปรับข้างๆโดน 121 km โคตรเซ็งเลย ถ้าโดนเยอะจะไม่ว่าเลย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
วันหนึ่งขณะค้น CITY คุณแม่ เจอใบสั่ง

ข้อหา ...."ขับ 180 กม/ชม"...

แว๊ก!.... แม่ :o

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

เวลาขึ้นทางด่วนแล้วโล่งจริงผมขับ 140+ ครับแต่ยังไม่เคยโดนใบสั่งซักที ถ้าโดนจะไม่เถียงถึงจับที่ 120 ก็ไม่เถียงเพราะผิดจริง

เคยขับไม่เกิน 120 อยู่กลางก็ช้้าไปอยู่ขวาคนก็จี้ตูด งั้นก็ขับสบายๆเลยละกัน มีจังหวะก็ไปไม่มีก็ช้า

ออฟไลน์ applebees

วันหนึ่งขณะค้น CITY คุณแม่ เจอใบสั่ง

ข้อหา ...."ขับ 180 กม/ชม"...

แว๊ก!.... แม่ :o

:o ;D :D :D :D

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

จ่ายที่ สน ทางด่วนบางพลีสุขสวัสดิ์ครับ   ลงสะพานข้ามแม่น้ำมาแล้วชิดซ้ายเลย    อยู่ฝั่งตรวข้ามครับ (ต้องกลับที่ถนนสุขสวัสดิ์ก่อนนะครับ)   

เถียงไม่ได้ครับ  เพราะเคยเถียงมากแล้ววว  121   ต่อราคาก็ไม่ได้ด้วย  มันบอกว่าเป็นหมายความเร็วไม่ใช่ใบสั่ง
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ xex

• Jr. Member
  • **
01
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 23:58:37 »
สนแต่ว่า   "โดนวันละกี่คัน"  รายได้เข้าคลังแล้วเอาไปทำถนนให้ดีขึ้นมั้ย  ถนนที่ซ่อมใหม่ปีนี้  ไหงเป็นระนาดเอกหลายจุด  บางทีรอยแตกร้าวก็มี ไหล่ทางทรุด หรือไม่เหลือไหล่ทางซะงั้น  นึกถึงถนนบางจังหวัด ทำไมมันทำดี๊ดี แต่ถนนกรุงเทพทำไมมันไม่เรียบร้อยเลย  

ออฟไลน์ Kittisak

• Jr. Member
  • **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
ผมได้ยินมาว่าวัดครึ่งนึงกรรมการครึ่งนึงนะครับ
เข้าคลังครึ่งเดียว และนายตำรวจที่เขียนใบสั่งได้ครึ่งนึง บางที่เอามารวมๆกันในโรงพักแล้วให้นายแบ่ง
จริงเท็จไม่ทราบได้เพราะไม่คิดจะเป็นตำรวจ อาชีพที่โดนกระแสจิตเกลียดชังมากๆ
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ต่อให้มันเป็นเรื่องจริงที่ว่าขับแค่ 115 กม./ชม. มันก็ยังเถียงลำบากอยู่ดีครับ

:(

ออฟไลน์ john

ผมว่าวิ่งเกิน 80 ก็ผิดแล้วนะครับ ไม่ต้องหาวิธีให้เหนื่อยหรอกครับเขาจับได้หมดละ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ผมโดนประจำบนทางด่วนขั้นที่ 2 ทั้งๆก็ระวังแต่มีส่งมาตลอด นี่ว่าจะเหมาจ่ายเป็นรายเดือนแล้ว เผื่อจะมีโปรอะไรบ้าง
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ madboy

ต่อให้เครื่องมือดีแค่ไหน ก็ไม่ได้เที่ยงตรง ถ้าไม่มีการตรวจสอบ

และ ต่อให้เครื่องมือ ห่วยแค่ไหน ก็เถียงไม่ได้หรอกครับเพราะเค้าเป็น ... ;D

ออฟไลน์ imneng

วิ่งเส้นนี้กลับบ้านทุกวัน ยอมรับว่าซิ่งกันเร็ว ๆ ทั้งนั้น ทั้งรถใหญ่มาก และเล็กมาก

ปกติวิ่ง 80 แซงก็ 100-110 ไปเรื่อย ๆ อ่ะคะ ลงแค่เส้นศรีนครินทร์

เคยวิ่งเร็ว ๆ ประมาณ 150 แต่ก็ยังไม่โดน น่าจะอยู่ที่ช่วงที่เราวิ่งมาว่ากล้องอยู่ตรงนั้นพอดี หรือไม่ก็วิ่งเร็วและยาวมากไกล ก็ไม่น่าจะรอด

คิดว่าเราคงเถียงเค้าอยากนะคะ แม้ว่าเราจะไม่ขับเร็วขนาดนั้น เพราะยังไงเราก็ไม่มีหลักฐานเป็นกล้องเหมือนเค้าอ่ะคะ
Merc Addicted

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมโดนประจำบนทางด่วนขั้นที่ 2 ทั้งๆก็ระวังแต่มีส่งมาตลอด นี่ว่าจะเหมาจ่ายเป็นรายเดือนแล้ว เผื่อจะมีโปรอะไรบ้าง
โดนบ่อยก็หาเลเซอร์แจมเมอร์มา แล้วรีวิวลงเว็บเถอะครับ

ออฟไลน์ KIM NNC

โดนบ่อยก็หาเลเซอร์แจมเมอร์มา แล้วรีวิวลงเว็บเถอะครับ
เลเซอร์แจมเมอร์มีขายที่ไหนอ่ะครับ อยากลองซื้อใช้จุงเบย