ผู้เขียน หัวข้อ: โดนเข้าแล้วครับ F30 เหล็กโครงเบาะเป็นสนิม !!  (อ่าน 7246 ครั้ง)

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
ของผมก็โดนด้วยครับ ได้รับรถมาเพียง2เดือน จริงๆก็เห็นตั้งแต่ได้รถมา1เดือนแล้ว แต่ก็ไม่ได้ตกใจไรมาก พอวันนี้มาลองเซิร์ทเข้า Google ดูว่าท่านอื่นจะเป็นเหมือนผมไหม ปรากฏว่าหน้าแรก

ของ Google มาเป็น10หัวข้อเลยครับ เป็นทุกคันเลย เฉพาะรถLotแรก พี่ๆในBMS ที่ได้รับรถแล้วก็เ็ป็นกันทุกคันเลย เศร้ามากครับ ติดต่อเซลล์ไปแล้ว เซลล์เอาโทรศัพท์ให้ช่างคุย ช่างบอก

ตอนนี้รถเยอะมากแล้วช่างก็มีน้อย จะนัดผมอีกตอนไหนก็ยังไม่รู้ ถ้ารู้แล้วช่างจะบอกผ่านเซลล์ให้เซลล์โทรนัดผมพารถมาแก้ไขปัญหา ศูนย์ที่หาดใหญ่นะครับ RDG Automobil

ผมบอกช่างไปว่าได้เปิดดูในเว็บต่างๆ พี่ๆที่เค้าอยู่กรุงเทพ เค้าได้พารถเข้าศูนย์ เยอรมัน ออโต้ บางนา ทางศูนย์เปลี่ยนเหล็กโครงเบาะให้ใหม่เลย แล้วของที่บริษัทพี่เปลี่ยนให้ใหม่ด้วยรึเปล่า

ครับ เค้าบอกว่าต้องส่งจดหมายไปถึงศูนย์ใหญ่บีเอ็มที่กรุงเทพ ว่าทางกรุงเทพจะให้แก้ไขยังไง (ผมคิดในใจ เอ๊า แล้วไม่ได้เปลี่ยนให้เหมือนกันหมดทุกดีลเลอร์หรอเนี่ย) แล้วผมก็ย้ำไปอีกว่า ที่

กรุงเทพเค้าเปลี่ยนเหล็กโครงเบาะให้ใหม่เลย ก็เลยอยากรู้ว่าที่ศูนย์พี่เค้าเปลี่ยนให้ใหม่ด้วยรึเปล่า ก็เลยอยากถามพี่ดู แล้วเค้าก็พูดมาอีกว่า นั่นแหละครับทางศูนย์ก็ต้องส่งจดหมายไปทาง

กรุงเทพว่าจะแก้ไขให้ยังไง ถ้าได้ความยังไงจะให้เซลล์ที่ดูแลผมโทรมาหาผมอีกครั้ง

งานนี้ เีสียความรู้สึกมากกว่าเสียใจครับ เพิ่งซื้อได้2เดือน แถมราคาก็ล่อเข้าไป3ล้านเมื่อรวมประกันกับฟิล์ม เศร้ามากครับ ควรทำยังไงดีครับพีๆเพื่อนๆและท่านจิมมี่

http://www.bmwsociety.com/board/showboard.asp?id=146964
http://www.bmwsociety.com/board/showboard.asp?id=147084
http://www.f30post.com/forums/showthread.php?t=777392 ประท้วงรถเป็นสนิม ทุบแหลกเลยครับที่ัจีนหรือเกาหลี ไม่แน่ใจ เชิญเข้าไปดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2012, 20:00:54 โดย f1rstgot »

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
Re: โดนเข้าแล้วครับ F30 เหล็กโครงเบาะเป็นสนิม !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 19:54:02 »
เห็นแล้วครับ ตอนผมได้รับรถแล้วจะได้ดูให้ละเอียด ไม่รู้ว่าล็อตผมจะโดนมั้ยเนี่ย T_T (ยังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่)

รถราคาคันละตั้งเกือบ 3 ล้าน ปล่อยให้หลุดมาได้ยังไงครับเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2012, 20:04:05 โดย Parinceo »

ออฟไลน์ beebird

Re: โดนเข้าแล้วครับ F30 เหล็กโครงเบาะเป็นสนิม !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 20:07:19 »
ใจเย็นๆก่อนนะครับ เชื่อว่าเดี๋ยวเค้าคงเปลี่ยนให้แหละครับ น่าจะออกบูลาตินออกมา

มองในแง่ดี ดีกว่ามี Defect ตรงจุดอื่นๆที่สำคัญต่อการขับขี่มากๆนะครับ

ออฟไลน์ pp8885

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 20:25:32 »
สู้ๆนะครับ ทุกอย่างมีทางออกครับผม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 20:50:02 »
รอแก้ไขกันต่อไปครับ

ว่าแต่เมืองนอกก็มี นี่มันยังไงๆ อยู่นะ

รถสนิมขึ้นช่วงนี้อินเทรนจัง

ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะครับผม  >:(

ออฟไลน์ Au

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 20:57:10 »
ถ้ายังคาใจผมว่าโทรถาม Call center เกี่ยวกับแนวทางแก้ปัญหาดีกว่า แล้วให้เค้าประสานงานให้น่าจะเป็นทางออกที่ดีนะ ผมว่า

ออฟไลน์ sundown55

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 21:23:29 »
เป็นกำลังใจให้ครับ   ;)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 22:30:58 »
รถยุโรปยังไงก็แก้ให้ตามมาตราฐาน ไม่เหมือนรถญี่ปุ่น หึ หึ ก็รู้ว่าแบรนอะไร กลบเกลื่อนความผิด :-\

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 22:39:57 »
Defect lot แรกครับเปนกันเยอะมากเลย

ออฟไลน์ Tomoyo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 22:49:23 »
ผมรับรถกุมภาปีหน้า ถ้าโดนด้วยคงเซงไปตามๆกัน

ออฟไลน์ bluefox101

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 23:13:39 »
จอง 328i sport เอาไว้ น่าจะได้ต้นปีหน้า จะโดนด้วยหรือเปล่าเนี่ย
พรุ่งนี้จะลองโทรถามเซลล์ดูว่ารู้เรื่องนี้หรือเปล่า ตอนรับรถคงต้องระวังจุดนี้มากหน่อยแล้วแฮะ

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 00:01:36 »
เป็นกันหมดไม่ต้องกังวลครับ ผมถือว่าเคสนี้แก้ไขง่าย พวกนี้รื้อไม่ยาก ไม่ลาม แต่ถ้าเป็นพวกตู้แอร์ต้องรื้อทั้งคอนโซลหน้าอันนี้มีหนาว เพราะชิ้นส่วนเยอะครับ สู้ สู้

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:58:55 »
เป็นกำลังใจให้ครับ ยังไงเค้าก็ต้องเปลี่ยนให้ใหม่ครับ ถ้าไม่เปลี่ยนแค่เอาไปปัดสนิมเคลือบใหม่ ละก็เอามาบอกกล่าวกันนะครับ สังคมออนไลน์คงไม่ปล่อยเอาไว้แน่ เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:37:52 »
สุดท้ายน่าจะเปลี่ยนให้ครับ แต่ช่างคงไม่กล้าฟันธง เดี๋ยวงานเข้า
รอ จม.ทางการก่อนแล้วน่าจะไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 11:54:13 »
มักมีอะไรให้ลุ้น กันอยู่เสมอ ไม่ว่าจะรถญี่ปุ่น หรือยุโรป   สำหรับรถ lot แรก  ;D

อย่างไงก็น่าจะเคลมได้นะครับ ไม่น่าจะมีปัญหา

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 18:17:13 »
คำชี้แจงมีดังนี้

เช็คล่าสุดให้เรียบร้อยแล้วครับ จาก คุณจอห์น กฤษฏา ผู้บริหารของ BMW Thailand

สรุปว่า ปัญหามันน่าจะมาจากขั้นตอน กัลวาไนซ์ ที่อาจจะไม่ดีพอ
และในเมืองนอกตอนนี้ มีแคมเปญ เรียก Recall กลับมาเปลี่ยนชิ้นส่วนแล้ว
ในเมืองไทย ก็มีแล้วเช่นกัน

ดีลเลอร์ จะได้รับข้อมูลว่า รถคันไหน VIN Number ไหนอยู่ในข่าย
จะแจ้งให้เข้ามาเปลี่ยนชิ้นส่วนนี้ต่อไป คันไหนไม่อยู่ในข่าย ก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

ตามนี้

ออฟไลน์ Qvixote

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 20:46:54 »
ดีที่ไม่บอกว่าสนิมเกิดจากลูกค้านำรถไปติดฟิล์ม  ;D ;D

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 00:22:03 »
ขอบคุณทุกท่านและพี่จิมมี่มากครับ ไว้ถ้าเรื่องไปถึงไหน ผมรบกวนPmหาพี่จิมมี่ได้ั้มั้ยครับ