ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับ Nissan Pulsar ครับ  (อ่าน 4450 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
อยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับ Nissan Pulsar ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 21:17:41 »
จากกระทู้ที่แล้ว สรุปผมไปจอง Civic ไว้ ตอนแรกจะรับรถอาทิตย์หน้า แต่ว่าปีหน้าจะมีรุ่นข้างในสีดำ ทีนี้พอไปเปลี่ยนใบจองเซลล์ผมบอกว่าอาจรับรถกุมภาฯเลย

ถ้าต้องรับกุมภาฯจริงๆ เลยอยากรอดู Nissan Pulsar เหมือนกันน่ะครับ เลยอยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมสักหน่อย

1. เปิดตัวเมื่อไหร่ / รับรถเมื่อไหร่ครับ (ได้ยินว่าเปิดตัวกุมภาฯ แต่บางคนก็บอกมีนาฯ แต่ที่อยากทราบจริงๆก็คือรับรถประมาณเดือนไหนน่ะครับ)
2. ราคาจะถูกหรือว่าแพงกว่า Sylphy ครับ (ส่วนตัวคิดว่าคง+/-ไม่เกิน 20,000 แหละ แต่เมื่อรวมกับ 5,000 ที่ผมจองซิวิคไป ถ้ารวมๆแล้วถูกกว่า Civic จะได้ไม่รู้สึกเสียดายเงินมากครับ -__-")
3. ภายในสีเดียวกับ Sylphy หรือเปล่าครับ ไม่ชอบเบจใน Sylphy เลย ถ้าได้เป็นเทา-ดำยังพอจะลดความจืดได้
4. อันนี้ค่อนข้างอยากรู้มากๆครับ เคยอ่านข่าวในนี้ เห็นพี่จิมมี่บอกว่าเขาเอา VW Golf เป็น Benchmark เลยอยากรู้ว่าการขับขี่นี่จะเปลี่ยนไปให้ขับสนุกมากกว่า Sylphy หรือเปล่าครับ เพราะว่า Sylphy ผมว่าไม่ได้ใกล้กับ Golf เท่าไหร่ (หมายถึงคนละแนวน่ะครับ) หรือว่าจะ set ทุกอย่างมาแบบ Sylphy เด๊ะๆเลยครับ

ปล. การจะเลือกรถสักคันนี่ไม่ง่ายเลยนะครับ :D

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: อยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับ Nissan Pulsar ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 21:30:05 »
ปล. การจะเลือกรถสักคันนี่ไม่ง่ายเลยนะครับ :D

ไปลองขับทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่ต้องการเปรียบเทียบ แล้วจะเลือกง่ายขึ้นมากๆครับ   Pulsar  ก็เช่นกัน
ผมเดาว่าเปิดตัวช่วง Motor Show เดือนมีนาคมปีหน้า

Re: อยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับ Nissan Pulsar ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 21:37:02 »

ไปลองขับทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่ต้องการเปรียบเทียบ แล้วจะเลือกง่ายขึ้นมากๆครับ   Pulsar  ก็เช่นกัน
ผมเดาว่าเปิดตัวช่วง Motor Show เดือนมีนาคมปีหน้า

ตอนนี้ผมเลยจุดนั้นมาแล้วล่ะครับ เพราะ C-Segment ที่มีขายในตลาดปัจจุบันผมก็จบที่ Civic แล้ว แต่ว่าถ้าได้รถกุมภา ก็คิดว่ารอพัลซ่าอีกคันก็ยังไหว แต่ก็ลองมาสอบถามข้อมูลดูก่อนน่ะครับ เผื่อสมมติว่ามีใครชัวร์ว่าพัลซ่า set ทุกอย่างมาเหมือนซิลฟี่ผมจะได้ตัดทิ้งไปเลย  ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 21:43:15 »
จากกระทู้ที่แล้ว สรุปผมไปจอง Civic ไว้ ตอนแรกจะรับรถอาทิตย์หน้า แต่ว่าปีหน้าจะมีรุ่นข้างในสีดำ ทีนี้พอไปเปลี่ยนใบจองเซลล์ผมบอกว่าอาจรับรถกุมภาฯเลย

ถ้าต้องรับกุมภาฯจริงๆ เลยอยากรอดู Nissan Pulsar เหมือนกันน่ะครับ เลยอยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมสักหน่อย

1. เปิดตัวเมื่อไหร่ / รับรถเมื่อไหร่ครับ (ได้ยินว่าเปิดตัวกุมภาฯ แต่บางคนก็บอกมีนาฯ แต่ที่อยากทราบจริงๆก็คือรับรถประมาณเดือนไหนน่ะครับ)
2. ราคาจะถูกหรือว่าแพงกว่า Sylphy ครับ (ส่วนตัวคิดว่าคง+/-ไม่เกิน 20,000 แหละ แต่เมื่อรวมกับ 5,000 ที่ผมจองซิวิคไป ถ้ารวมๆแล้วถูกกว่า Civic จะได้ไม่รู้สึกเสียดายเงินมากครับ -__-")
3. ภายในสีเดียวกับ Sylphy หรือเปล่าครับ ไม่ชอบเบจใน Sylphy เลย ถ้าได้เป็นเทา-ดำยังพอจะลดความจืดได้
4. อันนี้ค่อนข้างอยากรู้มากๆครับ เคยอ่านข่าวในนี้ เห็นพี่จิมมี่บอกว่าเขาเอา VW Golf เป็น Benchmark เลยอยากรู้ว่าการขับขี่นี่จะเปลี่ยนไปให้ขับสนุกมากกว่า Sylphy หรือเปล่าครับ เพราะว่า Sylphy ผมว่าไม่ได้ใกล้กับ Golf เท่าไหร่ (หมายถึงคนละแนวน่ะครับ) หรือว่าจะ set ทุกอย่างมาแบบ Sylphy เด๊ะๆเลยครับ

1.เปิดกุมภา - มีนา ไม่น่าจะเกินจากนี้

2.คาดว่าพอกับ sylphy

3.ชิ้นส่วนภายในเดียวกับ sylphy แต่เป็นสีดำ ทั้งหมด

4.พี่จิมมี่ไม่ได้พิมพ์บอก แต่ผมเคยนำเสนอข่าวไปก่อนหน้านั้น
ว่าเค้าจะทำรถห้าประตูให้ใกล้กับ golf (ตอนนี้เห็นรถพรางวิ่งในยุโรปแล้ว)
ผมได้ยินแว่ว ๆ ว่าช่วงล่างจะแข็งกว่า Sylphy ครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 21:45:44 »
พัลซ่าร์มันเกียร์ CVT นะครับ แต่ซีวิคเกียร์ 5 สปีด ยังไงตรงนี้ก็ต่างแน่ๆครับ ยกเว้นพัลซ่าร์เกียร์ธรรมดา สับเอง แต่ถ้าไม่แคร์เรื่องระบบส่งกำลัง แต่แค่ลุ้นให้พัลซ่าร์มีภายในสีดำ อันนี้ก็เป็นไปได้ครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 21:53:05 »
รอๆๆ

pulsar เผื่อ 16ddt 180ม้า มารึเปล่า???
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 21:53:23 »

1.เปิดกุมภา - มีนา ไม่น่าจะเกินจากนี้

2.คาดว่าพอกับ sylphy

3.ชิ้นส่วนภายในเดียวกับ sylphy แต่เป็นสีดำ ทั้งหมด

4.พี่จิมมี่ไม่ได้พิมพ์บอก แต่ผมเคยนำเสนอข่าวไปก่อนหน้านั้น
ว่าเค้าจะทำรถห้าประตูให้ใกล้กับ golf (ตอนนี้เห็นรถพรางวิ่งในยุโรปแล้ว)
ผมได้ยินแว่ว ๆ ว่าช่วงล่างจะแข็งกว่า Sylphy ครับ

ต้องขออภัยด้วยครับ พอดีอ่านค่อนข้างนานแล้วเลยจำผิดเป็นคุณจิมมี่ซะงั้น
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ เดี๋ยวรอดูอีกสักหน่อย แล้วอาจจะเลื่อนเวลารับรถกับเซลล์ไปเลย

(( ขอเม้าท์เซลล์ของผมหน่อย เจ๊แกบอกเงินจอง 5 ปีก็เก็บไว้ได้ค่ะ สงสัยจะรำคาญเพราะผมโทรไปจี้บ่อยเรื่อง Civic เปลี่ยนสีภายใน[ก็เจ๊ดันบอกแต่ไม่รู้ๆ ต้องไปถึงที่บอกให้ไปเช็คถึงจะยอมเช็คให้(หรือทำเนียนไปเช็คไม่รู้) เช็คมาแล้วดันบอกล็อตแรกอาจจะไม่ได้ เอ้า! ไหนเจ๊บอกไม่รู้ไง แล้วมีคนจองไปก่อนแล้วได้ไง เดี๋ยวถอยพัลซ่าใช้ไปก่อนแล้วอีกห้าปีค่อยเปลี่ยนเป็น Civic Model Change ซะเลยหนิ *-* ))

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 22:39:50 »
ตกลงว่าเวอร์ชั่นไทยจะไม่ได้ภายในแบบจีนแล้วหรอครับ  :-[ :-[

ออฟไลน์ Robb 🍋

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 22:55:02 »
รอๆๆ

pulsar เผื่อ 16ddt 180ม้า มารึเปล่า???

ตัว turbo คงยากอ่ะครับ น่าจะเป็นเครื่องปกติ แรงม้าน่าจะใกล้กับ sylphy หรือ ไม่ก็เครื่องเดียวกันเลย

ออฟไลน์ alien arkitek

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 08:23:51 »
คุณ homi_demio ครับ แล้ว juke จะมาเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 11:56:59 »
คุณ homi_demio ครับ แล้ว juke จะมาเมื่อไหร่ครับ

กำลังเจรจาอะไรบางอย่างกับบริษัทแม่ครับ
ถ้าโอเคก็เจอกันปีหน้า