ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามความเป็นไปได้ในการรับรถFord ranger WT 2.2 4x4และ เรื่องFord Everest ใหม่  (อ่าน 6523 ครั้ง)

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
ผมขอแยกเป็นสองคำถามนะครับพี่จิมมี่ และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
 1. ที่บ้านผมเพิ่งจอง Ford Ranger WT4x4 2.2l  ไปในงาน Motor Expo ตอนแรกเซลล์บอกจะไม่รับจอง แต่หลังจากคุยกันแล้ว บอกว่ารับจองได้ แต่ไม่รู้จะได้รถเมื่อไร อย่างเร็วก็ปี2557 เพราะ ว่าปีหน้าไม่มีไลน์ในการผลิตรถรุ่นนี้ในปีหน้า ผมถึงอยากถามว่า มันมีโอกาสที่จะได้รถเร็วกว่านี้มั้ยครับ และเค้าจะไม่ผลิตรถรุ่นนี้ในปีหน้า้ทั้งปีเลยหรอครับ

2. Ford Everest น่าจะออกราวๆปีไหน และช่วงไตรมาสไหนครับ เพราะถ้าออกมาก่อนได้รถที่ของไป สงสัยทางบ้านจะทิ้งสิทธิรถคันแรกไปเอา Everest แทน (และขอพ่วงด้วยเลยครับว่ารถในกลุ่มเดียวกันอย่าง Mitsubishi Pajero sport จะมีการเปลี่ยนโฉมเมื่อไีรครับ?)

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
1.ถ้าไม่ได้จองกับคนรู้จักผมว่ายากนะ โอกาสได้รถเร็วก็คงคนที่จองก่อนหน้าไปเล่นรุ่นอื่นกันแทบจะหมด
หรือไม่ก็ซื้อใบจอง กับคนที่ไม่เอาแล้ว หรือ พวกที่....

2.Ford Everest เคยได้ยินแว่วๆของขาวใน HLM นี่แหละครับว่าจะยังไม่ทำ Everest บนพื้นฐาน T6 ในเร็ววันนี้
ผมว่าอย่างต่ำๆนะคงอีกสัก 2 ปีถึงจะได้เห็น

PJS น่าจะเปลี่ยนโฉม 2014

ในไทยน่าจะได้ขับ 2015 ยังไงก็ต้องรอดู Triton ออกสัก 1ปี

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
1.ถ้าไม่ได้จองกับคนรู้จักผมว่ายากนะ โอกาสได้รถเร็วก็คงคนที่จองก่อนหน้าไปเล่นรุ่นอื่นกันแทบจะหมด
หรือไม่ก็ซื้อใบจอง กับคนที่ไม่เอาแล้ว หรือ พวกที่....

2.Ford Everest เคยได้ยินแว่วๆของขาวใน HLM นี่แหละครับว่าจะยังไม่ทำ Everest บนพื้นฐาน T6 ในเร็ววันนี้
ผมว่าอย่างต่ำๆนะคงอีกสัก 2 ปีถึงจะได้เห็น

ในไทยน่าจะได้ขับ 2015 ยังไงก็ต้องรอดู Triton ออกสัก 1ปี

ขอบคุณมากครับ พอดีว่า พ่อกับแม่ใจตรงกันชอบฟอร์ด แรนเจอร์พอดี จะเอาอีซุซุ เชฟ พ่อกะแม่ก็ไม่ชอบรูปลักษณ์ จะเอาไทรตัน เนอวาร่า ก็ใกล้ตกรุ่นแล้ว ส่วนวีโก้ ปล่อยไป แม่กับผมมีความเกลียดเป็นพิเศษจากพวกบ้าพลังบนท้องถนน ก็เลยกะว่ารอต่อไปแล้วกัน แล้วรอดูอะไรต่อไป อย่างน้อยจองตอนนี้ไว้ แม้จะได้รถช้าแต่ก็ได้คืนภาษีหน่อยแล้วกัน แต่ตอนนีได้แต่หวังว่าจะฟอร์ดจะฟลุดตัดรถที่ส่งออกมาส่งลูกค้าไทยบ้าง T0T

ออฟไลน์ joekling

• Jr. Member
  • **
1. ดูแผนผลิต AAT ปีหน้า 2013 แล้ว เริ่มผลิต WT เพิ่มขึ้นมาก จากเดือนละหลักร้อย ขยับไปเป็นหลักพัน น่าจะได้รถเร็วกว่าปีนี้มากครับ

2. Ford New Everest (U375) มาปี 2015 ต้นปีแน่นอน วันนี้เริ่มส่งงาน Prototype ไปออสเตรเลียแล้ว

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
คือผมมองว่า ถ้าไม่ได้จะเอาสิทธิ์รถคันแรก
จองตอนนี้ได้รถปีหน้าตอนไหนไม่รู้ สู้รอดูปีหน้าก่อนดีกว่าครับ ว่ายอดส่งมอบเป็นยังไงบ้างแล้ว
ตีคืนมาได้มากน้อยยังไง แล้วค่อยจองดีกว่า ผมว่าเวลารอรถคงไม่ต่างกันมากครับ  :P

ออฟไลน์ dumerrx8

• **
1. ดูแผนผลิต AAT ปีหน้า 2013 แล้ว เริ่มผลิต WT เพิ่มขึ้นมาก จากเดือนละหลักร้อย ขยับไปเป็นหลักพัน น่าจะได้รถเร็วกว่าปีนี้มากครับ

2. Ford New Everest (U375) มาปี 2015 ต้นปีแน่นอน วันนี้เริ่มส่งงาน Prototype ไปออสเตรเลียแล้ว

เซลบอกว่าปีหน้าไม่ผลิต
ตกลงว่าจะเชื่อใครดีครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าสิทธิ์คันแรกใช้ได้ก็ถือสิทธิ์ไว้ก่อนครับ ส่วนถ้ามีการเปลี่ยนแปลงเพิ่มเติมแล้วถูกใจกว่าและคุ้มค่ากว่า ขายใบจองเก่าหรือทิ้งไปเลยก็คุ้มค่านะ แต่ผมว่าปีหน้าน่าจะได้รถเร็วขึ้นละ AAT คงไม่ยอมให้เสียรายได้ส่วนนั้นให้รับรถข้ามปีหรอกนะครับ ไม่งั้นคู่แข่งรายอื่นโกยกันบานตะทัยแน่เลย เพราะถ้า WT ออกมาได้เยอะในปีหน้า ยอดขายจะเร็วมากเพราะความต้องการสูงนะ ตอนนี้ที่ยอดจองน้อยเพราะไม่อยากรอ (ความเห็นส่วนตัวครับ)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ichok

wt ranger เพื่อนผมเพิ่งจองไปเมื่องานเมืองทอง เห็นบอกได้เดือนมีนาคม ตัว2.2 สี่ประตู ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะได้ทัน เพราะยอดค้างเก่ายังส่งให้ลูกค้าไม่หมดเลย แต่ก็อาจจะเป็นไปได้ถ้าฟอร์ดเพิ่มกำลังการผลิตประกอบกับเป็นราคาใหม่ที่เพิ่มมาอีก4หมื่น ทำให้คนจองทีหลังอาจได้ก่อนคนจองแรกๆก็ได้ ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

โปรดอย่าเชื่อเซลครับ  ที่เซลบอกนั่นแค่เค้ากลัวว่าลูกค้าจะด่าเวลารอรถนานครับ  ผมว่าได้ปีหน้านั่นแหละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ vachirawish

• **
ผมเพิ่งได้รับ WT 2.2 2WD สี่ประตู สีส้ม มาเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาครับ

ใช้เวลาประมาณ 2 อาทิตย์กว่าๆ ได้รถ

ผมใช้วิธีคือ ไม่จองครับ เพราะจองปุ๊บ เหมือนโดนล่ามเอาไว้แล้ว ไปไหนไม่ได้ นอกจากยอมทิ้งเงินจอง

แต่ผมโทรถามหลายๆศูนย์ครับผม เปิดเว็ป Ford แล้วโทรตัวแทนจำหน่ายมันทุกสาขาครับ

แล้วผมเสนอเงื่อนไขของผมไปเลยว่าจะซื้อลักษณะใด

บวกกับลูกอ้อนเล็กน้อย หรือจะคุยอย่างไร อันนี้แล้วแต่เทคนิคของแต่ละคนครับ

ตอนแรกคุยๆ เซลล์ก็บอกว่า รอนานมาก ครึ่งปีบ้าง ปีนึงบ้าง ไม่รับจองบ้าง

แต่หลังจากผ่านไป 1 อาทิตย์ มีเซลล์ตามศูนย์ต่างๆ 3-4 แห่ง โทรกลับมาแจ้งผม ว่ามีรถWT Spec และสีตามที่เราต้องการเข้ามา

มันไม่นานอย่างที่หลายๆท่านคิดนะครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น

Happy Hunting ครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

ผมว่าปีหน้ายังไงก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ promay

• **
แต่ก่อนเคยเชื่อแต่เดี๋ยวนี้ผมไม่เคยจะเชื่อเซลล์เลยซักนิดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ขอบคุณมากครับ พอดีว่า พ่อกับแม่ใจตรงกันชอบฟอร์ด แรนเจอร์พอดี จะเอาอีซุซุ เชฟ พ่อกะแม่ก็ไม่ชอบรูปลักษณ์ จะเอาไทรตัน เนอวาร่า ก็ใกล้ตกรุ่นแล้ว ส่วนวีโก้ ปล่อยไป แม่กับผมมีความเกลียดเป็นพิเศษจากพวกบ้าพลังบนท้องถนน ก็เลยกะว่ารอต่อไปแล้วกัน แล้วรอดูอะไรต่อไป อย่างน้อยจองตอนนี้ไว้ แม้จะได้รถช้าแต่ก็ได้คืนภาษีหน่อยแล้วกัน แต่ตอนนีได้แต่หวังว่าจะฟอร์ดจะฟลุดตัดรถที่ส่งออกมาส่งลูกค้าไทยบ้าง T0T

เป็นผมถ้าจะซื้อกระบะชั่วโมงนี้ ยังไงก็ต้องเล็งไป 2พี่น้องไว้ก่อนเหมือนกันครับ

ยังไงก็รอไปก่อนครับ เป็นกำลังใจให้  :( :( :(

ออฟไลน์ joekling

• **

เชื่อผม

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus

WT 2.2 4x4 จะเลิกผลิตครับ