ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่อง เลขไมล์ตอนรับรถใหม่ป้ายแดง ของ BMWTH  (อ่าน 8428 ครั้ง)

ออฟไลน์ Moniverse

• Newbie
  • *
สมาชิกใหม่ กำลังจะ รับรถ F10  ปลายเดือนนี้ครับ เลยอยากขอคำแนะนำครับว่า

**ข้อมูลเพิ่มเติม** ไม่มีการติดฟิลม์กับศูนย์ครับ

1. เลขไมล์ ควรจะเป็น 0 มั้ยครับ F10 โมเดลประกอบในประเทศ
2. ถ้าไม่ใช่ 0 ไมล์เท่าไหร่จึงจะอยู่ในเกณท์ที่ยอมรับได้ครับ
3. จากที่ถามเซลล์ ได้ข้อมูลมาว่า รถต้องมีการวิ่งทดสอบก่อนส่งมอบ 2 รอบ (ไม่รู้ว่าไมล์จะขึ้นเท่าไหร่) อันนี้ทุกศูนย์ทำเหมือนกันหมดเป็นมาตรฐานมั้ยครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มากๆครับ   ;D

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ผมเองก็จำไม่ได้แล้วแหะ แต่ไม่น่าจะเกิน 10 นะครับ

ออฟไลน์ Akilleus

• Jr. Member
  • **
ของผมอยู่ที่ 4 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ oudj77

• **
ของผม 10 กว่าเกือบ 20 ครับ ผมว่าไม่ซีเรียสมากนะครับถ้าไม่เกิน 20 เพราะต้อง test drive ด้วย ตอนนี้ผมใช้มา 2000 km แล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรครับขับมันมากกก :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เกิน 30 โอเคนะครับ

ถ้าเกินนี่น่าคิด

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
ของผม 4 กม ครับ
ตอนมาส่งขึ้นรถสไลด์มาส่งครับเซลไม่ได้ขับรถมาครับ

ออฟไลน์ IncarRus

เลขไมล์เป็น 0 ,,, ผมว่าไม่น่าคบมากกว่าคับ
....ผมคิดได้แค่ 2 กรณี,,, ที่จะทำให้เลขไมล์เป็น 0 ได้

1. กรอไมล์ - ประกันคงขาดเป็นแน่
2. ประกอบเสร็จ เอาเชือกผูก เอาเครนยกขึ้นเทรเลอร์
มาถึงโชว์รูม ยกลงจากเทรเลอร์ วางในโชว์รูม - ตัวรถ คงมีรอยบ้าง  :-\

รถ,,, มันต้องมีขับกันบ้าง เทสโน่นนี่
....หรือว่า,,, เอาไปเก็บงาน, ติดฟิล์ม หรือของแต่ง ไรงี้
....ถ้าไม่ถึงขนาด,,, เซลส์เอาไปลอง ขับพาแฟนไปเที่ยวทะเล 100+ กว่าโล
....ก็ไม่น่า,,, ต้องไปกังวลอะไรมากมายหรอกคับ, เอาเวลาไปดูเรื่องอื่นดีกว่า

ออฟไลน์ time traveler

• **
x3 ของผม 40 km สบายๆ ครับ check ที่ จรัญ ส่งพระราม 2   ;D

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผมว่า 30-40 กม. รับได้นะ

พวกไมล์เป็น 0 ไม่ค่อยอยากรับครับ เพราะไม่รู้ว่าวิ่งมาแล้วเท่าไหร่
เค้าใช้วิธีถอดสายไมล์ออกครับ เวลาวิ่งเข็มความเร็วไม่ขึ้น มาตรวัดระยะทางก็ไม่ขึ้นด้วย

ออฟไลน์ Grimme

• **
ของผม 7 km. ครับตอนที่รับรถ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
ส่วนตัวผมนะครับ ถ้าเป็นรถประกอบในประเทศ ผมให้เต็มที่ไม่เกิน 20 ก.ม. ครับ เหตุผลส่วนตัวคือ  เมื่อประกอบเสร็จ  รถจะถูกวิ่งมาที่ลานจอดรอส่ง+วิ่งขึ้นรถสาลี่(รถลำเลียงส่งตามศูนย์)+ลงจากรถสาลี่ไปที่จอดรถรอส่งมอบ-ขายให้ลูกค้าของศูนย์   ไม่น่าวิ่งมากกว่านี้  เพราะรถที่เค้าทดสอบไม่ใช่ทุกคันแต่จะเป็นการสุ่มตรวจเท่านั้น  ถ้าเกินจาก 20 ก.ม.นั้น  มันไไปทำอะไรมา  ถ้าเป็นรถที่เรียกมาจากศูนย์ไกล้เคียงเพื่อเอามาส่งให้ลูกค้า (เพราะบังเอิญเค้ามีสีที่ลูกค้าต้องการ แต่ที่ศูนย์ที่ลูกค้าไปซื้อไม่มีสีนั้น) อย่างนี้ก็มีเหตุผล 

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member

ออฟไลน์ XL_SiZe

X1 ของผม 30+ ครับ

ไม่ซีเรียส

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถทุกยี่ห้อ ไม่มีทางเป็น 0km แน่นอนครับ นอกจากศูนย์ที่เค้าขายให้คุณจะกรอไมล์
เพราะประกอบเสร็จ ยังไงก็ต้องวิ่งในโรงงานก่อนอยู่แล้ว ไหนจะขนส่งอีก วิ่งขึ้นวิ่งลงรถเทรลเลอร์
ส่วนตัวผม ไม่เกิน 50km ผมรับได้ ถ้าเกิน ผมไม่เอาครับขอคันใหม่
แชร์นิดนึง เพิ่งออกรถมา2คัน(ไม่ใช่ f10นะครับ ;D)
Vios 13km (แถมน้ำมันเซลล์คงวิ่งไปเติมมา)
City 8.5km (เทรลเลอร์ไปส่งที่ลานจอดนอกศูนย์ ต้องวิ่งมาศูนย์)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าตราบใดที่ยังไม่เกิน 50 กิโลเมตร ยอมรับได้ครับ

แต่ถ้าเกินกว่านั้น แต่ไม่เกิน 100 กิโลเมตร ทว่า มีเหตุผลรองรับ อธิบายได้ และมีเอกสารยืนยัน เซ็นรับรถได้ครับ
แต่ถ้าเกิน 100 แล้ว ก็ต้องดูว่าเกินเท่าไหร่ ถ้าเกินไปถึง 120 กิโลเมตร แล้วบอกว่า ให้พนักงานไปขับมาให้
จากสต็อกโกดัง ยังพอฟังได้ แต่ถ้าไม่มีเหตุผลดีพอ ปฏิเสธการรับรถสถานเดียวครับ

ออฟไลน์ Moniverse

• Newbie
  • *
เข้าใจคอนเซ็ปแล้วครับ  8) จะได้ตรวจรับรถได้อย่างสบายใจ
ขอบคุณ พี่จิมมี่ และ เพื่อนๆ ทุกท่าน สำหรับคำแนะนำดีๆ ครับ  ;D

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
ของผม f10 525D รับรถ ได้เลขโชว์ 30 กว่าๆ กิโลเมตร ครับ
เซลส์เอาไปติดฟิล์ม Vkool นอกศูนย์ ตัวเลขต่ำกว่า 50 รับได้ครับ รถนี้จอดที่ศูนย์พารากอน แต่ผมขอรับที่พระราม 3 เค้าก็สไลด์รถมาให้ด้วยครับ