ผู้เขียน หัวข้อ: “เชลล์”ปรับปรุงปั๊ม 100 แห่ง เตรียมขายเบนซิน 95 และโซฮอล์ อี20 รถเบนซินอย่างผม เฮ!เลย  (อ่าน 16594 ครั้ง)

ออฟไลน์ litle

• Jr. Member
  • **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
เฮด้วยคนครับ
ส่วนตัวชอบปั้มเชลล์อยู่แล้ว มอไซต์เติมวีเพาเวอร์ตลอด
ส่วนรถยนต์แฟนชอบให้เติม E20 เลยจำใจเติมปั้มที่ไม่ชอบ
ถ้าเป็นแบบนี้มีเฮ...สมใจอยากแล้ว
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
ปรับปรุงแถวไหนบ้างครับ  ปั๊มเชลเล็กๆที่อยุธยาแถวบ้านผมมีการผสมน้ำ  เติม 2-3 ทีต้องลากเข้าศูนย์ดูดน้ำมันออก เข็ดเลย   
น่าจะลงมาดูแลให้ทั่วถึงบ้างนะครับ

ปกติน้ำกับน้ำมัน จะแยกชั้นกันอยุ่เลยนะครับ น้ำอยู่ล่าง น้ำมันอยู่บน

ครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
กรุณาช่วยแก้เรื่องหัวจ่ายด้วยนะครับ แถวพระราม2มีอยู่หนึ่งแห่ง หัวจ่ายตัวดีเซลมีควันออกมา ดีนะไม่ระเบิด ;D

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ตอนนี้พี่สาวผมก็หนักใจว่าจะเอาE85 หรือ เบนซิน95มาขายแทน เบนซิน91 พี่ๆเพื่อนๆมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ จ.พะเยาครับ

รถเติม E85 มีตั้ง 3 เจ้าแล้วนะครับ แล้ว2 ใน 3 เป็นรถยอดนิยมเสียด้วย
ผมว่า E85 มีอนาคตมากกว่านะ เบนซิน 95 คนที่มีกำลังซื้อมากพอจะเติม ไม่น่าจะเป็นกลุ่มใหญ่นัก
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
สงสัยต้องล้างถังรอตั้งแต่คืนสิ้นปี

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
วู้วววว !!! ได้เติมน้ำมัน 95 กับเค้าซะที

ออฟไลน์ 6162002

เราอาจจะได้เจอ Pure 95 V-Power Nitro Super Premium +++
ลิตรละ 52 บาท  55+

แต่ผมรอเติม E20 อยู่ครับ

ออฟไลน์ shanon

• Jr. Member
  • **
แล้วรถเก่าที่เติมโซฮอลท์ไม่ได้ ทำไงครับ   :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Thailand01

• Full Member
ปตท.อาจจะทำตลาด โดนเพิ่มดีเซล+ มาแข่งกับเชลล์ข่าวยังไม่คอนเฟิร์มครับ

ของผมมี E20 แล้วกำลังเอา E85 มาลง กับเบนซิน 95

(ของผมปั๊ม ปตท. ครับ)
ที่นี่คนเติมE20 เยอะเหมือนกันครับ ตอนนี้มีเบนซิน 91อยู่ตู้นึง ก็คิดหนักเลยหรืออาจจะลองเอามาทั้งสองเลยลองดูตลาดก่อน

[/quote]

รถเติม E85 มีตั้ง 3 เจ้าแล้วนะครับ แล้ว2 ใน 3 เป็นรถยอดนิยมเสียด้วย
ผมว่า E85 มีอนาคตมากกว่านะ เบนซิน 95 คนที่มีกำลังซื้อมากพอจะเติม ไม่น่าจะเป็นกลุ่มใหญ่นัก
[/quote]

ขอบคุณมากครับ ^^~
^^~