ผู้เขียน หัวข้อ: “เชลล์”ปรับปรุงปั๊ม 100 แห่ง เตรียมขายเบนซิน 95 และโซฮอล์ อี20 รถเบนซินอย่างผม เฮ!เลย  (อ่าน 16597 ครั้ง)

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ที่มาของข่าว ผู้จัดการออนไลน์ http://www.manager.co.th/iBizChannel/ViewNews.aspx?NewsID=9550000150964

“เชลล์” ประกาศทุ่มเม็ดเงิน 1 พันล้านปรับปรุงสถานีบริการเพิ่ม 100 แห่ง พร้อมเปิดปั๊มใหม่อีก 10 สาขา
ยันพร้อมยกเลิกขายเบนซิน 91 เตรียมนำเบนซิน 95 และแก๊สโซฮอล์ อี20 ขายแทน

นางพิศวรรณ อัชนะพรกุล ผู้จัดการใหญ่ฝ่ายการตลาดค้าปลีก บริษัท เชลล์แห่งประเทศไทย จำกัด เปิดเผยถึงแผนการตลาดค้าปลีก
ในปีหน้าว่า เชลล์มีแผนที่จะใช้งบลงทุนในปีหน้า 1 พันล้านบาทในการปรับโฉมสถานีบริการน้ำมันเดิมให้มีความโดดเด่น
และความทันสมัย โดยตั้งเป้าที่จะปรับปรุงสถานีบริการน้ำมันเพิ่มอีก 100 แห่ง รวมกับที่ปรับปรุงไปแล้วเป็น 300 แห่ง
และจะเพิ่มสถานีบริการใหม่อีก 10 แห่ง

ส่วนนโยบายการยกเลิกจำหน่ายน้ำมันเบนซิน 91 ในวันที่ 1 ม.ค. 2556 นั้น เชลล์พร้อมที่จะดำเนินการตามนโยบายรัฐบาล
โดยมีแผนที่จะนำน้ำมันเบนซิน 95 และน้ำมันแก๊สโซฮอล์อี20 เข้ามาแทนที่ในสถานีบริการทั้ง 560 แห่งทั่วประเทศ
ซึ่งจะเป็นหัวจ่ายของเบนซิน 95 มากกว่าแก๊สโซฮอล์อี20 โดยในสถานีที่มีถังรองรับน้ำมันเพียงพอจะนำเข้ามาขายทั้ง 2 ชนิด
แต่สถานีที่สามารถรองรับได้เพียงชนิดเดียวจะเลือกตามความต้องการของผู้บริโภคที่มาใช้บริการในสถานีนั้นๆ
รวมทั้งยังมีแผนที่จะเปิดตัวผลิตภัณฑ์น้ำมันชนิดใหม่เพื่อตอบสนองความต้องการของผู้บริโภคมากขึ้น

ครับ...คราวก่อน ปตท.บอกว่าจะเพิ่มยอดขาย E20 ผมก็หลงดีใจว่า จะเพิ่มปั๊มที่ขาย E20 แต่เปล่าเลย ปั๊ม E20 ก็หายากดังเดิม
แค่เพิ่มโปรฯแถมโค้ก มาช่วงนึงแค่นั้นเอง ซังกะบ๊วยเอ้ย!
           ขอให้ เชลล์ ขาย E20 จริงๆเถอะ ต่อไปผมจะได้เข้าปั๊ม ปตท.แค่เข้าห้องน้ำ และเซเว่นเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2012, 06:36:26 โดย Hun »
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
เยี่ยมมากครับ  ผมไว้ใจน้ำมันเชลมากที่สุด
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
วิ่งต่างจังหวัด เชลล์ บางจาก ผมเชื่อแค่ 2 เจ้าเท่านั้นแหละครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

ถ้าเซลล์เอา e20 มาขายจะลองไปเติมดู หุหุ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ beebird

อยากลองดูเบนซิน95 ว่าจะแรงกว่าของ ตราดาวมั้ย ^ ^

ออฟไลน์ off_033

แล้ว E20 ของเชลล์จะแพงกว่าชาวบ้านเค้ามั้ย

เพราะน้ำมันอื่นก็แพงกว่าอยู่หน่อยๆ

ออฟไลน์ pp8885

• Newbie
  • *
เอาเข้ามาเร็วๆเถอะ จะปูเสื่อรอ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จะดีกว่านี้ถ้ามี E85 ด้วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

มี 95 ยังไม่กรี๊ดเท่า E20
ขอให้มีแถวบ้านเถอะ รอเติมมานานแล้ว แพงกว่าช่างปะไร
(จริงๆ ปั๊มต่างชาติจะขึ้นนำร่องก่อนตลอดโดยไม่แจ้งให้ทราบ)

ส่วนหอย 95 นี่ เศรษฐีรถสปอร์ตคงเฮกันถ้วนหน้า มีปั๊มให้เลือกเพิ่มอีก 1 แห่ง

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
มีเบนซิน 95 ดีแล้ว ปกติเติมได้แต่ caltex จะได้มีตัวเลือกให้มากขึ้นหน่อย น่าจะขายนานแล้วนะ
Merc Addicted

keanetona

• บุคคลทั่วไป
กว่าจะมีE20

เฮ้อ

แต่ก็ยังดีกว่าไม่มี คนขับกินแพงได้ แต่รถต้องเติมถูกๆ

ออฟไลน์ grev

สาธุ มาซะทีเหอะ แถวบ้านผมหาเติม e20 ยากโคตรๆๆ

ออฟไลน์ Cpete

ผมว่านอกจากบางจากที่ทำสมาชิกGasohol Club ก็shellนี้แหละที่น้ำมันดีสุดในประเทศละ เติมแล้วรุ้สีกถึงความลื่นไหล ยื่งถ้าV-POWER นะ เอาไปอยุ่ในE-20 V-POWERคงดีน่าดู แต่ผมกำลังจะได้รถDieselxD  ;D ;Dก็ดีคับเบื่อPTTเพื่อเงินไทยแท้ๆ กินตังแล้วเอาไปแจกโบนัสให้คนนั่งเล่นใช้ขำ=(

ออฟไลน์ auto46

• Jr. Member
  • **
  • ปืนฉีดน้ำ
    • LANCER EX
ปั้มแถวบ้านผม

จะปรับปรุงด้วยมั้ยนี่

ออฟไลน์ bump_F10_525d

ดีแล้วจะได้เข้าบ่อยขึ้น เจอแต่ptt. ซึ่งเดี๋ยวนี้บริการแย่ลงเยอะเลย

ออฟไลน์ hutzero

ปรับปรุงแถวไหนบ้างครับ  ปั๊มเชลเล็กๆที่อยุธยาแถวบ้านผมมีการผสมน้ำ  เติม 2-3 ทีต้องลากเข้าศูนย์ดูดน้ำมันออก เข็ดเลย   
น่าจะลงมาดูแลให้ทั่วถึงบ้างนะครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

อยากได้บางจากด้วยครับ แต่.. เชลล์ก็ดี

ออฟไลน์ i-din

ปรับปรุงแถวไหนบ้างครับ  ปั๊มเชลเล็กๆที่อยุธยาแถวบ้านผมมีการผสมน้ำ  เติม 2-3 ทีต้องลากเข้าศูนย์ดูดน้ำมันออก เข็ดเลย   
น่าจะลงมาดูแลให้ทั่วถึงบ้างนะครับ

ปกติน้ำกับน้ำมัน จะแยกชั้นกันอยุ่เลยนะครับ น้ำอยู่ล่าง น้ำมันอยู่บน

ออฟไลน์ Fly to dream

E20 ผมเชื่อทุกปั๊ม ดีที่เชลล์มาเพิ่มจะได้ลอง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ archian

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ทุกวันนี้เติม E20 บางจาก ก็แฮปปี้ดี ชอบครับ แต่หมดเร็วไปนิด
จะได้ลองของใหม่บ้าง ;D
ส่วน ปตท. บ้ายบาย บอกตรงๆ ไม่กล้าเติมครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โอ้ยๆๆๆ

ผมคงเลิฟเชลไปอีกนาน

ทุกวันนี้ก็เข้าแต่ปั้มหอย ปั้มเดียว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไชโย!!!! เบนซิน 95 จาก Shell กลับมาแล้ว เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้ วี๊ดวิ้ววววววววว

ขอบคุณที่ฟังเสียงเล็กๆของผู้บริโภคครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

มีปั๊มทางเลือกให้เติม E20 ได้อีก 100 ปั๊มแล้ว เย้ๆๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่รู้ว่าเขาคิดอะไรของเขา เอาออกแล้วเอามาใหม่ แต่มันก็เป็นเรื่องที่ดี ให้พี่จิมมี่ทดสอบได้ง่ายเหมือนเดิมครับ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Thailand01

ตอนนี้พี่สาวผมก็หนักใจว่าจะเอาE85 หรือ เบนซิน95มาขายแทน เบนซิน91 พี่ๆเพื่อนๆมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ จ.พะเยาครับ
^^~

ออฟไลน์ IS2000

ที่มาของข่าว ผู้จัดการออนไลน์ http://www.manager.co.th/iBizChannel/ViewNews.aspx?NewsID=9550000150964

รวมทั้งยังมีแผนที่จะเปิดตัวผลิตภัณฑ์น้ำมันชนิดใหม่เพื่อตอบสนองความต้องการของผู้บริโภคมากขึ้น

ขอให้ เชลล์ ขาย E20 จริงๆเถอะ ต่อไปผมจะได้เข้าปั๊ม ปตท.แค่เข้าห้องน้ำ และเซเว่นเท่านั้น

อยากให้มีเบนซิน 98 จังครับ  ;D
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ cinello

• **
ปตท.อาจจะทำตลาด โดนเพิ่มดีเซล+ มาแข่งกับเชลล์ข่าวยังไม่คอนเฟิร์มครับ

ของผมมี E20 แล้วกำลังเอา E85 มาลง กับเบนซิน 95

(ของผมปั๊ม ปตท. ครับ)

ออฟไลน์ I-Am-Mixx

• **
ต่างจังหวัดอย่างผมจะได้เติม 95 เพียว กับเค้าซักที อยากรู้ว่ามันจะแรงขึ้นไหม