ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดด้วยหรือ ที่คนอ้วน(ขนาดเล็กกว่าพี่จิมมี่หน่อยนึง) จะขับรถเล็กสักคัน  (อ่าน 14314 ครั้ง)

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member

รถของข้า ใหญ่พอสำหรับข้ากับคนที่ข้ารัก แต่ไม่พอสำหรับเจ้า

ซี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
  555+ แจ่มเลยครับ คุณแพน

ออฟไลน์ Nisika

• Jr. Member
  • **
เป็นกระทู้ที่ผู้ตั้งคำถามเปรียบเทียบและผู้ตอบคำถามแต่ละท่านส่วนใหญ่ทำให้ผมฮามากๆ 5555++ ตลอดจนทีมงานก็ทำผมฮาแทบตกเก้าอี้ 5555+++ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ chaowalit

• Full Member
คิดไรมากครับ ผมหนัก 120
ยังขับสวิฟ คน นินทา  แสดงว่า เค้าอิจฉาน่ะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member

รถของข้า ใหญ่พอสำหรับข้ากับคนที่ข้ารัก แต่ไม่พอสำหรับเจ้า

ซี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
  555+ แจ่มเลยครับ คุณแพน

+1111  ;D

ออฟไลน์ holahola66

อย่าไปสนใจเลยครับ ก็ชอบแบบนี้  หาที่จอดง่าย

มีแต่คนบอก ขับรถคันใหญ่ไปไหม ตัวเล็กนิดเดียว :P

เอิ่ม ผมก็โดนแบบคุณ LanCeLoT นี่ล่ะครับ
ผมผิดด้วยเหรอที่ ตัวเล็กแล้วขับรถใหญ่ รถอ้วน รถภายในกว้างๆเนี่ย
ผมชอบรถที่มีพื้นที่ภายในไว้ทำนู่นทำนี่เยอะๆ อยากซื้ออะไรก็ยัดใส่ได้ตามใจ
เคยไปซื้อของ 4 คน เอา Fiesta ไป ตอนกลับได้พับเบาะนั่งเบียดกันกลับ

เช่นกัน ผมก้อตัวกะเปี๊ยก ขับรถใหญ่คนทักตลอด ขำๆดี. ส่วนคนตัวใหญ่ขับรถเล็ก เฉยๆครับ รถนะไม่ใช่เสื้อผ้า จะได้ต้องซื้อตามขนาดตัว บ้าป่าว เด๋วปั๊ดด ...  :-*
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ myalexxp

ขอเอาคำพระมากล่าวหน่อยนะครับ  ;D

“   เขาว่าเรา       เราอย่าโกรธ               ลงโทษเขา

ในเมื่อเรา       นี้ไม่เป็น                     เช่นเขาว่า

หากเราเป็น    จริงจัง                        ดังวาจา

เมื่อเขาว่า      อย่าโกรธเขา               เราเป็นจริง  ”

สาธุครับ (เกี่ยวไหม่นี่ - -* )

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
ผมไม่แคร์ครับ เงินก็เงินเรา ไม่ใช่เงินคนอื่น

อย่าไปแคร์ครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
 ;D

ผู้มีพระคุณท่านนึงของผมกล่าว ตอนคุณแม่ (สูง 150) จะถอย SUV แล้วลังเลว่าคันใหญ่ไปมั้ย?

"จะแคร์ไปทำไม ถ้าคนขับรถใหญ่ต้องตัวใหญ่ตาม งี้คนขับรถไฟไม่ตัวเท่าช้างเลยเรอะ"
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
กฏการเลือกรถยนต์ ไม่ได้อยู่ที่ขนาดตัวหรือเพศ ของผู้ขับขี่ครับ

มันอยู่ที่ จุดประสงค์ของการเอาไปใช้งาน ที่ถูกต้องต่างหาก

ถ้าสนิทกันจะบอกว่า "ตังกู อย่าเกือก!!"

ออฟไลน์ Ruksadindan

มันจะผิดได้ไงอ่ะ ใช้รถให้ดีมีวินัยไมตรีให้กับคนอื่นก็โอเคแล้วแหละครับ

ออฟไลน์ thevkel

• Jr. Member
  • **
ไม่ผิดหรอกครับ ผมหนักเกือบร้อย ขับรถเล็กสองประตู
แม่บอกซื้อรถไม่เหมาะกับไซส์ แรกๆก็นอยครับแต่ใช้มาปีนึงก็ยังแฮปปี้ดี
ไปไหนมาไหนคล่องตัว หาที่จอดง่าย ที่ชอบสุดคือกลับรถในที่แคบๆได้!!!

ออฟไลน์ redsun