ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดด้วยหรือ ที่คนอ้วน(ขนาดเล็กกว่าพี่จิมมี่หน่อยนึง) จะขับรถเล็กสักคัน  (อ่าน 14309 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
 ;D รู้สึกว่า ตั้งแต่ขับรถคันเล็กมาหนึ่งปี

โดนคนพูดหลายๆ อย่างที่น่าเบื่อมากๆ ว่า

ขับรถไม่สมกับขนาดตัว

แต่พอมานั่งก็นั่งกันไปได้

ที่แปลก คือ คนที่ชอบบอกว่าผมขับรถเล็กกว่าขนาดตัว ก็มักจะเป็นคนที่ตัวเล็กกว่าเรา เช่น ผู้หญิง ผู้ชายตัวเล็กๆ ;D ;D ;D

แต่ผู้ชายที่ตัวสูงๆ กว่าผม อ้วนกว่า ไม่พูดสักคน ;)

ผมคิดว่าตัวผม เล็กกว่าพี่จิมมี่ นิดนึง(ผมสูงกว่านิดนึง และไม่ถึง 100 โล) ครับ

ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง ขับรถเล็กๆ แล้วโดนล้อแบบนี้  :D :D :D

แต่ผมไม่สนใจครับ ถ้าเจ้านี้มา

ผมเอาน้องมีนาไป turn แน่ๆ ชอบรถเล็กๆ สั้นๆ มันไม่มีตูดให้รำคาญใจ เล็กลงไปอีก

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
ติฉิน..นินทรา..เป็นเรื่องธรรมดาของทางโลก

คนเราชอบไม่เหมือนกัน..เอาเป็นว่าถูกใจเรา..ไม่จำเป็นต้องถูกใจคนอื่นครับ

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
ผมยังอยากขับ K car เลย
ไปเที่ยวญี่ปุ่น เห็นแล้วน้ำลายหก :P
ขับในเมืองเรา ก็เหมาะดี ซอยแคบๆ ผ่านไปได้ด้วยดี

แต่ขับออกนอกกรุง ก็อีกเรื่องนึง :)
: )

ออฟไลน์ Teamkk

• Jr. Member
  • **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
ถัาใจรัก ลุยเลยครับ :)

ออฟไลน์ Action

รถเราครับ ใครจะทำไม ?

อย่าได้แคร์สื่อเลยครับ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ชอบรถเล็กๆ สั้นๆ ไม่มีตูดให้รำคาญใจ ต้อง Brio เท่านั้นครับ  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
ผมก็โดนพูดใส่ประจำครับ(ผมหนัก 148 kg.) ทั้งเฟียสต้าร์ ทั้ง EF
ผมก็ได้แต่ตอบว่า ก็บ้านมีเงินเท่านี้นิ และมักจะโดนสวนว่า ราคาที่ซื้อ ซื้อกระบะสี่ประตูก็ได้
(เออ...ที่บ้านมีตั่งสองคันจะซื้ออไรเยอะแยะ >:( )

อย่าสนใจเลยครับ รถเรา ความสุขของเราครับ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ Wayfarer-R

บอกไปเลยครับ "นี่ดีนะ ที่ผมจะเล่นเจ้า Alto ผมไม่ไปเอาเจ้า Tata Nano มาขับ ก็ดีเท่าไหร่แล้ว"  ;D ;D

ออฟไลน์ MystogaN

มีแต่คนบอก ขับรถคันใหญ่ไปไหม ตัวเล็กนิดเดียว :P

ออฟไลน์ patzahut

อย่าไปสนใจจริงๆครับ ความชอบของคนเราไม่เหมือนกัน และความเหมาะสมก็แตกต่างกัน

เช่น เดินทางไปต่างจังหวัดโดยรถเก๋งเล็ก Vios 6 คน ก็จะโดนนินทาละ ขับไปได้เหรอ นั่งได้เหรอ  โอยถ้าเค้ามีทางเลือกมากนักมีรถหลายๆคันที่บ้าน Captiva เอย Pajero Sport เอย เค้าก็คงไม่ทำอย่างงี้หรอก แต่มันเกินกำลังและไม่ได้ใช้บ่อย

เพราะ ความชอบ-รสนิยม  ความยาก-ง่ายของเงินที่ได้มาของแต่ละคน มันแตกต่างกันนะครับ  การที่ได้ใช้รถดีกว่า  ของดีกว่า  ไม่ได้แปลว่าจะมีความสุขกว่า  ต่างคนต่างคิด 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2012, 22:54:10 โดย patzahut »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แฟนผมนี่ล่ะ ชอบล้อผมประจำ เวลาผมอยากเปลี่ยนไปใช้รถเล็กๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ vellcap

อย่าไปสนใจเลยครับ ก็ชอบแบบนี้  หาที่จอดง่าย

มีแต่คนบอก ขับรถคันใหญ่ไปไหม ตัวเล็กนิดเดียว :P

เอิ่ม ผมก็โดนแบบคุณ LanCeLoT นี่ล่ะครับ
ผมผิดด้วยเหรอที่ ตัวเล็กแล้วขับรถใหญ่ รถอ้วน รถภายในกว้างๆเนี่ย
ผมชอบรถที่มีพื้นที่ภายในไว้ทำนู่นทำนี่เยอะๆ อยากซื้ออะไรก็ยัดใส่ได้ตามใจ
เคยไปซื้อของ 4 คน เอา Fiesta ไป ตอนกลับได้พับเบาะนั่งเบียดกันกลับ

ออฟไลน์ baddream11

ขับรถไม่สมกับตัวไม่เป็นไร ที่สำคัญคือขับให้สมกับเงินในกระเป๋า โอเคที่สุด 8)

ออฟไลน์ pp8885

• Newbie
  • *
อย่าไปแคร์ครับ มีความสุขดี มีตังค์ใช้ อ้วนแต่มีตังค์จบมั้ย5555 :)

ออฟไลน์ tae23

• **
ไม่ได้ว่า นะครับ 

คนที่ฟังเสียง นินทา ไม่ได้ คนๆนั้นย่อมไม่มีความสุข ครับ

จำไว้นะคร้บ ถ้าเขาเล่ามา ให้ถือว่า หมาเห่า

ถ้าเราได้ยินเอง ให้ถือว่า หมากัด

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
โหงั้นอย่างนี้พี่แพนขับ NX ไม่ยิ่งไปใหญ่เหรอวะ
อันที่จริงบอกตรงๆว่า...ให้ขับรถใหญ่นี่กลับไม่ชอบนะ ในบ้านพี่รถใหญ่สุดคือ CR-V
ซึ่งพี่ก็ไม่ได้ชอบขับเท่าไหร่ ให้ขับรถที่ยาวเกิน 4.6 เมตรแล้วประสาทกิน

มีคนล้อเหมือนกันว่า ไอ้แพนตัวมึงใหญ่เท่ารถว่ะ ผมก็ว่าไม่นะ มิติไหนที่เท่า?
ลงไปนั่งแล้วดูอึดอัดคับแคบ แต่ผมก็นั่งได้นี่หว่า รถเล็กซอกซอยต่างๆก็ไปคล่องกว่า
รถเล็ก เบา ใช้เครื่องแรงเท่ากัน ผมไปได้เร็วกว่า เรียกว่าเอาในสิ่งที่ได้ใช้
และอยากได้

ส่วนมากผมมักไม่ค่อยโต้แย้งอะไรหรอก แต่บางทีก็ยิงกลับไปเหมือนกัน
รถของข้า ใหญ่พอสำหรับข้ากับคนที่ข้ารัก แต่ไม่พอสำหรับเจ้า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

ผมไม่เคยแคร์เลยครับ ผมมักบอก เรื่องของกรู กลับกัน คนที่พูดนั้นก็ไม่ได้ขับรถครับ(โดยส่วนใหญ่)

ออฟไลน์ nunix

• Full Member

รถของข้า ใหญ่พอสำหรับข้ากับคนที่ข้ารัก แต่ไม่พอสำหรับเจ้า

ซี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ 5ume7h

อย่างนี้คนตัวสูงก็ขับซุปเปอร์คาร์ไม่ได้สินะ รถแทบจะติดพื้น

ออฟไลน์ H.

ไม่ขับ chaly ก็ดีแล้ว...
H.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อย่าไปซีครับ

เงินเรา เราเลือก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตั้งกระทู้ได้แบบว่า

เอา สรีระร่างช้านมาอ้างทำม้ายยยยยยยยยย!!!!!!!!!!

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ตั้งกระทู้ได้แบบว่า

เอา สรีระร่างช้านมาอ้างทำม้ายยยยยยยยยย!!!!!!!!!!

ไล่ๆกับผมนะครับ ;D

ออฟไลน์ Jaijajug

• **
โดนเหมือนกันครับ ของผมจะเกือบร้อยโล ขับซีวิค โดนแซวว่าตัวใหญ่ กว่ารถแล้ว เปลี่ยนรถเถอะ ก็เลยบอกว่ายืมตังค์ซื้อรถหน่อยซิ เดินหนีผมทุกรายเลย 555  ;D ;D :D :D

ออฟไลน์ hutzero

แต่บางครั้งเรื่องสรีระก็มีปัญหากับรถเหมือนกัน   อย่างน้องที่ทำงานผมคลั่ง Big Bike มาก  แต่ขับไม่ได้เพราะขาสั้น
สูงแค่ 145  ทั้งๆที่มีเงินเหลือเฟือ  ก็เลยได้แต่ขับ Fortuner ไป   แค่นี้ปีนขึ้นรถคนยังหัวเราะเลย

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

สมัยผมหนัก 95 ขับแจ็ส มีแต่เพื่อนแซว ไมไม่ขับรถที่ใหญ่กว่านี้

เดี่ยวนี้ลดมาเหลือ 80 เงียบกันเป็นแถว 55555555+

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
อีก 1 เรื่องที่น่ารำคาญ คือพวกชอบจิก กัดว่าเราหน้าตาไม่เข้ากับรถ
ครับ...ผมเป็นคนผิวดำกร้าน ชอบโดนกัดว่า หน้าอย่างกับคนขับคับรถบรรทุก 6 ล้อ

แล้วมันเกี่ยวไรกับเอ็งว่ะ ข้าไปกู้เงินเอ็งมาซื้อรถเหรอไง
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Thor.1

หรือให้มาขับCadilac Fleetwood(ปีไรไม่รู้-ของเพื่อน) เครื่อง8สูบเกียร์ออโต3สปีด กว้าง-ยาวเท่ารถ6ล้อ นั่งหน้่าเรียงกัน4คนไม่เบียด ขับซ้าย!!!

ผมขับทีเครียดเส้นเลือดขึ้นขมับเลย วิ่งทีเต็มถนนจะเลี้ยวในซอยแต่ละทีเหมือนไปหัดขับรถใหม่ ต้องให้เพื่อนลงไปโบกให้.....
:P

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
คนพูดไม่ได้ใช้ คนใช้ไม่ได้ซื้อ
เราใช้เอง ไม่ต้องไปแคร์ครับ

ผมเคยเจอเคสแปลกๆ
ด้วยที่บ้าน เป็นต่างจังหวัด แม้ว่าจะอยู่ในอำเภอเมืองและเขตเทศบาลก็เหอะ
แต่ตรรกะความคิด คือรถที่คันใหญ่ มักจะต้องแพงกว่า (คิดกันแบบนี้จริงๆ)

แล้วที่บ้านผม จะเป็นญาติๆ ปลูกบ้านติดๆกัน 7 หลังคาเรือน
แต่ละบ้านก็ออกรถใหม่
 บ้านผมมี Ford Focus TDCi & Benzene, Chevrolet Optra, Mitsubishi Strada รวมแล้ว 4 คัน

คุณลุง กับคุณอา ซื้อ Hilux Vigo 4*4 กับ Mazda BT-50 ยกสูง

รู้มั้ยครับ บ้านผมโดนกระแนะกระแหนตลอดๆๆๆๆ
ว่าจบปริญญาตรีกันทั้งบ้านเปล่าๆ แต่ดันโง่เรื่องซื้อรถ
จ่ายเงินเป็นล้านๆ แต่ได้รถคันจิ๊ดเดียว----> Focus TDCi = ไม่สมฐานะ????

ผมก็ได้แต่มองด้วยหางตา แล้วก็ส่ายหน้าเบาๆ สองสามที 55555555 ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• **
เรื่องรูปร่างกะรถผมไม่ค่อยโดนนะ จะโดนก็เรื่อง "รถแบบนี้มันน่าจะเหมาะกับผู้หญิงนะผู้ชายขับมันแปลกๆนะ"

ปล.ผมใช้แจ๊ส  ;D