ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแบบนี้ต้องใช้เงินเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 13847 ครั้ง)

ออฟไลน์ พรศักดิ์ แก้วแสน

• Newbie
  • *
  • เรื่องมาก ถามเยอะ ตัดสินใจยาก
    • พรศักดิ์ แก้วแสน
ทำแบบนี้ต้องใช้เงินเท่าไหร่ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 22:45:03 »
เฉพาะกระจังหน้ากับไฟน่ะครับ ไม่รวมส่วนสเกิร์ตรอบคันครับ ร้านไหนชำนาญด้านนี้ครับ

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
Re: ทำแบบนี้ต้องใช้เงินเท่าไหร่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 00:19:52 »
ไม่ทราบครับ ^^
แต่ขอบอกว่า ถ้าผมเห็นต้องมีเหลียวมอง
อยากมีไว้ขับวันสงกรานต์

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
Re: ทำแบบนี้ต้องใช้เงินเท่าไหร่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 00:23:33 »
ถ้าอยู่ชลบุรี ลองถาม PS โมดิฟาย ดูนะครับ ร้านนี้ เค้าเซียนจริงๆ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

• Newbie
  • *
  • เรื่องมาก ถามเยอะ ตัดสินใจยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 00:25:19 »
มันสวยมากๆอะ เห็นแล้วหลงเลย แต่ทำกับรถสูงไม่รู้จะสวยหรือปล่า

ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 01:53:16 »
Colorado รุ่นนี้ โชคดีที่ได้งานออกแบบด้านหน้ามาแบบนี้
ดังนั้น จะแปลงยังไง ก็ตาม ถ้าไม่เปลี่ยนโครงหน้าแบบ ฉีกจากของเดิมไปเลย
แต่เน้นให้อยุ่บนพื้นฐานของเดิม มันมักจะออกมาสวย ราวๆ 90% ของผู้ที่เอาไปแต่งหนะครับ

แต่ถ้าจะทำเป็นแนว VIP อันนี้ ดับ ถ้าจะทำแนว แว๊นๆ อันนี้ ก็ดับอีกเช่นกัน ไม่เกิด

เปิดดูเว็บ พวกรถกระบะแต่ง อเมริกัน ฝั่งแคลิฟอร์เนีย ดูเยอะๆครับ เดี๋ยวก็ได้ไอเดีย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 06:46:26 »
โอ้วววววววววววววววววววววววว Admin ตอบกระทู้ผมสุดยอดครับ ขอบคุณครับ

มีเว็บอะไรบ้างครับ หรือ search ว่ายังไงครับ

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:06:43 »
     หน้าตาหล่อลากพื้นแบบนี้แล้ว จะเอาให้หล่อขึ้นไปอีกต้องวางเครื่องV8สูบ1UZ เสียงกระหึ่มๆลงไปอีก

เชฟ4ตา.........ขวัญใจตลอดกาลของผม

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:30:32 »
     หน้าตาหล่อลากพื้นแบบนี้แล้ว จะเอาให้หล่อขึ้นไปอีกต้องวางเครื่องV8สูบ1UZ เสียงกระหึ่มๆลงไปอีก

เชฟ4ตา.........ขวัญใจตลอดกาลของผม

ขอรบกวนเจ้าของกระทู้นิดนะครับ

รบกวนถามพี่ ทอร์ หน่อยครับ เข้าใจว่าพี่คงทำรถแน่ๆ

รถอะไรที่วาง V8 1UZ แล้วเนียนๆ มั่ง

ผมอยากขับเครื่องบล๊อคแบบนี้มากๆ อยากหามาแต่งไว้ซักคัน แต่ทางยุโรปคบยาก พวก MB,BMW ซ่อมไม่ไหว แพง
มองตัวนี้ไว้นานแล้ว หา LS400 มาแต่งท่อ เสียงเพราะมั๊ยครับ

แล้วก็อีกเรื่อง มันมีเกียร์ธรรมดามั๊ยครับเครื่องบล๊อคนี้

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:31:51 »
เฮ้ยยยย มันสวยมาก !!!!

ออฟไลน์ eamesBot

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:58:55 »
confirm ว่าสวยมากๆ ครับ
แต่หาร้านทำดีๆ หน่อยนะครับ งานโป่งนี่ต้องเนียนจริงๆ ไม่งั้นจะเหมือนเอาไรมาแปะ แล้วเสียรถเลยครับ เป็นรถกะบะ ที่เคยอยากได้มากกกก :)

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 11:05:55 »

ขอรบกวนเจ้าของกระทู้นิดนะครับ

รบกวนถามพี่ ทอร์ หน่อยครับ เข้าใจว่าพี่คงทำรถแน่ๆ

รถอะไรที่วาง V8 1UZ แล้วเนียนๆ มั่ง

ผมอยากขับเครื่องบล๊อคแบบนี้มากๆ อยากหามาแต่งไว้ซักคัน แต่ทางยุโรปคบยาก พวก MB,BMW ซ่อมไม่ไหว แพง
มองตัวนี้ไว้นานแล้ว หา LS400 มาแต่งท่อ เสียงเพราะมั๊ยครับ

แล้วก็อีกเรื่อง มันมีเกียร์ธรรมดามั๊ยครับเครื่องบล๊อคนี้

ตอบคุณ dht tubeครับ

รถอะไรที่วาง1uzเนียนๆบ้าง .....ถ้าจะเอากันจริงๆรุ่นไหนก็วางได้ครับถ้าคนวางเก่งๆ
 ยังเคยมีคนเอาไปวางกับke70ห้องเครื่องเล็กนิดเดียวก็วางได้สวยมาก แต่คงระเบิดห้องเครื่องกันเยอะหน่อย

กับเชพตัว4ตานี่ วางจริงๆมีติดขัดนิดหน่อย ตรงที่เครื่องวีแปดท่อไอเสียมันกางออกข้างมาติดเบ้าสปริง แต่ก็แก้ได้ครับไม่มีปัญหา
 แต่ถ้าวางกับรถที่เน้นยกสูงแล้วยกบอดี้ขึ้นซัก2นิ้วขึ้นไป จะวางได้สะดวกมาก แทบไม่ติดอะไรเลย
 สตราด้าของผมยกบอดี้มา4นิ้ว วางลงไปได้สวยๆเลย ไม่มีติดขัดอะไร

ปัญหาของการวางเครื่องวีแปด หลักๆจะอยู่ที่ท่อไอเสียมันกางออกมาทั้ง2ฝั่งนี่ล่ะครับ
 ถ้าเป็นรถรุ่นเก่าที่ใช้กระปุกพวงมาลัย มันจะไปติดกับกระปุก เช่นเบ็นซ์รุ่นเก่าW124 หรือรถกระบะรุ่นเก่าทั่วๆไป
 ส่วนเรื่องความยาวนั้นวางง่ายกว่า6สูบเรียงเช่น ตละกูลJZกับ RBครับ มันยาวแค่พอๆกับเครื่อง5สูบเท่านั้น
 กับรุ่นที่ผมคิดว่าวางแล้วน่าจะง่ายและสวย น่าจะเป็นนาวาร่า เพราะห้องเครื่องทั้งกว้างและยาว คงจะไม่มีติดอะไร

บล๊อคนี้มีแต่เกียร์ออโต้ครับ ที่เมืองนอกเขาชอบเอามาชนกับเกียร์ของ2JZ เทอร์โบ
 มีขายเป็นชุดคิทเลย ราคาแรงเอาเรื่อง ในไทยก็ทำได้งบรวมเกียร์อยู่ราวๆ4หมื่น+-ครับ

ส่วนเรื่องเสียง ได้อารมณ์วี8อเมริกันแน่นอน หาฟังเอาได้ตามคลิปต่างๆครับ
 สตราด้าคันเก่าของผมเอง ท่อ2ฝั่งรวมออก1ท่อ 2.5นิ้ว ไส้กลางใบเดียว คำรามกระหึ่มเหมือนอเมริกันวี8 หลายคนฟังแล้วชอบ
 ติดแก๊สมิกเซอร์ กินกิโลละ2บาทเอง กินพอๆกับ2เจไม่โบ แต่แรงพอๆกับ1เจเทอร์โบ ขับมันส์มาก

อันนี้โปรเจ็คล่าสุดของผม ผ่านมาปีกว่าแล้ว แต่หลังปีใหม่จะเอามาลุยให้เสร็จซักที
 รถโตต้าRN20 วาง1UZ vvti ออโต้5สปีด ช่วงล่างหน้า/หลัง Silvai s14ครับ....
;D

ออฟไลน์ ball.design

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 12:30:17 »
\\\PS MODIFY/// ครับ ชลบุรี แต่รอนานหน่อยครับรถเยอะมาก
dbx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 19:35:35 »
ผมก็ไม่รู้ว่า ผมชอบยูหรือเจ ชอบคนละแบบ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 18:19:09 »
โคโลเวตต์มาโร่หรือนี่