ผู้เขียน หัวข้อ: ฝนดาวตก คืนนี้นอนไม่หลับก็ออกไปดูกันน่ะครับ  (อ่าน 3530 ครั้ง)

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
ไม่ได้ไปดูแบบนี้นานแล้ว วันนี้เห็นชัดมาก
แล้วก็มาถี่มาก 3-8 นาทีก็มา มาติดๆกันก็มี

มีเวลาคืนนี้ถึงตีห้า อย่าลืมไปดูน่ะครับ

ถ้าจำไม่ผิด เคยตั้งใจดูดาวตกตั้งแต่ 10 กว่าปีที่แล้ว มาดูวันนี้สวยงามครับ

ออฟไลน์ Parinceo

Re: ฝนดาวตก คืนนี้นอนไม่หลับก็ออกไปดูกันน่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:43:37 »
ไปดูมาเหมือนกันครับ เห็นปีะมาณ10ดวง อยู่แค่ชม.เดียวเองครับ มีเรียนตอนเข้า
เวลาเห็นนี่จะขออะไรขอไม่ทันเลย เอาแต่ร้อง เห้ยๆเรียกเพื่อนอยู่ครับ  ;D

ออฟไลน์ mongolias

Re: ฝนดาวตก คืนนี้นอนไม่หลับก็ออกไปดูกันน่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 15:51:41 »
สงสัยต้องหาเวลาไปนอนรอดูบ้างแฮะ

ผมมีความหลังกับฝนดาวตกอยู่ด้วย ราวๆ 10 ปีก่อน สมัยยังเรียนมหาวิทยาลัย เคยไปนอนดูฝนดาวตก บนดาดฟ้าตึกกับผู้หญิงคนนึง ตอนนั้นอธิษฐานว่าถ้าได้แต่งงานกับผู้หญิงคนนี้ก็คงดี
ตอนนี้ผู้หญิงคนนั้นก็กลายมาเป็นภรรยาผมเรียบร้อยแล้ว 5555

ไม่เชื่ออย่าลยหลู่นะเอ้า

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 20:52:51 »
คืนนี้ก็มีน่ะครับ ห้าๆ

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 21:42:08 »
สงสัยต้องหาเวลาไปนอนรอดูบ้างแฮะ

ผมมีความหลังกับฝนดาวตกอยู่ด้วย ราวๆ 10 ปีก่อน สมัยยังเรียนมหาวิทยาลัย เคยไปนอนดูฝนดาวตก บนดาดฟ้าตึกกับผู้หญิงคนนึง ตอนนั้นอธิษฐานว่าถ้าได้แต่งงานกับผู้หญิงคนนี้ก็คงดี
ตอนนี้ผู้หญิงคนนั้นก็กลายมาเป็นภรรยาผมเรียบร้อยแล้ว 5555

น่าจะระลึกความหลังอีกครั้งตอนที่ลูกเข้านอนไปแล้ว (เผื่อมีตัวน้อย) ฮ่า ๆ ๆ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 07:11:57 »

จริงดิ งั้นเอามั่ง  ;D ;D ;D